Help Tăng thêm thu nhập (dành cho Advanced PTU thôi nhé)

thôi mấy ông bớt cải nhau nhảm
đi ! đi vào vấn đề kỹ thuật dùm cái ! VD ai hướng dẫn tui đăng ký 1 paygate hay kiếm 1 reseller uy tín chút ! điều kiện đăng ký ra sao ? nghe nó phải có tiền thế chân nữa thì phải ?

Vừa dùng cơm xong :D Để đăng kí 1 paygate thì không phải chuyện đơn giản. Thứ 1 bạn muốn dùng paygate như thế nào, hiện tại tất cả các paygate việt nam đều cấm filesharing cả, Để có paygate thì bạn phải đăng kí 1 paygate ở nước ngoài rồi và paygate đó fee cũng khá cao dao động từ 5-10%. Còn việc bạn làm cách nào khác để có paygate việt nam thì mình không bàn tới nhé (fee chỉ tầm 3-3.5% + 0.3USD).

Về reseller, thì 1 số reseller uy tín như là vip-keys, filesharingpremium,.... thì bạn có thể an tâm rồi.

newbie hỏi: chơi như thế nào

Xin lỗi bạn nhé, topic này mình đang đề cập vấn đề advance, bạn là newbie thì không nên thử, vì hại nhiều hơn lợi.

quáng gà hay mù dở, cm của tôi có chữ inbox nào không lái vấn đề thế( từ đt qua inbox luôn), thế ai đòi gọi điện tư vấn nhỉ=> cái này không phải tư vấn riêng tư rồi phát sinh ngoại truyện à.
Mà nói chung là chú thất bại rồi, càng cố càng lộ thôi. Chốt đê anh hỏi chú lập top có ý định chài gà không? Nếu chú thề không có thì coi như anh sai anh xin lỗi. Yên tâm đê chú 92 thì anh hơn tuổi chú nhiều.

Bạn chậm hiểu thế, cái top này lập ra là gợi ý bạn pm riêng để nhận sự tư vấn, hỏi cái này có ai trả lời cho. Cái này nó ma mãnh lắm làm ăn chân chính ra ngân hàng tìm hiểu, ở đây thì dịch vụ nhé, toàn tiền đen không mà.

Lớn hay nhỏ không quan trọng, quan trọng cách ứng xử sao cho người ta nể thôi. trong 4rum này ngôn từ PM riêng là INBOX đấy anh "nhân mã" ạ.

mình muốn tạo 1 host chứa video nhưng chỉ 1 mình mình post thôi rồi đặc ads vào video thì xài khoản nhiu 1 tháng

Tháng đầu, chi phí bao gồm,
  • License xfilesharing : $120 / năm
  • Web server cấu hình vừa phải X34xx là đươc
  • File server tầm 4x6TB RADI 5 ( không biết đũ nhu cầu của bạn không )
Chi phí tháng sau duy trì sẽ giảm được chi phí license. Nếu không có gì thay đỗi thì 1 năm sau không càn gia hạn license nữa trừ khi nó yêu cầu thôi.

Tháng đầu, chi phí bao gồm,
  • License xfilesharing : $120 / năm
  • Web server cấu hình vừa phải X34xx là đươc
  • File server tầm 4x6TB RADI 5 ( không biết đũ nhu cầu của bạn không )
Chi phí tháng sau duy trì sẽ giảm được chi phí license. Nếu không có gì thay đỗi thì 1 năm sau không càn gia hạn license nữa trừ khi nó yêu cầu thôi.

vậy tình hết thì nhiu $ vậy?

vậy tình hết thì nhiu $ vậy?
Web server X3430, RAM 4GB, 2x120GB SSD RAID 1, 5TB 1Gbps con này nằm giá tầm $75
hoặc dùng i3-2100 , 4GB RAM, 2x1TB RAID 1, 100Mbps Unlimited

File server, E3-1230, RAM 16GB , 4x6TB HW RAID 5 , 2x1Gbps 50TB giá tầm 250e

Thế mạnh chơi ads là website tăng trưởng đột biến =))

Xài paygate của thằng Payweb được ko nhỉ? Nó tích hợp cả Paypal, fee cũng ko quá cao.

Xài paygate của thằng Payweb được ko nhỉ? Nó tích hợp cả Paypal, fee cũng ko quá cao.
Payweb giờ đăng kí hơi khó à. 1 tháng hơn trước tớ chỉ cho bên kia đăng kí nhưng bên đó nó k accept và không reply luôn rồi. Phí nó tương đối thấp, tớ dùng qua rồi và cảm nhận card vn không paid đc => hình như nó chỉ cho 1 lượng tương đối làm đối tác ngân hàng thôi.

thế giờ sài đc paygate nào nhỉ?
Reseller là thực tế nhất, tiền tươi và gọn lẹ luôn. Đã tự mở filehost cho riêng mình thì sales tăng lên là 80-90% rồi, chỉ còn trừ chi phí server ( không đáng kể so với doanh thu ) thì toàn bộ phần còn lại là doanh thu của bạn.

