Report Tại sao administrator và mod để thằng pipi này tồn tại?

Status
Not open for further replies.

StreamVN

Junior
Reactions
53
MR
0.377
Tiêu chí forum là chia sẻ, trao đổi, thảo luận về mmo, chém gió xuyên địa cầu, hay là nơi để dần trở thành chỗ thảo luận chính trị, bất mãn về đảng và nhà nước?
Thiết nghĩ administrator phải lưu tâm về vấn đề này để tránh trường hợp 1 ngày chính ad phải lên ngồi uống trà đá miễn phí nếu vấn đề này tồn tại thời gian dài, làm cho những mem khác học hỏi theo.
Vấn đề chính là thằng pipi này, mình thi thoảng mới lướt forum, nhưng thấy nó gần như là comment nào cũng gây thù địch, gây chia rẽ xã hội chứ ko vì một mục đích tốt đẹp nào cả. Mình nghi ngờ thằng này là tay sai cho bọn phản động, vì cả những topic ko liên quan nó cũng phải đánh lái nội dung để lôi đảng vào theo kiểu thù địch.
Và mình cũng tự thắc mắc ko hiểu ad và mod đâu sao để thằng này tồn tại trong forum nhỉ?

banned luôn đi admin đừng để nó chạy :popo_ah: gông cổ nó lại :popo_ah::popo_ah:
ông bớt bớt đi , suốt ngày canh me vào đâm chọt thui :popo_surrender: :popo_surrender: :popo_surrender: :popo_surrender:

• Haha
Reactions: Psm
Upvote 0
Quan điểm của mình là thảo luận thì nên có nhiều ý kiến trái chiều nhau thì mới mở ra đc nhiều mặt của một vấn đề. Chứ ai ai cũng cứ ùa theo 1 phía thì chán chết.
Còn việc ý kiến của người ta như thế nào thì là do cách mình tiếp nhận. Mình thấy đúng thấy hay thì tán dương, còn cảm thấy không đồng đạo thì bỏ qua chứ hơi đâu cay cú làm gì cho nhọc thân. Nếu đúng là mục đích của người ta chỉ là phá thôi thì bạn càng cay cú nó càng thích vì đã đạt được mục đích
mình chả biết ông kia là ai, cũng chả biết các comment trước đó của ổng ấy thế nào, nhưng nếu chỉ là các comment trong bài cô gái thu nhập 330 tỷ đóng thuế đó thì cách nghĩ của ông đó cũng là 1 hướng, còn đúng hay ko thì ae mình chả ai chứng minh đc cả

Upvote 0
Quan điểm của mình là thảo luận thì nên có nhiều ý kiến trái chiều nhau thì mới mở ra đc nhiều mặt của một vấn đề. Chứ ai ai cũng cứ ùa theo 1 phía thì chán chết.
Còn việc ý kiến của người ta như thế nào thì là do cách mình tiếp nhận. Mình thấy đúng thấy hay thì tán dương, còn cảm thấy không đồng đạo thì bỏ qua chứ hơi đâu cay cú làm gì cho nhọc thân. Nếu đúng là mục đích của người ta chỉ là phá thôi thì bạn càng cay cú nó càng thích vì đã đạt được mục đích
mình chả biết ông kia là ai, cũng chả biết các comment trước đó của ổng ấy thế nào, nhưng nếu chỉ là các comment trong bài cô gái thu nhập 330 tỷ đóng thuế đó thì cách nghĩ của ông đó cũng là 1 hướng, còn đúng hay ko thì ae mình chả ai chứng minh đc cả

Upvote 0
lâu lâu mới có nhân vật khiến cả diễn đàn nhắc đến tên =))
nhưng tiêu cực nhiều hơn tích cực, thôi thì cũng nên chỉ trách bản thân
ko phải lâu lâu mà trường hợp đầu tiên luôn. :">
Chào bạn,

Hiện tại @pipidn không vi phạm Rules nào của Forum ngoài việc nói chuyện sang chủ đề chính trị quá nhiều. Và có phần làm nhiều người cảm thấy không thoải mái khi hoạt động.

Và đây là lần thứ 2 @pipidn bị người khác Report với các bằng chứng rõ ràng. Nên đây sẽ là lần cảnh cáo cuối cùng BANNED 7 ngày. Nếu bạn có vi phạm các lỗi sau thêm 1 lần nữa:
  1. Đề cập các vấn đề chính trị
  2. Xúc phạm người khác
  3. Phân biệt vùng miền
Thì bạn sẽ bị BANNED Forever. @pipidn bạn chú ý nha.

Và nếu không có gì thay đổi, ngày mai mình sẽ thực hiện cảnh cáo này.

BQT MMO4ME,
Thân
chắc đây sẽ là án lệ giành cho những thanh niên "comment cho vui", "suy nghĩ ở cái tầm" sau này ? ?

Upvote 0
Bạn so sánh buồn cười vãi, mang cái cmt vu vơ so sánh vs cướp giật :popo_burn_joss_stick:

Nó nói lung tung giật tít, bạn lại tưởng tượng động chạm đến mình, đúng như thời showbiz :popo_bye: Bạn ngây thơ vãi chưởng :popo_big_smile:

Bạn trách ad và mod, thế bạn lấy ví dụ ở forum khác rồi so sánh vs forum này xem bên đó xử lý như thế nào ? tinhte, vn zoom ... có khi chửi nhau cả họ lên ấy chứ :popo_bye: kiện, trách fb ấy rồi bạn vẫn xem :popo_feel_good: bạn chửi báo lá cải rồi bạn vẫn đọc để chửi tiếp :popo_look_down: ....

Giờ BQT xử lý thế nào thì tùy, ban nick nó cũng mừng, vì mình đếch quan tâm, nhưng có khi nó cũng đang ngồi cười vào mặt bạn đấy :popo_sexy_girl:

Good luck :popo_sexy_girl:
Khi bạn đưa ra luận điểm để phản bác người khác, thì nên đưa ra những lời nói để người khác tâm phục khẩu phục bạn à.
Bạn nói mình so sánh buồn cười? Vậy theo bạn mình đang nói gì? Mình đưa ra tình huống là để bạn tư duy theo hướng suy nghĩ là ở đời nhìn thấy cái gì lệch lạc tiêu cực, ảnh hưởng tới mọi người thì cần phải lên tiếng, điều đó thể hiện con người bạn là vì cộng đồng, dĩ nhiên bạn chọn cách im lặng cho qua là vì bản thân bạn ko thích phiền phức, điều đó ko ai trách bạn cả, nhưng khi người khác thay mặt mọi người lên tiếng, điều đó lẽ ra bạn phải trân trọng, bởi vì nếu xã hội này, ai cũng như bạn, đều chỉ sống cho bản thân, chọn cách bỏ qua mọi thứ thì chắc chắn xã hội toàn điều xấu chứ ko có điều tốt rồi.
Bạn so sánh với các diễn đàn khác, mình nói thật ko biết bạn năm nay bao nhiêu tuổi, đã sinh hoạt qua bao nhiêu diễn đàn rồi, bản thân mình thì từ 2009 đã cùng bạn Lai admin SVIT support tất cả mọi người về php, js.... đến khi forum đó ko còn tồn tại nữa, ngoài ra ddth và idvs mình cũng vẫn đang tham gia trao đổi, tuy ad và mod ko còn nhiệt huyết như xưa, nhưng khi nhận đc report thì chắc chắn những người như thằng pipi kia ko có chỗ sủa bậy rồi.
Bạn nói các diễn đàn kia, trên đó họ chửi nhau ko bị ban?? Dĩ nhiên rules forum cho phép trong giới hạn rồi, vì đó là việc giữa 2 mem, ad có thể có cách xử lý riêng, còn forum nào mà rules cho phép tự nhiên gây thù hận, phân biệt vùng miền và đặc biệt lôi chính trị vào chửi mà vẫn đc phép như thằng pipi kia thì chắc chắn diễn đàn quản trị ko tốt rồi, điển hình như cái forum mình đang conment này.
Qua đây, bạn nên hiểu được tự do ngôn luận là gì, giới hạn cho phép ở đâu? Ví dụ mình và bạn giờ chửi nhau um xùm, đó là quyền tự do của mình và bạn, nhưng khi mình chửi luôn tất cả mọi người, hay lôi chính trị, kỳ thị vùng miền vào, điều đó mọi người có cho phép ko?

Upvote 0
tui ko scam ai cả chỉ nói 1 số câu cmt gớp vui , con cái chuyện tham nhũng kiểu như chạy xe ôm có nhà bạc tỷ , cái đó là trên báo chính thống chứ tui ko vẽ ra nhé, tất cả là đọc báo chí của nhà nước, chứ k thảo luận chính trị
nói vậy thì chắc từ này về sau im lặng vĩnh viễn luôn ko dám cmt nữa , đụng toàn mấy người quá cực đoan thì mình thua lun rồi
Tôi hỏi thật ông năm nay bao nhiêu tuổi? Ai là người cực đoan vậy ông? Mọi người khó chịu vì những comment của ông là người đó đang cực đoan hả? Hay ông mới chính là người cực đoan? Ông comment toàn những câu khinh thường người khác, phân biệt vùng miền, rồi ngu dốt theo đảng? Vậy ai là người cực đoan ở đây? Tôi tham gia forum từ lâu, nhưng rất ít khi comment gì cả, vì đã hết tuổi năng động rồi, nhưng nhìn thành phần như ông tôi mới phải comment như bây giờ, ở ngoài đời mà ông vẫn có thói lộng ngôn như thế này, tôi tin chắc sẽ có ngày ông phải bị đời dạy cho một bài học.

Upvote 0
Làn da cháy nắng, vai còng nhấp nhô, cuống đôi chân ông đạp qua bao phố phường.
Giọt mồ hôi rơi cho con lớn khôn, bữa cơm no, chiếc áo mới đến trường...

Đừng khinh thường người làm mmo, chúng tôi cũng là những người chồng, người cha, người yêu bình thường như bao người khác, đổ nước mắt, tâm trí, công sức để tạo ra những bài viết, tut, sản phẩm có giá trị.
một dịch vụ mở ra, hay công sức bỏ ra, đều mong được đền đáp bằng tinh thần, vật chất, và cả những lời ủng hộ..
Như bóng dáng một người cha già, còng lưng đổ mồ hôi xương máu kiếm tiền, nhưng lại gặp một thằng du côn, buông lơi những lời nói chẳng đầu cuối, chỉ mang lại những điều tiêu cực là điều KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN.

Đối với trường hợp idol, vô forum không CỐNG HIẾN, ĐÓNG GÓP. nhưng tỷ lệ troll, comment phản cảm VƯỢT TRÊN tỷ lệ của người bình thường, cản trở mọi sự tiến bộ.

Đốivới phán quyết của BQT là nhẹ nhàng, riêng với mình. CHÔN SỐNG :popo_confident:

Upvote 0
thôi từ nay e câm ạ ? ,cũng có nhiều khi cmt vui nhưng mỗi người lại hiểu 1 ý cũng hơi nhức đầu ?

Upvote 0
Admin Shin quyết định vậy là chính xác rồi. Ban 7 ngày lần sau tái phạm nữa thì ban forever.
Lỗi của ông pipi này là khi thấy ai đăng topic nào, thì vào nói ko đúng chủ đề đó và có hướng bẻ lái qua "cảng ,nhà nghỉ" trong forum kiếm tiền sảy ra mấy năm rồi từ khi tui biết ổng.
Cơ mà qua 2 ,3 cái comment của ổng mấy năm trước là tui xác định ổng là cẩu hay cắn lại những ai nói trái chiều ổng... bởi vậy xem có con cẩu khùng trong forum xem để giải trí thôi miễn tranh luận... từ từ sẽ bị dính damm.

P/s: thằng này tư tưởng nó tui ko sợ cơ mà mấy ông như ông chủ thớt tố cáo ông pipi đây có tư tưởng ngầm tui mới sợ ...nguy hiểm bỏ mịa.

Upvote 0
Làn da cháy nắng, vai còng nhấp nhô, cuống đôi chân ông đạp qua bao phố phường.
Giọt mồ hôi rơi cho con lớn khôn, bữa cơm no, chiếc áo mới đến trường...

Đừng khinh thường người làm mmo, chúng tôi cũng là những người chồng, người cha, người yêu bình thường như bao người khác, đổ nước mắt, tâm trí, công sức để tạo ra những bài viết, tut, sản phẩm có giá trị.
một dịch vụ mở ra, hay công sức bỏ ra, đều mong được đền đáp bằng tinh thần, vật chất, và cả những lời ủng hộ..
Như bóng dáng một người cha già, còng lưng đổ mồ hôi xương máu kiếm tiền, nhưng lại gặp một thằng du côn, buông lơi những lời nói chẳng đầu cuối, chỉ mang lại những điều tiêu cực là điều KHÔNG THỂ CHẤP NHẬN.

Đối với trường hợp idol, vô forum không CỐNG HIẾN, ĐÓNG GÓP. nhưng tỷ lệ troll, comment phản cảm VƯỢT TRÊN tỷ lệ của người bình thường, cản trở mọi sự tiến bộ.

Đốivới phán quyết của BQT là nhẹ nhàng, riêng với mình. CHÔN SỐNG :popo_confident:
Mua chức quản lý phụ trách truyền thông cho Idol xem ra không lời rồi. Mới vài ngày chưa kịp hồi vốn Idol lại ngoẻo. Chán ông quá ! Đi nhanh hơn cả HYIP.

Upvote 0
Mua chức quản lý phụ trách truyền thông cho Idol xem ra không lời rồi. Mới vài ngày chưa kịp hồi vốn Idol lại ngoẻo. Chán ông quá ! Đi nhanh hơn cả HYIP.
:popo_confident: idol trả lương bèo quá ông ạ, t quyết định bán idol luôn

Upvote 0
:popo_confident: idol trả lương bèo quá ông ạ, t quyết định bán idol luôn
Tiền bạc cũng k quá quan trọng. Kể ra mà gặp nó ngoài đời, nó lại cho sài vợ nó free vì nó coi vợ nó cũng như cave ấy thì cũng tạm.

Upvote 0
Tiền bạc cũng k quá quan trọng. Kể ra mà gặp nó ngoài đời, nó lại cho sài vợ nó free vì nó coi vợ nó cũng như cave ấy thì cũng tạm.
câu đấy t bức xúc phết, đến vợ mà còn kg coi ra gì thì đúng là xúc vật

Upvote 0
tui ko scam ai cả chỉ nói 1 số câu cmt gớp vui , con cái chuyện tham nhũng kiểu như chạy xe ôm có nhà bạc tỷ , cái đó là trên báo chính thống chứ tui ko vẽ ra nhé, tất cả là đọc báo chí của nhà nước, chứ k thảo luận chính trị
nói vậy thì chắc từ này về sau im lặng vĩnh viễn luôn ko dám cmt nữa , đụng toàn mấy người quá cực đoan thì mình thua lun rồi
Thôi Idol, viết tâm f*cking thư lần cuối cho idol hiểu nè, thích thì hiểu không thích thì hiểu
- chỗ này chỗ kiếm tiền, đó là mục đính chính :popo_ah:
- nếu muốn chém gió cứ thoải mái, chém về công việc, tiền, cuộc sống, trai, gái, gay, les, bisexua...cái quần què gì cũng được, ko ai cấm hết . Nhưng tự do phải trong khuôn khổ, để làm gì, để đừng ảnh hưởng đến người khác. Có 1 số thứ không nên đụng dô như tôn giáo, chánh trị, vùng miền, sắc tộc, giới tính vì rất nhạy cảm. Nó không giết, ko scam ai hết, nhưng nó sẽ khiến người đối diện cảm thấy không được tôn trọng. Mà idol thì đụng dô hết mấy cấm kỵ trên. Sao vậy? sao tánh kỳ vậy? chi vậy? Tính cho dàn admin với mod lên phường uống trả hết hả gì? Hay tính cho forum lên vtv vì tiếp tay cho các vấn đề nhạy cảm? Forum này chưa đủ nhạy cảm à?
- không có ai cực đoan trong đây hết, chỉ là người ta biết mục đích chính của người ta là kiếm tiền, không phải kiếm chuyện, ok không? Đây mà mmo4me, make money online mà. Còn nếu muốn kiếm chuyện thì mời qua iTinh của hộp ăn liền (nhớ không được khen android ko là bị ban), hoặc voz f33 (nhớ ver acc mới chém được trong f33 và đừng cãi nhau với mod). Thiếu acc inbox tui cho, tui cũng hay vật nhau bên đó :popo_shame:

Đó, nó có vậy thôi, chuyện rất dễ dàng, mình nằm trong cộng đồng thì làm sao để cộng đồng đón nhận chứ sao cứ thích làm cừu đen hoài vậy fen. Muốn đi ngược dòng phải có bản lãnh, người ta mới nghe, chứ ngược dòng kiểu này có thu về dc cái gì ko? Tiền ko, vui vẻ ko, hay idol nghĩ idol đủ bản lãnh để người khác phải cay cú? Oh boi, đối với mọi người idol chỉ là 1 thằng troll ghẻ vắt mũi chưa sạch, tuổi thì đầu 2 là cứng cây, học tới cao đẳng là hết giá, đầu to mắt cận đít có chai, có thể còn bị trĩ. Ngày ngày vẫn phải cày kiếm cơm chết mẹ, người yêu không, tối tối mở pỏnhub quay tay xong lên zootube coi mấy cái video phe đỏ phe vàng chửi lộn, đọc vài ba tờ báo bọn truyền thông nó vẽ rồi tỏ ra ta đây thượng đẳng, ta đây không bị dắt mũi, gây ảnh hưởng xấu đến cộng đồng, người ta cười nhếch mép thôi, chấm hết. Mà nếu idol có thượng đẳng thiệt thì cộng đồng cũng không có nhu cầu được thông não, thông ass thì may ra.

Muốn ngược dòng thành công thì ít ra idol phải đột phá lên cảnh giới kết đan hậu kì đỉnh phong, trước mắt nhìn thấy được thiên đạo, lại phi phàm ba loại haki, kì ngộ hấp thụ chakra của lục đạo tiên nhân, trong túi áo còn cất dead note, ngón tay đeo nhẫn chúa, xương được đúc adamantium, mắt bắn lase công lý, vậy tụi nó mới sợ chứ idol chơi chiêu cũ không nên bị kiện hoài.

Tắt máy đi, đi nhiều 1 chút, ra ngước ngoài càng tốt, rảnh rỗi đọc sách nhiều dô, đừng đọc selfhelp nhé, ngu người đó, 1 2 năm sau sẽ thấy khác liền, chứ giờ nói thiệt cũng ko muốn debate với idol, idol đã thiếu vị lại còn bướng, ngoài cái chiêu nói giảm nói tránh rồi chống chế "ý tôi không phải vậy, tại mấy người nhạy cảm thôi" chán chết đi được. Văn mẫu đó đúng văn mẫu của tụi con nít, phát free trong list 200 bài hát thiếu nhi của bé Spring Mike lonton nhan nhản trên zootube. Vậy nha, idol thích thì hiểu, ko thích thì hiểu. Hiểu thì tốt, không hiểu cũng tốt, cứ làm con cừu đen cho người ta ném đá, sống 1 cuộc sống không khác gì con chuột. Mà sắp hết năm chuột rồi, nên bỏ đi. Zui zẻ hổng quạo nha fen :popo_shame:

Last edited:
Upvote 0
Cho những ai quan tâm, vì cùng chủ đề

Last edited:
Upvote 0
Thôi Idol, viết tâm f*cking thư lần cuối cho idol hiểu nè, thích thì hiểu không thích thì hiểu
- chỗ này chỗ kiếm tiền, đó là mục đính chính :popo_ah:
- nếu muốn chém gió cứ thoải mái, chém về công việc, tiền, cuộc sống, trai, gái, gay, les, bisexua...cái quần què gì cũng được, ko ai cấm hết . Nhưng tự do phải trong khuôn khổ, để làm gì, để đừng ảnh hưởng đến người khác. Có 1 số thứ không nên đụng dô như tôn giáo, chánh trị, vùng miền, sắc tộc, giới tính vì rất nhạy cảm. Nó không giết, ko scam ai hết, nhưng nó sẽ khiến người đối diện cảm thấy không được tôn trọng. Mà idol thì đụng dô hết mấy cấm kỵ trên. Sao vậy? sao tánh kỳ vậy? chi vậy? Tính cho dàn admin với mod lên phường uống trả hết hả gì? Hay tính cho forum lên vtv vì tiếp tay cho các vấn đề nhạy cảm? Forum này chưa đủ nhạy cảm à?
- không có ai cực đoan trong đây hết, chỉ là người ta biết mục đích chính của người ta là kiếm tiền, không phải kiếm chuyện, ok không? Đây mà mmo4me, make money online mà. Còn nếu muốn kiếm chuyện thì mời qua iTinh của hộp ăn liền (nhớ không được khen android ko là bị ban), hoặc voz f33 (nhớ ver acc mới chém được trong f33 và đừng cãi nhau với mod). Thiếu acc inbox tui cho, tui cũng hay vật nhau bên đó :popo_shame:

Đó, nó có vậy thôi, chuyện rất dễ dàng, mình nằm trong cộng đồng thì làm sao để cộng đồng đón nhận chứ sao cứ thích làm cừu đen hoài vậy fen. Muốn đi ngược dòng phải có bản lãnh, người ta mới nghe, chứ ngược dòng kiểu này có thu về dc cái gì ko? Tiền ko, vui vẻ ko, hay idol nghĩ idol đủ bản lãnh để người khác phải cay cú? Oh boi, đối với mọi người idol chỉ là 1 thằng troll ghẻ vắt mũi chưa sạch, tuổi thì đầu 2 là cứng cây, học tới cao đẳng là hết giá, đầu to mắt cận đít có chai, có thể còn bị trĩ. Ngày ngày vẫn phải cày kiếm cơm chết mẹ, người yêu không, tối tối mở pỏnhub quay tay xong lên zootube coi mấy cái video phe đỏ phe vàng chửi lộn, đọc vài ba tờ báo bọn truyền thông nó vẽ rồi tỏ ra ta đây thượng đẳng, ta đây không bị dắt mũi, gây ảnh hưởng xấu đến cộng đồng, người ta cười nhếch mép thôi, chấm hết. Mà nếu idol có thượng đẳng thiệt thì cộng đồng cũng không có nhu cầu được thông não, thông ass thì may ra.

Muốn ngược dòng thành công thì ít ra idol phải đột phá lên cảnh giới kết đan hậu kì đỉnh phong, trước mắt nhìn thấy được thiên đạo, lại phi phàm ba loại haki, kì ngộ hấp thụ chakra của lục đạo tiên nhân, trong túi áo còn cất dead note, ngón tay đeo nhẫn chúa, xương được đúc adamantium, mắt bắn lase công lý, vậy tụi nó mới sợ chứ idol chơi chiêu cũ không nên bị kiện hoài.

Tắt máy đi, đi nhiều 1 chút, ra ngước ngoài càng tốt, rảnh rỗi đọc sách nhiều dô, đừng đọc selfhelp nhé, ngu người đó, 1 2 năm sau sẽ thấy khác liền, chứ giờ nói thiệt cũng ko muốn debate với idol, idol đã thiếu vị lại còn bướng, ngoài cái chiêu nói giảm nói tránh rồi chống chế "ý tôi không phải vậy, tại mấy người nhạy cảm thôi" chán chết đi được. Văn mẫu đó đúng văn mẫu của tụi con nít, phát free trong list 200 bài hát thiếu nhi của bé Spring Mike lonton nhan nhản trên zootube. Vậy nha, idol thích thì hiểu, ko thích thì hiểu. Hiểu thì tốt, không hiểu cũng tốt, cứ làm con cừu đen cho người ta ném đá, sống 1 cuộc sống không khác gì con chuột. Mà sắp hết năm chuột rồi, nên bỏ đi. Zui zẻ hổng quạo nha fen :popo_shame:
kiến thức quá sâu rộng, đọc xong được mở mang thêm tầm mắt, thank vip?

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,431
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week