Tâm sự nhẹ

Giờ làm việc cứ như húc Đầu vào Bê Tông.. Mà các cụ bảo là cứ kiên trì sẽ thành công...Thôi thì cố gắng Bê Tông không bể thì Đầu bể..!
Đang hướng tới một việc làm là con buôn hi vọng sống sót. :D Thớt đi thanh thản
á đù đi làm mà thím cứ nói như an nghi nơi chính suối =))

Mình kết cái câu cuối của p. Thường thì các cụ nói rất ít khi sai. Gieo gió ắt gặp bão. Cha làm con chịu. Đời cha ăn mặn đời con khát nước...mm.

Mình kết cái câu cuối của p. Thường thì các cụ nói rất ít khi sai. Gieo gió ắt gặp bão. Cha làm con chịu. Đời cha ăn mặn đời con khát nước...mm.
Có nhiều khi sau này nằm thấy con cái bị lại mà đắng lòng :p

Chúc cậu may mắn với con đường mình chọn :)

Bác có kinh nghiệm gì chia sẽ cho em chút, reg net hay là quản lý site chẳng hạn :D
Reg net thì mình cũng chỉ reg được mấy net nhỏ thôi - vấn đề chính vẫn nằm ở chất lượng traffic site + chém gió về maketing xí . còn những net nhỏ thưc ra nói thế nào nó cũng approve mà - Quản lí site thì do code có sẵn chức năng rồi mà , với lại die net hay không thì ko ai biết trước được nhé

- Qua năm nay mình cũng chính thức từ bỏ MMO vì phải ra ngoài làm một việc mà mình không thích làm - dù biết rằng lương cao không bằng MMO nhưng nếu cứ chui rút mãi trong nhà thì sống cũng không ý nghĩa cho lắm .
- Tham gia MMO cũng được vài năm nhưng chốt lại chả được gì nhiều vì cũng toàn solo , lương không bằng các anh pro đông member nổi nhưng với 1 mình mình thì sống cũng nhàn .
- Mình có lời khuyên với anh em là nếu thực sự thấy mình đủ khả năng để bước trên MMO này thì nên đi - chẳng hạn như có kiến thức tốt về phần mềm và mạng còn những anh em còn lơ mơ khi bước vào đây thì mình khuyên nên kiếm việc làm ở bên ngoài sẽ tốt hơn , vì công việc này nếu không thưc sự giỏi sẽ có ngày đói meo râu trong khi lũ bạn ngang lứa nó đã đi vào ổn định thì mình vẫn ko được công nhận là một người có việc làm .
- Đôi lời nhắn nhũ , qua năm mới mong anh em có thật nhiều sức khỏe và kiếm thật nhiều tiền như anh em đã mong muốn .
Anh em nên mua lọ thuốc tăng độ dày da mong đích lên để thuc hiện ước mơ =))
- Nếu mình đã có đắc tội với ai thì mình cũng xin mọi người bỏ qua cho mình vì tuổi mình cũng còn nhỏ , đôi khi phải có lơ lời - trong lúc nóng cũng không ai biết mì đã sai và 2 người chưa chắc đã có ai đúng .
- Mình cũng nhắn với những ai đã scam mình và người khác -
+ Nếu một ngày nào đó con bạn có về nhà và báo với bạn rằng , " con lỡ bị người ta lừa mất số tiền lớn rồi ba " thì bạn hãy im lặng và suy nghĩ lai trước đây đã làm như thế với bao nhiêu người rồi - " Đừng trả lời là để ba đi cướp của thằng khác về cho con nhé " nếu xác định ko bị quả báo lên gia đình và người thân thì nên dừng lại đi các bạn :)
================ Chỉ là chút tâm sự của mình có gì sái sót mong anh em bỏ qua
MMO đâu nhất thiết cứ phải ở trong nhà đâu cái này do a-e ko chịu ra đường thôi đấy chứ, cứ xem nó như 1 CV văn phòng vậy làm 8 tiếng rồi đi đâu thì đi .
Đa số A-E trong MMO này ít ai muốn dính với nó cả đời lắm, phần lớn trên này hình như toàn a-e bỏ học ngang học chán học " nói thẳng ra ko đi xin những việc khác đc " toàn phải đi làm công quá cực mà lượng có khi ko bằng 1 nữa MMO, dính với nó lâu cũng ko nên nhưng kiếm vốn làm cái khác cũng tốt . Còn lại 1 số người mình bít ngoài yahoo MMO họ xem là nghề tay trái thui đa số họ vẫn đi làm văn phòng nhưng do có TG nên làm MMO thêm trong lúc rãnh chứ chả ai ngồi lỳ máy, trừ mình :((
giờ ngồi lỳ máy thì ko nữa rồi nhưng mình phải ở nhà để làm mấy cái khác để phục vụ cho CV mới, nhưng nói chung TG hoạt động do mình kiểm soát thì ra ngoài thì ra thôi .
Nhưng dù sao năm mới r chúc cậu có 1 hướng đi tốt và thành công nhé :D

