Ask Tài khoản Facebook bị tạm ngừng do lõi chưa đủ tuổi???

Tonyhyatt79

Newbie
Reactions
1
MR
0.296
Minh có cái Tk facebook Pha ke mà xài từ 2014 đến giờ bình thường, đã gửi CMND xong cho thằng ml FB, bay giờ 1 ngay dep trời nó khóa báo mình chửa đủ tuổi yêu cầu cung cấp giấy tờ, mình cung cấp giấy tờ nó lại bảo không khớp với thông tin nó *** mở.
Tài khao3n này đang chạy quảng cáo, nó tạm ngừng tài khoản và chiến dịch qc luôn. Chuyện ko có gì khi mà 3 ngày đầu chạy Qc nó tính phí 38 k thôi - có bill qua email đàng hoàng.

Sau khi tài khoản bị tạm ngừng thì nó nó tạm ngừng tài khoản ADS xong nó tính bill 787,500 k, sau 2 ngày lại thêm 1 bill 787,500 k, rồi lai 2 ngày sau 1 bill 787,500 k, và 3 ngày lai thêm 1 bill 1,155,000 k. Tất cả khoản thanh toán này không có bill chi tiết gửi về email.

Đến giờ tk hết tiền mà nó vẫn tính tiền nhưng kđủ tiền trong tk nên nó k láy dc thêm. Mình đã báo VCB tra soát rồi, có khiếu nại vs tml FB rồi mà nó im re.
Anh emai có kinh nghiệm vấn đề khiếu nại tml Fb ads không? Tìm hoài không thấy các khiếu nại với nó không?

Minh có cái Tk facebook Pha ke mà xài từ 2014 đến giờ bình thường, đã gửi CMND xong cho thằng ml FB, bay giờ 1 ngay dep trời nó khóa báo mình chửa đủ tuổi yêu cầu cung cấp giấy tờ, mình cung cấp giấy tờ nó lại bảo không khớp với thông tin nó *** mở.
Tài khao3n này đang chạy quảng cáo, nó tạm ngừng tài khoản và chiến dịch qc luôn. Chuyện ko có gì khi mà 3 ngày đầu chạy Qc nó tính phí 38 k thôi - có bill qua email đàng hoàng.

Sau khi tài khoản bị tạm ngừng thì nó nó tạm ngừng tài khoản ADS xong nó tính bill 787,500 k, sau 2 ngày lại thêm 1 bill 787,500 k, rồi lai 2 ngày sau 1 bill 787,500 k, và 3 ngày lai thêm 1 bill 1,155,000 k. Tất cả khoản thanh toán này không có bill chi tiết gửi về email.

Đến giờ tk hết tiền mà nó vẫn tính tiền nhưng kđủ tiền trong tk nên nó k láy dc thêm. Mình đã báo VCB tra soát rồi, có khiếu nại vs tml FB rồi mà nó im re.
Anh emai có kinh nghiệm vấn đề khiếu nại tml Fb ads không? Tìm hoài không thấy các khiếu nại với nó không?
Em cũng bị nuốt 2l, thanh toán qc bên momo báo thành công nhưng fb báo không thể thanh toán thành công thế là mất luôn

Upvote 0
Tài khoản của b bị hack rồi, cno làm thế để khoá tk của b không cho lấy lại rồi nó lấy tk ads bên trong nó chạy đấy. Lúc thấy nó trừ tiền thì phải khoá thẻ lại ngay lập tức đi

Upvote 0
@Tonyhyatt79 Ủa mà account của bác bị khóa hay sao mà phải gửi cmnd cho nó
Đi quảng cáo chỉ cần nạp tiền vào là chạy dc mà
Thì tk Fb đó vẫn xài bt, chạy qc bình thường trước đó. Đùng 1 cái, set cái chiến dịch mới, chay dc 2 ngày xong nó tính phí 38 k , gửi bill qua email dk tài khoản FB đó đầy đủ. Xong ngya2 mai nó khóa tài khaon3, kêu phải up giấy tờ tùy thân , up xong nó nói không khớp, nó cho 30 ngày ko dc thì nó khóa luôn tài khoản. Lúc này nó tạm ngừng chiến dịch qc của mình, 2 ngày sau nữa đêm đang ngủ nó tính 787,500 k- xong tưởng hết thì trưa mai bi nữa cũng 787,500... nó làm 3 bill y vậy nhưng ko có thông báo qua email mà mình đăng k1y cho nick Fb này.
Xong rồi thêm 1 bill 1,155,200 vnd nữa. Thế là mình bực mình đi ra bank kêu tra soát thì về nó làm 1 bill nữa mà thẻ visa hết tiền nên nó ko lấy dc. Đến giờ còn vài ngày là tk bị khóa luôn và không biết các khoản thanh toán tào lao đó nó có trả về hay k

Upvote 0
Đọc kỹ ông ơi , ngoài việc chưa đủ tuổi còn kinh doanh đi quảng cáo , vụ này ko biết vi phạm cộng đồng hay ko nhưng chưa đủ tuổi mà đi làm ra tiền là vi phạm vn rồi
Tất cả tk mình là ghi nam sinh 1979 hết bạn ơi.hic hic

Upvote 0
Tài khoản của b bị hack rồi, cno làm thế để khoá tk của b không cho lấy lại rồi nó lấy tk ads bên trong nó chạy đấy. Lúc thấy nó trừ tiền thì phải khoá thẻ lại ngay lập tức đi
Việc này là ko có luôn. Mình tinh là con AI của FB nó cùi mía nó làm tào lao thôi

Upvote 0
Việc này là ko có luôn. Mình tinh là con AI của FB nó cùi mía nó làm tào lao thôi
có thể tài khoảng fb bác bị hack đấy, nó hack vào tk fb -> set quyền quản trị cho 1 fb clone khác -> gửi report tk của bác chưa đủ tuổi -> tk bác bị khóa nhưng tk qc đã có thêm 1 fb khác nên tk qc vẫn hd -> tk fb clone lên task chạy qc và cuối cùng bác bị trừ tiền ez =)))

Upvote 0
có thể tài khoảng fb bác bị hack đấy, nó hack vào tk fb -> set quyền quản trị cho 1 fb clone khác -> gửi report tk của bác chưa đủ tuổi -> tk bác bị khóa nhưng tk qc đã có thêm 1 fb khác nên tk qc vẫn hd -> tk fb clone lên task chạy qc và cuối cùng bác bị trừ tiền ez =)))
Nếu hack mà chay ads thì hóa đơn nó sẽ gửi về email đăng ký TK Fb đó. Còn cái này là âm thầm tính phí.

Upvote 0
Nếu hack mà chay ads thì hóa đơn nó sẽ gửi về email đăng ký TK Fb đó. Còn cái này là âm thầm tính phí.
sao bác biết nó có thay đổi email nhận thanh toán của bác hay không, email nó vẫn gửi nhưng vào tk fb clone kia thì sao:popo_big_smile:

Upvote 0
Khổ lắm e ngày xưa trong đội via, chuyên lấy quyền (hay sang mồm hơn gọi là hack) những tk như b đấy :))) nói không tin thì thôi, còn nhiều trò lắm

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,437
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back