Chat Tâm sự của một admin vừa bị lock website

vanthanh107

Junior
Solutions
1
Reactions
72
MR
0.471
xin chào mọi người, có bao giờ các bạn giành nhiều thời gian công sức cho một công việc nào đó để mong một ngày có thể hái quả và nhận lại những gì mình đã bỏ ra chưa.
Khoảng 2 năm trước mình có giành thời gian rãnh để xây dựng một website về chia sẻ kiến thức và các khoá học mà mình leech được......... lúc đầu cũng khó khăn lắm vì phải tìm tòi và học hỏi nhiều thứ, sau dần thì mọi thứ cũng ổn và hoạt động tốt, nhưng khoảng từ đầu năm 2022 mình bắt đầu nhận được nhiều khiếu nại về DMCA khi upload chia sẻ các khoá học mà không được phép.

Đến lúc này mình cũng chọn cách xoá những trang vi phạm về khiếu nại đó, nhưng càng về sau thì các khiếu nại đến mail của mình càng nhiều và bỗng một ngày bên chứa hosting họ Lock sever của mình lại và mình cảm thấy khá là buồn, tuy biết rằng có thể backup và chuyển đến một nơi khác, nhưng dù có đem dữ liệu đi đến nơi khác DMCA vẫn cứ bám theo mình, và mình cảm thấy chán muốn bỏ nó.... nhưng vẫn tiếc 2 năm của mình ..................:confused:

món vi phạm bản quyền giờ nó đánh mạnh lắm, xác định chơi với nó thì phải chuẩn bị tinh thần bị bọn dmca nó đấm liên tục :D

Càng ngày càng làm chặt vụ bản quyền, ai cũng ngán. Cái site khosachnoi.com cũng bị dẹp tiệm. Site đó có thể là cả cuộc đời của 1 con người. Quá nhiều audio book đc chia sẻ miễn phí trên đây. Hơi tiệc vì chưa kịp down hết thì em nó đã đi rồi.

Thực tế là mình đang phạm luật thì phải chấp nhận.

Đặt cái mail bên dưới footer ghi Contact Us/Report DMCA, ngta sẽ gửi mail thẳng cho bác. Còn bác ko để gì thì ngta gửi thằng lên cloudflare/nhà cung cấp vps và khi mà nhận nhiều quá thì ngta sẽ xóa thôi.
Bác có thể tham khảo thảo luận bên này:
Code:
https://cafemmo.club/threads/thao-luan-va-chia-se-cach-ignore-dmca.2334/

có nhiều hosting ko quản DCMA mà. Qua đó làm thôi
Mình cũng có xem một vài nơi, nhưng thấy đánh giá họ không tốt bằng những bên quản DMCA và sever của những DMCA Ignored hay bị die hoặc sập không có lí do !!
bạn có bên nào uy tín không .

Mình cũng có xem một vài nơi, nhưng thấy đánh giá họ không tốt bằng những bên quản DMCA và sever của những DMCA Ignored hay bị die hoặc sập không có lí do !!
bạn có bên nào uy tín không .
chắc đợt này nó làm gắt vụ DCMA rồi

Mình có cách khắc chế mọi DMCA, host bạn đặt đâu củng ok hết :)

Cài reverse proxy vào, hoặc chơi vs ddos guard thì dmca là dbrr thôi, mỗi tội là giờ nó hết gói free rồi

Đặt cái mail bên dưới footer ghi Contact Us/Report DMCA, ngta sẽ gửi mail thẳng cho bác. Còn bác ko để gì thì ngta gửi thằng lên cloudflare/nhà cung cấp vps và khi mà nhận nhiều quá thì ngta sẽ xóa thôi.
Bác có thể tham khảo thảo luận bên này:
Code:
https://cafemmo.club/threads/thao-luan-va-chia-se-cach-ignore-dmca.2334/
Mình có để contact ở dưới footer cho mọi người , nhưng không hiểu sao họ vẫn gửi cho bên hosting

Mình có cách khắc chế mọi DMCA, host bạn đặt đâu củng ok hết :)
bạn có thể chỉ cho mình được không... cảm ơn bạn !

Cài reverse proxy vào, hoặc chơi vs ddos guard thì dmca là dbrr thôi, mỗi tội là giờ nó hết gói free rồi
1 tháng chắc tiền quảng cáo được 50-70$ thôi, nên mình đem số tiền đó mua 1 phần mềm với trả phí sever chắc là duy trì được........... nhưng mình vẫn chưa hiểu cách hoạt động của mấy cái trên lắm

1 tháng chắc tiền quảng cáo được 50-70$ thôi, nên mình đem số tiền đó mua 1 phần mềm với trả phí sever chắc là duy trì được........... nhưng mình vẫn chưa hiểu cách hoạt động của mấy cái trên lắm
Cơ chế là ko biết host gốc, thế là ko thằng nào làm gì dc host hết có vậy thôi

Nếu 1 mảng (1 cách làm) mà chỉ ra 50-70$ xây dựng trong 2 năm là quá thấp bạn ạ.
Nên tập trung vào thứ khác, nếu không có công thức nhân bản được mảng này (cách làm này) -> để đẩy doanh thu cao hơn.

Đặt mục tiêu tiền bạc cao hơn. Để tìm ra cách làm nhiều tiền hơn.

Thì làm lại thôi Bác con dường Bác chọn mà! Giả sử Bạn có bản quyền, sáng kiến... thì có làm vậy không nhỉ! Cho nên chấp nhạn chuyện đó là lẽ thường, đặt đâu cũng vậy thôi!

Giàu thì nó ghét đói rét thì nó khinh còn thông minh thì nó tìm cách tiêu diệt thôi bác :popo_bye:mà mình đang làm sai luật thì chịu thôi chớ biết sao, e cũng vừa ăn đập cái site leak ảnh "quạt duy nhất":popo_cry:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom