Tăng lượt xem video bằng công cụ Youtube Translation

makemmos

Kai
Reactions
78
MR
0.132
Insuree Balance
0
Có thể có nhiều bác biết rồi, nhưng cũng có thể còn nhiều người chưa biết nên mình share lại cho mọi người nhé.

Bạn đã từng cố gắng viết thật nhiều thứ tiếng trong tiêu đề (title) và mô tả (description) của một video trên Youtube để mong tối ưu kết quả tìm kiếm (SEO) và tiếp cận được với nhiều người xem trên thế giới?

YouTube Translation Tools - Công cụ dịch ngữ Youtube

Đây chính là công cụ giúp Tiêu đề và Mô tả video của bạn tự động dịch sang các thứ tiếng khác, người xem có thể tìm thấy video của bạn thông qua công cụ tìm kiếm hay video được đề xuất bằng chính ngôn ngữ gốc của họ.

Theo Youtube, có đến 60% lượt xem kênh đến từ các quốc gia khác trên thế giới, và việc dịch các thông tin trong video hoàn toàn cải thiện thời lượng xem của một người nước ngoài đối với video. Bạn có thể dễ dàng để mọi người trên thế giới tìm đến video của bạn bằng công cụ dịch ngữ của Youtube bằng cách đơn giản sau:

• Truy cập vào Video Manager trên YouTube.
  • Chọn video cần dịch và nhấp Edit > Info and Settings.
  • Chọn 'Translations' tab.
  • Nhấn vào 'Seclect language' bên dưới 'Original language' để thiết lập ngôn ngữ gốc của video.
  • Nhấn vào 'Seclect language' bên dưới 'Translate Into' để thiết lập ngôn ngữ mới cần dịch cho video.
  • Nhập vào thông tin ngôn ngữ mới rồi ấn 'Save changes'.
Youtube cũng có dịch vụ tự động dịch chuyên nghiệp, tự động dịch mọi ngôn ngữ, bạn không cần phải nhập thủ công (tức là không cần phải biết tiếng nước ngoài), tuy nhiên có tính phí và mình cũng chưa dùng thử. Nếu kênh của bạn thật sự có sức ảnh hưởng, hãy thử và chia sẻ lại cho mọi người nhé.

Blog mình là blog cá nhân dùng để chia sẻ, thiết kế đơn giản và không vì mục đích thương mại nào, vì vậy mong bạn sẽ để lại link nguồn khi chia sẻ bất kỳ bài viết nào ra bên ngoài. Chân thành cảm ơn!

Nguồn: http://www.kaitotl.com/2016/04/tang-luot-xem-video-bang-youtube.html

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,366
170,490
Latest member
Mmo247h

Most viewed of week

Most viewed of week