Tutorial sunfrogshirts bán áo thun

Nếu mình upload design lên đây thì có tự dưng được aff cho không nhỉ? Đối với designer thì được bao nhiêu % $ ?

@fredevans 1 ít vốn để chạy quảng cáo là khoảng bao nhiêu vậy bác
Vốn đa số a e bây giờ chạy khoảng 5$/ 1 ngày. Tính ra trung bình 100K/1 ngày. Có nhiều thì bác chạy nhiều chiến dịch, mới đầu đa số bác nên test thử 1 chiến dịch. Trên Teespring tối đa thời gian nó chạy khoảng 21 ngày. Nhiều người trong nhóm mình kiếm được 1000$/1 tháng với cái này, mình còn ham huống chi các bạn, ăn thua là chọn đúng nhóm đối tượng. VD: những người thích chó, những người thích mèo....

Mình thấy các trang T-shirt thì trang này đẹp nhất, có điều nó giới hạn thời gian nên ko thể SEO được, cách tiếp cận duy nhất hiện nay của nó là FB Ads. Các bác chiến FB Ads nên cẩn thận các chủ đề như Tên, Tuổi, Năm Sinh hoặc Người nổi tiếng, tên đội bóng. Dễ bị dính trademark (bản quyền), hơn nữa chạy FB Ads dễ bị từ chối và khóa tk. Bạn nào có fanfage hay group thì rất tốt để chiến. Ai chưa đăng ký thì đăng ký ở đây ủng hộ mình Teespring.com, mình sẽ hỗ trợ cho các bạn khi mới bước chân vào lĩnh vực này.

Skype của mình: do_thanh_huy
Bạn nào đăng ký xong mà thắc mắc về ý tưởng hoặc gì mình sẽ hỗ trợ

Anh em xem 1 cái mà không hiểu chọn đối tượng ra sao, với tỷ lệ bán thế này vượt xa gấp mấy chục lần mục tiêu đề ra là 50 cái, chỉ có 3 từ đơn giản mà kiếm được cả trăm nghìn đô, thật ngưỡng mộ: http://teespring.com/spousesofmonctonnb

cái này mình dùng luôn fb ads. ngta toàn like like like mà ít ai mua quá :( kiểu này chưa bán đc cái nào mà lổ vì fb ads .híc:(

Bạn có kinh nghiệm chạy ads có thể chia sẻ không, tk mình add thẻ vào được một lúc là nó khóa luôn không cho chạy nữa. Bữa giờ kiếm tk khác mà cứ add vào là bị khóa, nản chẳng muốn chơi nữa :((

cái này mình dùng luôn fb ads. ngta toàn like like like mà ít ai mua quá :( kiểu này chưa bán đc cái nào mà lổ vì fb ads .híc:(
Trước khi chạy theo kinh nghiệm của mình thì bạn nên tạo fanfage, post khoảng 5,6 bài rồi đăng quảng cáo sẽ giảm chi phí. Khi chạy quảng cáo bạn nên chọn là Page Post Engagement nhé. Còn việc người ta có mua không thì bạn phải xem thiết kế của bạn có phù hợp nhóm đối tượng bạn muốn hướng đến, độ tuổi và sở thích bên Mỹ nó khác ở VN. Bạn chỉ nên quảng cáo bên Mỹ trước vì bên đó tỷ lệ mua rất cao so với các nước khác. Phần mô tả bạn nên tham khảo đoạn nào hay hay, copy của nó rồi chỉnh sửa chút ít. Khi upload bạn nên tạo hình ảnh quảng cáo bắt mắt nhé. Trên mạng có rất nhiều công cụ hỗ trợ mà nhiều bạn giới thiệu, kể cả có phí và không phí. Nếu bạn không có khả năng Photoshop có thể tham khảo phần mềm này: http://tshirtadbuilder.com/, còn nhiều cái nữa. Mình hiện đang có 1 file Photoshop làm sẵn, công việc của bạn chỉ việc copy hình vào, chỉnh sửa và chọn hiệu ứng rồi Save As ra là xong, bạn nào quan tâm thì để lại Email mình gửi cho. Hiện nay có nhiều phần mềm khá đắt để chạy Tee, nhiều người hùng vốn và dùng chung. Nói chung nó cũng chỉ giúp bạn có quảng cáo bắt mắt và kêu gọi hành động (Call To Action) tăng tỷ lệ chuyển đổi.