Reseller là thực tế nhất, tiền tươi và gọn lẹ luôn. Đã tự mở filehost cho riêng mình thì sales tăng lên là 80-90% rồi, chỉ còn trừ chi phí server ( không đáng kể so với doanh thu ) thì toàn bộ phần còn lại là doanh thu của bạn.
reseller thì chiết khấu cho nó khoảng bao nhiêu nhỉ? mà ý bạn là kiểu bán key cho các shop bán key premium kiểu vip-key ấy hả? thường mình thấy user nó ghét kiểu sài key vì nhiều đứa k biết dùng hoặc k tiện lợi = điền cc vào là xong,thường nó sẽ next qua host khác mua premium.

reseller thì chiết khấu cho nó khoảng bao nhiêu nhỉ? mà ý bạn là kiểu bán key cho các shop bán key premium kiểu vip-key ấy hả? thường mình thấy user nó ghét kiểu sài key vì nhiều đứa k biết dùng hoặc k tiện lợi = điền cc vào là xong,thường nó sẽ next qua host khác mua premium.
Đúng rồi đó bạn, tuỳ theo mà bạn thuơng lượng với họ thôi mà có được % thích hợp.

thường thì bnhieu %? mà mình k nghĩ làm cái này nó tăng sales đâu vì k có paygate.
Bạn à, chưa chắc cái paygate của bạn an toàn bằng của paygate của tụi reseller đâu nhé. Vì những thằng reseller đó lâu đời rồi là vấn đề thứ nhất. Nếu bạn dùng paygate thì bạn phải sử dụng những paygate mang tính an toàn vs phổ biến cao như là cybersource, authorize.net, stripe .....

Bạn ở VN muốn mở file host cần tìm hiểu
Fshare và Ryushare đều là 1 file host chứa hàng nóng rất nhiều và tại sao Fshare nó ko sao mà Ryushare có vấn đề =))
phải lo dc cái đó trước thì mới yên tâm các công tác về sau
hoặc định người VN định cư ở nước ngoài
Xác định ở VN mà bạn làm gì có chút tiền, hoặc để cho chó nó biết bạn làm ra nhiều tiền kiểu gì chó nó cũng tìm cách cắn bạn

Bạn ở VN muốn mở file host cần tìm hiểu
Fshare và Ryushare đều là 1 file host chứa hàng nóng rất nhiều và tại sao Fshare nó ko sao mà Ryushare có vấn đề =))
phải lo dc cái đó trước thì mới yên tâm các công tác về sau
hoặc định người VN định cư ở nước ngoài
Xác định ở VN mà bạn làm gì có chút tiền, hoặc để cho chó nó biết bạn làm ra nhiều tiền kiểu gì chó nó cũng tìm cách cắn bạn

Thế mới có cái gì đó có tên gọi là giải pháp chứ bạn

Đang tự mở filehost đây, vì đúng là ko làm công cho ai cũng vui. NHƯNG:
- Chiến mấy site uy tín thì được hưởng 70%, ko cần duy trì server gì cả.
- Còn tự mở filehost thì cần site bự bự để được tự do quản lý file + ko sợ bị cheat, chứ cũng chưa chắc lời hơn join NF-FB...., vì fee của reseller thì khá chua chát: ~25-30%+$0.5/giao dịch + fee server... nếu tự xin được Paypal làm cổng thanh toán thì tuyệt vời, fee rất rẻ, nhưng rất khó xin nhé! Có 1 số gateway cực ngon vì fee rẻ, chấp nhận filehost nhưng lại ko chấp nhận VN, nếu ai có người thân ở nước ngoài đăng ký giùm thì sẽ ok.

DDos thì cũng ít khi bị lắm, do 1 mình 1 cõi ko cạnh tranh với ai nên cũng ít bị chơi xấu... nói chung tự mở filehost mà phải cần tới reseller như vip-keys thì các bạn cứ tự tính xem thực lực như thế nào trước đã.

Nhớ ko lầm thì chủ topic từng là 1 người rất có liên quan đến 1 filehost đã dẹp tiệm: redload.net. Tuy rất uy tín chẳng scam ai, có điều thái độ thì ko thân thiện vào lúc ấy cho lắm.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,438
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom