talegas - Mong mod vào nói chuyện

Như topic trước mình đang bảo bạn doanhien20032008 vào đối chất trong topic:
http://mmo4vn.com/showthread.php?30504-doanhien20032008-Mong-cau-vao-doi-chat

Bạn T-mod: talegas có post cái cuối cùng:

Sau đó bạn đó closed topic làm mình không thể nói được gì hơn nên đành phải kêu vào đây thôi
Nội dung của bạn talegas nói thì mình đã chụp ảnh ở trên tuy nhiên mình vẫn copy lại để trả lơi từng vấn đề cậu nói

1. Cảnh báo mem : Bosua nhé. Topic scam lập ra góp ý trên tinh thần bình tĩnh, nhẹ nhàng (vì dù sao cũng bị scam rồi, ở đây mục tiêu của box là để cảnh báo cho mọi người - nếu có lấy lại được thì tốt). Vậy nên không có gì phải tranh cãi bằng từ ngữ thô tục.
- Cái này mình không nói gì cả vì đây chỉ là nhắc nhở bạn kia
2. Site đó do admin.goldhyip giới thiệu, các bạn nên suy nghĩ kỹ trước khi tham gia. Monitor chứ không phải thần, chưa chắc gì đã đàng hoàng + giới thiệu site tốt. Bản chất của HYIP cũng như PTC thôi - đến 1 lúc đủ vốn thì HYIP cũng phải ra đi.
- Mình muốn hỏi bạn đã đọc hết các bài viết của topic đó từ page 1 chưa mà cậu phán vậy ?
+ Trong topic đó mình chỉ yêu cầu mem reg nick làm ref ( không hơn ko kém, ko cả yêu cầu login chứa đừng nói là yêu cầu đầu tư)
+ Cậu nói cái đoạn mình in đậm đó nghĩa là mình không đàng hoàng ?
+ Mình không giới thiệu site để mem đầu tư, ở đây chỉ yêu cầu reg nick không để đó, ko cần làm gì

3. Admin.goldhyip nên tìm hiểu kỹ rồi hẵng giới thiệu site. Với lại cậu nên bỏ link ref ra nếu muốn người khác ref cho mình. PR site như thế dài dòng mà không hiệu quả đâu. Site cậu giới thiệu là site scam rồi.
Tìm hiểu kĩ hay không đấy là việc của mình, mình thuê người reg nick thì dù có scam cách đây 8 năm thì kệ nó chứ đừng nói nó scam hôm qua. Miễn là mình vẫn trả tiền đoàng hoàng cho việc mình đã thuê.
Việc tớ bỏ link ref hay không tớ nghĩ cũng không ảnh hưởng gì tới tất cả các bạn đúng không? Miễn là các bạn vẫn hiểu, vẫn làm được

P/s: Lần sau muốn closed topic thì nên đợi chủ topic hoặc ai đó có liên quan nhờ closed hoặc cảm thấy scam, nọ kia hãy closed thế nhé. Cậu phán mấy câu đấy xong rùi closed, mem nào không hiểu vấn đề lại nói mình scam thì cậu nghĩ sao ?
Góp ý vậy thôi

talegas

Hero
Kindness
Reactions
940
MR
0.007
Call me! Call me! Chat with me via Skype
Hì, chán thật.
1. Lần sau cái dòng nào người ta bảo vệ mình thì đừng có chém vào. Cái câu "Monitor chứ không phải thần..." ý tôi muốn nhấn mạnh khi ai vào đầu tư site các monitor giới thiệu mà có bị scam thì cứ bình tĩnh, nhẹ nhàng không có gì phải tức vì các monitor (tôi cũng là monitor đấy nhé) không thể TIÊN TRI được !
2. Việc mình kêu tìm hiểu kỹ là tìm hiểu kỹ cái site chứ chẳng yêu cầu bạn post cái proof "Chứng nhận đã tìm hiểu kỹ". Ở đây mình muốn nói như vậy với ý nghĩa dặn cậu (cậu cũng là nhân tố khiến mem bị scam đấy cậu còn làm già ra làm gì) - đấy là tôi chưa truy luôn xem cái trang HYIP đấy có phải của cậu không đấy nhé ! để mọi người nhận định trong vụ này ai cũng có 1 phần lỗi : 1 cậu giới thiệu site ko tốt; 2 doanhien đã hành động quá nóng nảy khi chửi cậu.
3. Chuyện cậu có làm cái mớ link dài thêm 100 km nữa để PR hết các loại web của cậu cũng chẳng ảnh hưởng tới ai mà cậu phải hỏi 1 câu "tu từ" thế :) đấy là tớ góp ý thôi, làm thế mem thấy dài dòng nhiều khi họ lại rối. Cậu không quan tâm thì không cần hỏi lại mất hay ra :)
4. Chuyện close là chuyện của MOD chứ không phải của mem - bạn hiểu dùm cái chỗ này. Khi nào MOD cầncảm thấy hợp lý thì close. Bạn nhờ close mình vẫn close nhưng nếu mình thấy bàn đến đó là đủ rồi thì topic đó cũng không cần kéo dài ra làm gì !
Tóm lại 1 điều cuối cùng là mình khuyên mem hãy bình tĩnh thì tới cậu đi suggest mình :) Chuyện đấy có to tát đâu. Mem doanhien sai là điều ai cũng thấy rõ, cậu kéo ra thêm chỉ để chửi nhau rồi mem lại ăn ban, cậu thích thế ah ?

Thanks vì đã làm 1 cái topic suggest còn quy mô hơn report :)
Thân,

Upvote 0
Reactions
213
MR
0.000
Không biết cậu có chịu hiểu ý mình hay khong hay cậu cố tình không hiểu?
Ở đây mình không phải giới thiệu site nào cả <<< có cần bôi màu lên cho cậu hiểu không nhỉ
Đây chỉ là offer reg nick trả tiền. Tớ thuê người reg nick, reg xong nick thì tớ trả tiền, không có yêu cầu đầu tư mà bảo là giới thiệu hay PR cho site đó
Cũng như post 1 mình đã nói. Đây là việc thuê offer reg nick chứ không phải đầu tư nên dù site có scam đi chăng nữa tớ thuê thì tớ chịu thiệt ( mất tiền thuê) chứ ko yêu cầu mem dep nên việc nhận định site đó như nào là việc của tớ, mem không mất xu nào thì sao phải tìm hiểu kĩ ?
Việc tớ để link rè trong site tớ và yêu cầu mem đăng ký hơi dài dòng chút, đấy là việc cần thiết, có lẽ cậu ko hiểu được điều này. Tớ ko cần PR site tớ đâu, đặt banner trên MMO4VN là đủ rồi, đồng thời hàng ngày có hàng ngàn lượt visit rồi :)
Chốt lại 1 câu cuối là mong bạn lần sau hãy đợi chủ topic hoặc người có liên quan vào xác nhận rồi hãy closed topic và phán chuẩn chút
Thân

Upvote 0

OnlyC

Senior
Reactions
2,312
MR
0.000
Chat with me via Skype
Việc close thì mình đồng ý và cám ơn talegas đã làm thay mình vì quên mất. Mình đã báo trước là sẽ close rồi mà.

Về việc nhận xét của talegas mình ko ý kiến, vì mình ko hiểu.

Upvote 0
Việc close thì mình đồng ý và cám ơn talegas đã làm thay mình vì quên mất. Mình đã báo trước là sẽ close rồi mà.

Về việc nhận xét của talegas mình ko ý kiến, vì mình ko hiểu.
Nếu cậu ấy closed không thì mình cũng không nói, nhưng mà mấy cái câu phán cuối cùng ấy. Nếu mem nào không hiểu lại bảo mình scam. Ý mình chỗ đó

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
424,457
176,981
Latest member
cakhohoangtho

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week