Tầm sư học đạo!!!

nhtrong1994

Junior
Reactions
9
MR
0.069
Em tên Trọng, sinh năm 1995, nhà ở Bạc Liêu
Dạ vâng em chào toàn thể các anh em trong 4rum, tình hình là em vừa ra trường, vẫn đang loay hoay không biết định hướng tiếp theo trong cuộc sống thế nào, mò mẫm trên mạng cả tháng trời mới biết được đến mmo4me của mình.
Vào thẳng vấn đề luôn ạ, trong 4rum có anh em nào có nhu cầu nhận đệ tử hoặc đào tạo newbie không ạ, em thì chẳng được cái gì ngoài tính siêng năng, thật thà và ham học hỏi, chỉ là chưa có định hướng đúng đắn cho bản thân nên hơi lặng đặng chuyện việc làm, em biết là trên đời này thì chẳng có chuyện gì mình vừa nhảy vào làm thì có tiền ngay cho nên có ai nhận em học việc hoặc làm đệ tử thì yên tâm vụ đó - em kiên trì lắm ạ, và đặc biệt em hứa sẽ ngoan và chăm chỉ, không bao giờ phản lại anh em đã chỉ dạy mình, vì em tin luật nhân quả không chừa một người nào đâu ạ!
Dạ nếu có anh em nào ở khu vực miền Tây Nam Bộ thì thuận tiện quá, vì nhà em ở Bạc Liêu nếu gần em có thể chạy lên vừa học vừa kiếm việc làm nuôi bản thân cho nhanh biết!

Upvote 0
tự thân vận động đi a ơi, ngày lượn quanh forum thấy top kiếm tiền thì bon che vô thui ?

Upvote 0
tự thân vận động đi a ơi, ngày lượn quanh forum thấy top kiếm tiền thì bon che vô thui ?
ừa bạn, thật ra mình cũng đang theo học 1 khóa về lập trình web, và tìm tồi thêm ít kiến thức về mmo ý mà, nếu có thầy chắc sẽ nhanh hơn vì kiến thức trên mạng là vô tận mà :D

Upvote 0
ừa bạn, thật ra mình cũng đang theo học 1 khóa về lập trình web, và tìm tồi thêm ít kiến thức về mmo ý mà, nếu có thầy chắc sẽ nhanh hơn vì kiến thức trên mạng là vô tận mà :D

Upvote 0
chúc a sớm tìm được người dẫn đường :popo_big_smile:

Upvote 0
Em tên Trọng, sinh năm 1995, nhà ở Bạc Liêu
Dạ vâng em chào toàn thể các anh em trong 4rum, tình hình là em vừa ra trường, vẫn đang loay hoay không biết định hướng tiếp theo trong cuộc sống thế nào, mò mẫm trên mạng cả tháng trời mới biết được đến mmo4me của mình.
Vào thẳng vấn đề luôn ạ, trong 4rum có anh em nào có nhu cầu nhận đệ tử hoặc đào tạo newbie không ạ, em thì chẳng được cái gì ngoài tính siêng năng, thật thà và ham học hỏi, chỉ là chưa có định hướng đúng đắn cho bản thân nên hơi lặng đặng chuyện việc làm, em biết là trên đời này thì chẳng có chuyện gì mình vừa nhảy vào làm thì có tiền ngay cho nên có ai nhận em học việc hoặc làm đệ tử thì yên tâm vụ đó - em kiên trì lắm ạ, và đặc biệt em hứa sẽ ngoan và chăm chỉ, không bao giờ phản lại anh em đã chỉ dạy mình, vì em tin luật nhân quả không chừa một người nào đâu ạ!
Dạ nếu có anh em nào ở khu vực miền Tây Nam Bộ thì thuận tiện quá, vì nhà em ở Bạc Liêu nếu gần em có thể chạy lên vừa học vừa kiếm việc làm nuôi bản thân cho nhanh biết!
Sao ông ra trường rồi ko đi xin việc ở ngoài.

Upvote 0
...
Vào thẳng vấn đề luôn ạ, trong 4rum có anh em nào có nhu cầu nhận đệ tử hoặc đào tạo newbie không ạ
...

Nếu bạn tự nhiện gặp 1 người tự nhận họ là sư phụ để dạy bạn bất cứ vấn đề gì thì tốt nhất bạn nên next nhanh, những người đã ở đẳng cấp sư phụ rồi thì chẳng ai tự nhận mềnh là sư phụ cả, thời gian họ âm thầm dùng để ăn ở lĩnh vực nào đó cũng nhiều hơn rất rất nhiều lần "bán" cho người khác, vừa tốn time lại dễ nát. Mình ko có ý vơ đũa cả nắm nhưng những thành phần dạy này dạy nọ bằng bất cứ hình thức nào cũng đều là thể loại thùng rỗng kêu to. Người nào NGỘ đc chân kinh thường im lặng và đôi khi lòng chắc ẩn của họ chỉ có 1 phần gợi ý mong người khác cũng được 1 phần nhưng lại không muốn nói rõ đường đi được bước ra thế nào, all 3 phần ở chữ NGỘ và 6 phần ở chữ DUYÊN, 1 phần còn lại là do chữ THUYỀN của chính bản thân mỗi người.

Mình cũng chẳng phải là ai cao siêu, nhưng những gì mình tự NGỘ và cảm nhận được thì trong bất cứ sự việc j mỗi con người chúng ta hơn nhau ở chữ THUYỀN nhiều nhất dù nó chỉ chiếm 1 phần trong 1 sự việc đó. có thuyền nhưng ngại ra khơi, ngại sóng gió , ngại khó khăn, ngại không có cá , ngại tùm lum những cái ngại khác coi như thuyền của bạn vô giá trị, rất nhiều các thuyền khác ra khơi còn có cái ngộ được cái không, còn thuyền mà đứng yên 1 chỗ há miệng chờ sung thì không còn gì để nói ./.

Upvote 0
Thứ nhất là chưa có thầy,thứ hai là chưa gặp thời!
Chúc bạn kiếmđược người thầy tốt <3

Upvote 0
vâng anh, điều anh nói em đã ngẫm ra từ khi em lập topic này rồi ạ, chỉ là em tự thử may mắn bản thân bằng 1 tí DUYÊN xem có được gì không, em biết là rất khó để có thể tìm được 1 người bỏ thời gian vàng bạc của mình để đi dạy 1 thần ắt ơ không quen biết, rồi lỡ mình đào tạo nó giỏi, sau này nó phản mình thì sao...
Em cũng mới đi học nghề kỹ thuật máy tính về được 6 tháng, và em thấy sư phụ bên mảng kỹ thuật chỉ dạy cho mình đủ những thứ mà cửa hàng đó cần ở 1 người lính, sau đó thì xong, làm nữa thì lãnh lương, không làm thì ra tự lập, với cái kỹ thuật mà được dạy sơ sài bản thân em không dám mở 1 cửa hàng nhỏ để kiếm sống...
Nhưng lỡ may mắn thì sao anh :D, có duyên sẽ gặp, và em tin nếu 1 người nào đó chấp nhận em làm đệ rồi thì không bao giờ đuổi em được, trừ khi em nghỉ việc thôi ạ, vì tính tình em rất tốt tuy có hơi dốt lúc ban đầu nhưng cần cù bù thông minh anh à. Em vẫn đang tìm tòi kiến thức ở 4rum mình đây, đăng bài này thử may mắn và DUYÊN phận mình tới đâu thì hay tới đó anh ạ :D
Càm ơn anh đã chia sẽ

Upvote 0
up cho bạn

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,357
170,482
Latest member
lam2487