Tạo skype Id không có chữ live?

KHL

Hero
Verified
Solutions
1
Reactions
549
MR
0.006
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Dạo gần đây thấy scammer toàn mang skype có kèm chữ live: đi scam, riết mấy pro dị ứng với nick skype có chữ live.

Dạo trước thì muốn tạo sao cũng được, nhưng giờ hình như Microsoft bắt buộc phải dùng acc liên kết với email (tức có chữ live)

Ai có cách tạo skype không có chữ live chỉ giúp em với, em xin hậu tạ ạ.

Mấy pro đi ngang xin cho ý kiến với ạ, thanks.

Attachments

21.5 KB · Views: 199
    24.4 KB · Views: 108
    35.9 KB · Views: 149
Dạo gần đây thấy scammer toàn mang skype có kèm chữ live: đi scam, riết mấy pro dị ứng với nick skype có chữ live.

Dạo trước thì muốn tạo sao cũng được, nhưng giờ hình như Microsoft bắt buộc phải dùng acc liên kết với email (tức có chữ live)

Ai có cách tạo skype không có chữ live chỉ giúp em với, em xin hậu tạ ạ.

Mấy pro đi ngang xin cho ý kiến với ạ, thanks.
Hình như acc có chữ live là đăng kí từ tài khoản outlook và hotmail , bạn dùng gmail đăng kí skype nhé.

Hình như acc có chữ live là đăng kí từ tài khoản outlook và hotmail , bạn dùng gmail đăng kí skype nhé.
gmail đăng ký vẫn bị nhé, mình tést rồi mới dám hỏi, trước kia khi mở skype reg nick thì nó cho nhập skype id theo ý mình, giờ mất tiêu.
trước mình có làm rồi, do skype toàn nick AM nên giao dịch không tiện, giờ reg nick này thì bị dính live, dễ bị thiên hạ dòm ngó cái chữ "live" này, mặc dủ mình đã reg nhiều nick tương tự tránh đám scam làm theo nhưng bản thân mang chữ live bị nói quá cũng nhột :D

công nhận bác KHL này nói đúng, nick skype có chữ live........toàn scam

gmail đăng ký vẫn bị nhé, mình tést rồi mới dám hỏi, trước kia khi mở skype reg nick thì nó cho nhập skype id theo ý mình, giờ mất tiêu.
trước mình có làm rồi, do skype toàn nick AM nên giao dịch không tiện, giờ reg nick này thì bị dính live, dễ bị thiên hạ dòm ngó cái chữ "live" này, mặc dủ mình đã reg nhiều nick tương tự tránh đám scam làm theo nhưng bản thân mang chữ live bị nói quá cũng nhột :D
Uh nhỉ, giờ đăng kí 1 skype là có luôn tk Microsoft và ko đc lựa chọn ID nữa. ID sinh ngẫu nhiên và có live: ở đầu :D

acc có live dính phốt nhiều quá nên ngại giao dịch

tạo 1 hotmail rồi đăng nhập, lúc đăng nhập nó hỏi bác tạo nick mà.

từ hồi skype vào tay microsoft thấy xuống cấp hẳn, reg nick cũng khó, xài ngày càng cùi bắp, không khéo theo chân yahoo đi xuống

Ví dụ skype có chữ live, thì người ta phải search "live:xxxxxx" hay "xxxxxx" thì thấy skype mình vậy ta?

fail, vừa test xong, nó cũng ra live. :(
vào chỗ nào xem nick mình nhỉ - reg rồi mà không biết ních có live hay không live

vào chỗ nào xem nick mình nhỉ - reg rồi mà không biết ních có live hay không live
Skype mới dk info là email, phải dùng cái Skype search email đó mới biết đc id của nick mới ms đặt cho là gì

Công nhận là mất thời gian thật

Ví dụ skype có chữ live, thì người ta phải search "live:xxxxxx" hay "xxxxxx" thì thấy skype mình vậy ta?
Nếu search xxxxx thì kết quả sẽ là live:xxxxx và xxxxx

Nếu search live:xxxxx thì chỉ ra kết quả live:xxxxx thôi

Mọi người nên cập nhật icon contact để cần giao dịch thì click vào đó, tránh phải search kẻo lại nhầm sang scam

Nếu search xxxxx thì kết quả sẽ là live:xxxxx và xxxxx

Nếu search live:xxxxx thì chỉ ra kết quả live:xxxxx thôi

Mọi người nên cập nhật icon contact để cần giao dịch thì click vào đó, tránh phải search kẻo lại nhầm sang scam

Cảm ơn cậu nhiều ^^

Mò cả đêm ko ra, search bậy bạ ra bài này. Poay luôn sao ta.

Mò cả đêm ko ra, search bậy bạ ra bài này. Poay luôn sao ta.
thực ra trên 4rum của skype nó có đề cập vấn đề này, nó bắt buộc phải xài email (gmail, outlook, hay hotmail đều có live cả). mình post lên đây vì mấy pro trên đây cho rằng skype có live thì hay scam, thấy áy náy trong lòng nên post cho mấy pro vào tự mò và tự biết là skype từ bây giờ luôn luôn có chữ live. :D

thực ra trên 4rum của skype nó có đề cập vấn đề này, nó bắt buộc phải xài email (gmail, outlook, hay hotmail đều có live cả). mình post lên đây vì mấy pro trên đây cho rằng skype có live thì hay scam, thấy áy náy trong lòng nên post cho mấy pro vào tự mò và tự biết là skype từ bây giờ luôn luôn có chữ live. :D
:eek::eek::eek:
:oops::oops::oops::oops:
:rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes::rolleyes:
:):):):):):)

skype ngu vãi, nói chung không bằng yahoo ngày xưa, vẫn tiện lợi mà giờ nó đổi giao diện chết tiệt ko dùng đc nữa, skype search 1 từ ra một đống bao gồm cả bọn scam, hoặc nic tạp nham, nó để như yahoo fb hay zalo thì ngon.

==> có 1 hôm tôi ngồi 3 tiếng ko tìm ra đc nên chịu rồi

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,514
170,616
Latest member
dmvipads

Most viewed of week

Most viewed of week

Back