Report Tại sao administrator và mod để thằng pipi này tồn tại?

Status
Not open for further replies.

StreamVN

Junior
Reactions
53
MR
0.377
Tiêu chí forum là chia sẻ, trao đổi, thảo luận về mmo, chém gió xuyên địa cầu, hay là nơi để dần trở thành chỗ thảo luận chính trị, bất mãn về đảng và nhà nước?
Thiết nghĩ administrator phải lưu tâm về vấn đề này để tránh trường hợp 1 ngày chính ad phải lên ngồi uống trà đá miễn phí nếu vấn đề này tồn tại thời gian dài, làm cho những mem khác học hỏi theo.
Vấn đề chính là thằng pipi này, mình thi thoảng mới lướt forum, nhưng thấy nó gần như là comment nào cũng gây thù địch, gây chia rẽ xã hội chứ ko vì một mục đích tốt đẹp nào cả. Mình nghi ngờ thằng này là tay sai cho bọn phản động, vì cả những topic ko liên quan nó cũng phải đánh lái nội dung để lôi đảng vào theo kiểu thù địch.
Và mình cũng tự thắc mắc ko hiểu ad và mod đâu sao để thằng này tồn tại trong forum nhỉ?

Mình đang tìm hiểu lập topic vote ban nó mà có bạn lập rồi. Cái thể loại này cần thanh lọc khỏi forum thì forum mới trong sạch được

Upvote 1
Các bạn bình tĩnh! :cool: :cool:
Cây muốn lặng mà gió chẳng đừng, nó chọc ngoáy vùng miền, lôi chính chị ra bàn luận, tư tưởng phản động, ảnh hưởng xấu đến forum, muốn bình tĩnh ko được bạn ơi

Upvote 1
forum thì thiếu gì người như idol đâu, chẳng qua mấy tay kia non tay hơn idol tý thôi,
vô hóng thôi chứ giờ kg tâm trạng để ý mấy này nữa :popo_big_smile:

Upvote 0
Cũng đúng :))

Upvote 0
giờ nhường chỗ cho các bác ấy vào thảo luận mảng chính trị, và bẻ lái topic.
chứ thực sự giờ có muốn đóng góp gì cho forum cũng kg nhận được câu nào tốt đẹp, chủ yếu toàn bóc mẽ, chê bai là chủ yếu chứ ít ai đóng góp gì.
bài học sau vài topic đẩy lên chia sẻ kinh nghiệm.
M cũng đang rút lui, nghỉ ngơi dần mmo.

Upvote 0
Upvote 0
1611552643943-png.166410

Cái đơn giản nhất mà các Mod đã nói sao các bạn ko làm nhỉ ? Hay các bạn cũng thích tranh cãi ?

Forum mỗi ngày có vài nghìn người vào xem, thế ở đây có mấy người quan tâm cái trò con bò này ?
Mấy cái câu nó nói về vietlott thì bên ngoài ng ta nói có đến vài tỉ lần rồi, rồi có ai bị phạt ko ?

Các bạn buồn cưới vãi. Có khi chủ thread cũng chính là pipi, giật sâu bít.

Đi qua thấy chó sủa, lại thích đứng lại sủa vs nó.

Upvote 0
1611552643943-png.166410

Cái đơn giản nhất mà các Mod đã nói sao các bạn ko làm nhỉ ? Hay các bạn cũng thích tranh cãi ?

Forum mỗi ngày có vài nghìn người vào xem, thế ở đây có mấy người quan tâm cái trò con bò này ?
Mấy cái câu nó nói về vietlott thì bên ngoài ng ta nói có đến vài tỉ lần rồi, rồi có ai bị phạt ko ?

Các bạn buồn cưới vãi. Có khi chủ thread cũng chính là pipi, giật sâu bít.

Đi qua thấy chó sủa, lại thích đứng lại sủa vs nó.
Cái việc ignore thì đó là việc đơn giản khi ko thích nhìn thấy một ai đó, nó ko đồng nghĩa với việc là sẽ có trách nhiệm với cộng đồng.
Ví dụ giờ bạn ra đường, bạn gặp kẻ cướp giật, nếu việc bạn ignore là bạn bỏ mặc và ngó lơ đi, nhưng người khác họ sẽ ko làm thế mà cùng góp sức bắt kẻ cướp đền tội. Bạn suy nghĩ đc ở tình huống mình muốn nói chưa?
Giữa việc thằng pipi này cũng vậy, vào forum mà thấy nó nói kiểu cả đất nước ngu học vì nghe lời đảng, bạn nghĩ rằng bạn có đang bị nó chửi ko? Bạn ignore nó, lần sau nó chửi bạn sẽ ko thấy, nhưng người khác sẽ thấy và bực bội, kèm theo hệ luỵ là bọn phản động sẽ thấy đây là mảnh đất màu mỡ để lôi kéo, những người có tư tưởng bất mãn thì sẽ coi đây là nơi thể hiện “tự do ngôn luận” như ở Mỹ. Nó sẽ còn là 4rum về mmo nữa ko?
Mình lên tiếng vì thấy ad và mod đang thiếu trách nhiệm với cộng đồng khi để những con sâu như thế này tồn tại.
Nếu là đdth, idvs... thì con sâu này bị khoá mõm lâu rồi bạn à.

Upvote 0
Thứ nhất, cảm ơn thớt đã quan tâm đến những vấn đề của 4r, nhưng nếu có ý kiến j thì nên lập tại box này sẽ nhanh có bộ phận tiếp nhận ý kiến trình lên cấp trên hơn : https://mmo4me.com/forums/suggestion-feedbacks.15/

Thứ hai, khi đọc được phát ngôn này của bạn mình cũng không hài lòng lắm :

Có người lập rồi bạn à, nhưng mình nghi ngờ mấy ông mod tiếp tay cho nó, hoặc chính nó là thằng mod nào đó, vì thế nên mấy ông mod mới cho rằng nó là bình thường và ko cần ban
Bạn nên cân nhắc khi nói câu trên nhé.

Mình biết sự bức xúc của mọi người về 1 cá nhân nào đó có vẻ khó chịu, cá nhân mình cũng thế, nhưng đã ko ưa ai thì không nên tốn time đôi co, còn việc ý kiến banned người khác mình không có quyền can thiệp hay ý kiến j thêm, chờ ban lãnh đạo xem xét và sẽ cử người đại diện hồi đáp sau nhé :)

Upvote 0
giờ nhường chỗ cho các bác ấy vào thảo luận mảng chính trị, và bẻ lái topic.
chứ thực sự giờ có muốn đóng góp gì cho forum cũng kg nhận được câu nào tốt đẹp, chủ yếu toàn bóc mẽ, chê bai là chủ yếu chứ ít ai đóng góp gì.
bài học sau vài topic đẩy lên chia sẻ kinh nghiệm.
M cũng đang rút lui, nghỉ ngơi dần mmo.
max chuẩn ^^!
chia sẽ toàn bị cắn lén, trong 1000 người thì may mắn "dữ lắm" mới dc 1 người quay lại "cảm ơn" mình ^^!

Upvote 0
Mình nghĩ nên ban thẳng đứa khùng như pipi cho đời xanh xạch đẹp

Upvote 0
Cái việc ignore thì đó là việc đơn giản khi ko thích nhìn thấy một ai đó, nó ko đồng nghĩa với việc là sẽ có trách nhiệm với cộng đồng.
Ví dụ giờ bạn ra đường, bạn gặp kẻ cướp giật, nếu việc bạn ignore là bạn bỏ mặc và ngó lơ đi, nhưng người khác họ sẽ ko làm thế mà cùng góp sức bắt kẻ cướp đền tội. Bạn suy nghĩ đc ở tình huống mình muốn nói chưa?
Giữa việc thằng pipi này cũng vậy, vào forum mà thấy nó nói kiểu cả đất nước ngu học vì nghe lời đảng, bạn nghĩ rằng bạn có đang bị nó chửi ko? Bạn ignore nó, lần sau nó chửi bạn sẽ ko thấy, nhưng người khác sẽ thấy và bực bội, kèm theo hệ luỵ là bọn phản động sẽ thấy đây là mảnh đất màu mỡ để lôi kéo, những người có tư tưởng bất mãn thì sẽ coi đây là nơi thể hiện “tự do ngôn luận” như ở Mỹ. Nó sẽ còn là 4rum về mmo nữa ko?
Mình lên tiếng vì thấy ad và mod đang thiếu trách nhiệm với cộng đồng khi để những con sâu như thế này tồn tại.
Nếu là đdth, idvs... thì con sâu này bị khoá mõm lâu rồi bạn à.
Bạn so sánh buồn cười vãi, mang cái cmt vu vơ so sánh vs cướp giật :popo_burn_joss_stick:

Nó nói lung tung giật tít, bạn lại tưởng tượng động chạm đến mình, đúng như thời showbiz :popo_bye: Bạn ngây thơ vãi chưởng :popo_big_smile:

Bạn trách ad và mod, thế bạn lấy ví dụ ở forum khác rồi so sánh vs forum này xem bên đó xử lý như thế nào ? tinhte, vn zoom ... có khi chửi nhau cả họ lên ấy chứ :popo_bye: kiện, trách fb ấy rồi bạn vẫn xem :popo_feel_good: bạn chửi báo lá cải rồi bạn vẫn đọc để chửi tiếp :popo_look_down: ....

Giờ BQT xử lý thế nào thì tùy, ban nick nó cũng mừng, vì mình đếch quan tâm, nhưng có khi nó cũng đang ngồi cười vào mặt bạn đấy :popo_sexy_girl:

Good luck :popo_sexy_girl:

Upvote 0
Bỏ đi mấy bác, xã hội mà... Có cmt ông pipi đó còn coi mẹ ổng là cave thì ổng sợ chi đâu.
cây này chuẩn,
nọ ông idol pipidn còn bảo vợ ổng cave, mẹ ngửa *** làm gái thì còn gì mà xấu hổ với mắc cỡ nữa mà đôi co, hay các ông mún làm bạn với idol :popo_baffle:

Upvote 0
Đúng là @pipidn chưa vi phạm rule, thế nhưng mức độ ảnh hưởng đến nay đã quá lớn , quá nhiều member report vì vậy mình khuyến nghị admin và các Smod xem xét kỹ trường hợp này .
Thân !
@Shin , @animax1991 , @tunvit

Upvote 0
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,421
169,768
Latest member