MMO đâu nhất thiết cứ phải ở trong nhà đâu cái này do a-e ko chịu ra đường thôi đấy chứ, cứ xem nó như 1 CV văn phòng vậy làm 8 tiếng rồi đi đâu thì đi .
Đa số A-E trong MMO này ít ai muốn dính với nó cả đời lắm, phần lớn trên này hình như toàn a-e bỏ học ngang học chán học " nói thẳng ra ko đi xin những việc khác đc " toàn phải đi làm công quá cực mà lượng có khi ko bằng 1 nữa MMO, dính với nó lâu cũng ko nên nhưng kiếm vốn làm cái khác cũng tốt . Còn lại 1 số người mình bít ngoài yahoo MMO họ xem là nghề tay trái thui đa số họ vẫn đi làm văn phòng nhưng do có TG nên làm MMO thêm trong lúc rãnh chứ chả ai ngồi lỳ máy, trừ mình :((
giờ ngồi lỳ máy thì ko nữa rồi nhưng mình phải ở nhà để làm mấy cái khác để phục vụ cho CV mới, nhưng nói chung TG hoạt động do mình kiểm soát thì ra ngoài thì ra thôi .
Nhưng dù sao năm mới r chúc cậu có 1 hướng đi tốt và thành công nhé :D
Ok nói chung nếu có máu nghiên cứu thì là phải ôm cái máy roài - vì cái này cứ mò là ham - mà ham thì đốt cháy thời gian trong chóp mắt - mình ko muon ngồi lì nhưng lòng hiếu kì thì cứ phải ngồi mãi :D

Giờ vừa mmo, vừa lái xe trong đơn vị quân đội, mmo 1 tháng bằng lương lái xe cả năm.
Nhưng vẫn thích 2 nghề: lái xe và mmo

Ok nói chung nếu có máu nghiên cứu thì là phải ôm cái máy roài - vì cái này cứ mò là ham - mà ham thì đốt cháy thời gian trong chóp mắt - mình ko muon ngồi lì nhưng lòng hiếu kì thì cứ phải ngồi mãi :D
giờ TG ngồi máy tớ ít nhưng đứng thì nhìu, vì phải xếp hình " đồ chơi đó nhé ko phải XH kìa =)) " để làm Video chơi YTB nên toàn phải đứng chứ ko đc ngồi hehe, ráng kiếm số vốn nữa làm cái khác chứ MMO k làm mãi cả đời đc :p

Giờ vừa mmo, vừa lái xe trong đơn vị quân đội, mmo 1 tháng bằng lương lái xe cả năm.
Nhưng vẫn thích 2 nghề: lái xe và mmo
công việc lái xe minh thích lém đấy chứ - chứ cái ngành thực phẩm cứ chug rút trong công ty thì khác nào MMO - thiệt chọn ngay cái ngành nản vãi =(

giờ TG ngồi máy tớ ít nhưng đứng thì nhìu, vì phải xếp hình " đồ chơi đó nhé ko phải XH kìa =)) " để làm Video chơi YTB nên toàn phải đứng chứ ko đc ngồi hehe, ráng kiếm số vốn nữa làm cái khác chứ MMO k làm mãi cả đời đc :p
chúc bạn hoàn thành ước nguyện :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,328
170,457
Latest member
nhanict001

Most viewed of week

Most viewed of week

Back