Tâm sự 1 newbie về việc đăng bài trên site

Haizzz chuyện là thế này. Mình là newbie mới gia nhập mmo cần hỏi rất nhiều các tiền bối. Tham gia website cũng đc vài tháng rồi mà cũng chẳng dám đăng topic nào. Câu hỏi thì nhiều đăng hỏi thì chẳng biết đăng ở đâu. Mình đã đọc hết rule của site và tìm box "có liên quan nhất" đến câu hỏi nhưng bùm 1 cái bài của mình bị band. Mấy tháng trời mình chỉ mon men dám hỏi có 2 câu hỏi trên 2 topic mà bị band cả 2 vì vi phạm rule (chắc là đăng nhầm box) ngay cả chính bây h topic này đăng ở đây mình cũng ko biết có hợp lý ko nữa và có bị band ko. Hy vọng các ad tạo điều kiện cho newbie bọn mình nếu có sai thì move dùm đến box thích hợp để mình tìm được những kiến thức mình cần đừng close vô tình chẳng còn 1 dấu vết. :(:(:(:(

Nếu muốn đăng các câu hỏi 1 cách chung chung thì có thể vào box này
https://mmo4me.com/forums/newbie-center.13/

Nếu đã xác định được mình định đầu tư theo hướng nào thì nên vào trực tiếp các box liên quan đến hướng mình định làm và hỏi ở các topic về các site liên quan hoặc có thể inbox trực tiếp cho 1 ai đó trong topic (thường là chính chủ topic đó) để có câu trả lời cụ thể hơn

box trên mới đăng và bị band ~~
Còn inbox hỏi 80% không có câu trả lời hoặc có điều kiện hihi. Đa số mình toàn thu thập kiến thức dải rác từ các topic nó giống như 1 bức tranh mình chỉ tìm được 1 2 mảnh ghép tìm được cái này thì thiếu cái kia chẳng ai share hết toàn bộ, hỏi thì ko hỏi được ~~

mình giúp mấy bạn trên mạng rồi nhưng toàn là ăn cháo đá bát , biết việc rồi , thì ko biết mình là ai , thế lên h chỉ nhận đệ tự offline thôi , có ở hải phòng ko bợn

Mình cám ơn bạn nha. Mình chỉ muốn mod dễ dãi hơn chút tạo điều kiện cho newbie bọn mình tìm tòi thôi. Chứ mình biết trên đời này chẳng ai cho không ai cái gì bao giờ nên cũng không muốn nhận sư phụ hihi. Trong cái thế giớ mmo luôn biến đổi này ko biết tự hoàn thiện bản thân thì sớm muộn gì cũng bị đào thải nên ko dám "nhờ và ai quá nhiều " và phụ thuộc vào ai đó quá nhiều :)

Mình cám ơn bạn nha. Mình chỉ muốn mod dễ dãi hơn chút tạo điều kiện cho newbie bọn mình tìm tòi thôi. Chứ mình biết trên đời này chẳng ai cho không ai cái gì bao giờ nên cũng không muốn nhận sư phụ hihi. Trong cái thế giớ mmo luôn biến đổi này ko biết tự hoàn thiện bản thân thì sớm muộn gì cũng bị đào thải nên ko dám "nhờ và ai quá nhiều " và phụ thuộc vào ai đó quá nhiều :)
newbie mà nghị đc như vậy ko phải dạng vừa đâu. chúc bạn may mắn và sỡm tìm con đg cho mình

Haizzz chuyện là thế này. Mình là newbie mới gia nhập mmo cần hỏi rất nhiều các tiền bối. Tham gia website cũng đc vài tháng rồi mà cũng chẳng dám đăng topic nào. Câu hỏi thì nhiều đăng hỏi thì chẳng biết đăng ở đâu. Mình đã đọc hết rule của site và tìm box "có liên quan nhất" đến câu hỏi nhưng bùm 1 cái bài của mình bị band. Mấy tháng trời mình chỉ mon men dám hỏi có 2 câu hỏi trên 2 topic mà bị band cả 2 vì vi phạm rule (chắc là đăng nhầm box) ngay cả chính bây h topic này đăng ở đây mình cũng ko biết có hợp lý ko nữa và có bị band ko. Hy vọng các ad tạo điều kiện cho newbie bọn mình nếu có sai thì move dùm đến box thích hợp để mình tìm được những kiến thức mình cần đừng close vô tình chẳng còn 1 dấu vết. :(:(:(:(

ko biết mod khác sao chứ mình chỉ ban khi new spam thôi còn hỏi sai thì mình move

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,489
Latest member
childinyou

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom