Help Tận dụng máy Antminer S1 đào các loại coin khác

AMD

Junior
Reactions
97
MR
0.047
Follow me on Facebook
mình có xem qua 1 dự án của các bạn trên bitcointalk thấy rất hay, tận dụng máy đào Antminer S1 để đào các loại coin khác thuật toán.
Link >>> https://bitcointalk.org/index.php?topic=671128.0
- Ưu điểm giá máy rẻ ..
- nhược điểm, cần có kiến thức về lập trình và điện tử. và những cái khác chưa biết dc.

mình có kiến thức về điện tử nhà mình làm nghề từ nhỏ, và đang sửa chửa máy tính.
mình mở topic này xem các bạn có kinh nghiệm về máy đào có khả thi không, vì mình nghỉ máy Antminer S1 cũng dùng linux để điều kiển nên có thể tách bỏ mạch điều khiển đi và thay vào đó bằng Raspberry Pi lúc đó sẽ tùy biến hơn rất nhiều.

nếu các bạn ủng hộ mình làm theo dự án như của mấy bạn nước ngoài thì minh sẽ tiến hành làm, cũng cần các bạn chung tay vì 1 mình làm ko hiểu quả bằng nhiều người.

BeSon

Verified
Reactions
213
MR
1.923
Call me! Call me! Chat with me via Yahoo Messenger Follow me on Facebook
good idea , chủ thớt có ở HN ko ae giao thông

alopay

Senior
Reactions
203
MR
0.001
Chat with me via Skype
từ lâu tớ cũng có ý nghĩ như cậu, với sức mạnh của con này mà đào các coin khác thì rất bá đạo, hi vọng dự án thành công, em xin ủng hộ một vé

Chủ pic cho thông tin hợp tác nào.
bạn add skype or fb của mình nhé.
good idea , chủ thớt có ở HN ko ae giao thông
mình ở Miền Tây ko ở HN bạn ạ, dù ở xa nhưng vẫn có thể theo dự án của mình dc mà
từ lâu tớ cũng có ý nghĩ như cậu, với sức mạnh của con này mà đào các coin khác thì rất bá đạo, hi vọng dự án thành công, em xin ủng hộ một vé
vậy chắt phải làm 1 kênh riêng cho dự án này quá :)
các bạn có ý tham gia thì vào dưới chữ ký của mình để tiện theo dõi nhé.

Last edited:

bibibum

Junior
Reactions
100
MR
0.667
Chat with me via Skype
đang có khoảng chục con s3 đây, bạn ib cùng hợp tác nhé

candylop

Hero
Reactions
3,384
MR
0.003
Chat with me via Skype
Bỏ đi, đừng làm mất công. Để thời giờ làm việc khác. Cái này phù hợp cho các tiến sĩ ở phòng máy lạnh hơn là MMO

Con S1 này được cứng hóa thuật toán SHA 256 dùng để đào bới Bitcoin hoặc các altcoin khác có cùng thuật toán như Myriad chẳn hạn.
Các con asic của nó đã được thiết kế để làm chuyên biệt việc đó, các transitor, ic controler cũng thiết kế khác. Các thuật toán mới bây giờ nó khai thác nhiều chip khác trong mớ chipsets hoặc công nghệ hay modul phần cứng của GPU như sharder, memory, clock timming...
Với SHA-256 thì bao giờ hash cũng cao cả. Dù bỏ ra 10 năm để mod (cho thỏa mãn đam mê) thì hiệu quả mang lại khi convert sang thuật toán khác để đào coin khác cũng cho profit tuơng đương với đào bitcoin băng thuật toán gốc. Tức là cỡ 3 năm hơn thì hồi vốn. Lúc đó thì không biết altcoin đó có còn tồn tại hay thuật toán đã mod được kia có còn hữu dụng nữa không.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,010
176,505
Latest member
zbetpoker

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week