[Table] Giúp đỡ anh em về Website

PayAPI

Newbie
Reactions
19
MR
0.000
Insuree Balance
0
Nhiều bạn MMO giỏi nhưng code , web , .... mình nghĩ vẫn không rành.
Mình có học qua nên mong muốn giúp đỡ các bạn :)
Thôi thì biết gì giúp nấy, bạn nào cần giúp gì cứ táng vào topic này nhé, sẵn sàng tận tình.
Tất nhiên đã là giúp thì miễn phí rồi nên các bạn đừng nói chuyện tiền bạc nhé :)
Mình có thể giúp anh em về các vấn đề như :
+Website ( Forum, Managent, Whmcs, MemberShip, Gate Online, hoặc Site Phim )
+ Chứng Chỉ Số SSL
+VPS Linux sử dụng cho site riêng cho bạn.
+Chia sẻ kinh nghiệm Website, gate, server và service online cho anh em.

vân vân và vân vân .........

Yahoo liên lạc của mình nếu các bạn cần : payapico ( thêm dấu chấm payapi.co là website của mình :) )

cám ơn bạn đã có ý tốt, mình newbie rất mong được chia sẻ

Cho tớ hỏi SSL có tác dụng gì và có nên cài không? Ngoài ra muốn hỏi thêm là cậu có rành về tối ưu về chịu tải của site không? Mình dùng WP nhưng hay bị overload CPU quá :(

Mình có mua cái css ở codecanyon mà ko biết xài nếu bạn có thể giúp được mình xin cám ơn bằng thanks nhé :)
Cũng còn tùy bạn tích hợp vào đâu ?
Nếu tích hợp vào các mã nguồn mở thì hãy chèn nó như một file css của temple, còn nếu chèn cho php hoặc code riêng thì bạn phải đã có code dựng sẵn sau đó ta thêm css vào như phần style cho mẫu nội dung trong code đó

- - - Updated - - -

Cho tớ hỏi SSL có tác dụng gì và có nên cài không? Ngoài ra muốn hỏi thêm là cậu có rành về tối ưu về chịu tải của site không? Mình dùng WP nhưng hay bị overload CPU quá :(
Hãy tìm hiểu qua SSL là gì tại đây nhé : matbao.net/SSL-Bao-mat/SSL-la-gi.aspx
Nếu nó không có mục đích gì thì các website uy tín đâu cần cài nó cho mất công, lại còn mất thêm tiền :)
Tối ưu về wp và load trang chung với các mã nguồn mở hầu hết ở Theme, bạn tìm trong theme các đoạn java script động không cần thiết xóa đi, lọc bớt mã động trên code và đặt ít nội dung ở index thôi

Các bạn cứ đặt vấn đề, câu hỏi biết mình sẽ trả lời nhé

up phát cho người ở không tốt bụng:binhsua21:

mình ko rõ cpu bị overload là phía server hay client, nhưng có vẻ như là phía server, mà file js thì nó là file tĩnh, các webserver như apache hay nginx xử lý file tĩnh rất nhanh, ko hiểu thớt nói file js và các file tĩnh của theme làm cpu của server bị overload là thế nào

theo mình, mã nguồn mở rất dễ sử dụng, đổi lại nó hạn chế bởi nó cồng kềnh, và phải chạy những thứ ko cần thiết. (về phía script của server nha). Bạn muốn tối ưu, phải có kỹ thuật vững mới đc. Chỉ nhằm vào theme như thớt nói thì chưa đc đâu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,818
170,889
Latest member
sukemsk
Back
Top Bottom