Bạn có kinh nghiệm chạy ads có thể chia sẻ không, tk mình add thẻ vào được một lúc là nó khóa luôn không cho chạy nữa. Bữa giờ kiếm tk khác mà cứ add vào là bị khóa, nản chẳng muốn chơi nữa :((
Bạn kiểm tra thẻ của bạn nhé, bạn nên làm thẻ VISA ở các ngân hàng Vietcombank, ACB... và phải là thẻ có thể thanh toán quốc tế Online. Không phải thẻ thanh toán trong nước nhé. Theo mình bạn nên làm thẻ khác, hoặc sắm 1 thẻ thanh toán online trên trang này http://trustcard.vn/, hoặc Paypal khi bạn chọn tiền tệ là USD (mình khuyên các bạn nên đổi tiền tệ sang USD luôn cho khỏe, dễ tính), do lúc trước nhiều a e hay xù nợ FB nên giờ nó xem xét hơi kỹ. Tài khoản bạn phải có tối thiểu 20K để nó xác nhận, ko tính tiền giữ thẻ 50K. Nếu lần đầu nó thu ko có nó cũng khóa, bạn nên kiểm tra lại. Mỗi tài khoản chỉ nên chạy 1 thẻ

bạn ơi thế vd mình vào 1 trang nào đó và save hình ảnh đó về ssau đó làm áo. thế có bị bản quyền hình ảnh ko :)))

bạn ơi thế vd mình vào 1 trang nào đó và save hình ảnh đó về ssau đó làm áo. thế có bị bản quyền hình ảnh ko :)))
Vẫn OK bạn nhé, miễn hình ảnh đó không vi phạm những gì facebook đang cấm mà mình đã đề cập. Còn bạn muốn Save ảnh hay vẽ lại cũng được, chủ yếu lấy ý tưởng xong biến hóa nó chút, đừng làm giống quá. Hôm bữa thằng bạn mình có làm 1 cái bị 1 thằng Tây chửi ăn cắp thiết kế nó nữa mới hài. Trong Tee khi bạn xuất bản áo thì check vào mục Do Not để các trang nó ko leech design của mình. Cứ âm thầm yên lặng mà làm. Good Luck!

thế bạn chạy fb ads chiến dịch bao lâu :( bao lâu là hiệu quả nhất
Mình thường chạy từ 5-7 ngày. Nhưng nếu khoảng 2-3 ngày mà chưa có Sale nào thì bạn nên dừng, xem lại mẫu mã, cách target nhé. Không nên cứ thế mà để nó chạy nguy hiểm. Nên lên lịch chạy cho nó, nếu giá thầu quá cao có 3 khả năng: quảng cáo ko thu hút, có quá nhiều a e cạnh tranh về Niche bạn design, lỗi hệ thống. Nếu cao quá bạn dừng và tạo chiến dịch mới, mỗi chiến dịch nên tạo 1 Ad cho dễ quản lý nhé

mấy bác đã bán đc áo nào chưa. chạy fb ads bao lâu mới bán đc vậy :oops::oops:
mình chạy đc 3 ngày rồi. mà toàn thấy like ko à. híc ko thấy ai vào mua hết :(:(

mấy bác đã bán đc áo nào chưa. chạy fb ads bao lâu mới bán đc vậy :oops::oops:
mình chạy đc 3 ngày rồi. mà toàn thấy like ko à. híc ko thấy ai vào mua hết :(:(
Thông thường người mua nhiều nhất vào thứ 6 ở bên Mỹ, hình như bữa đó người Mỹ được nghỉ hay sao ấy. Còn chuyện bác có bán được hay ko phù thuộc nhiều yếu tố, không phải cứ design, upload và chạy FB Ad là có người mua. Bác có thể thao khảo nhiều Tip trên google về Teespring. Đương nhiên, đã đầu tư thì phải có thất bại và thành công. Mới thất bại mà bỏ cuộc thì mãi mãi sẽ không có được thành công ^^

Mình tạo xong campaign rồi! Nhưng ko biết tạo facebook ads theo cách nào! Có bạn nào hướng dẫn mình tạo ads cụ thể với!
Cảm ơn!

Có bác nào share ít kinh nghiệm với

Mọi người cho em hỏi với:
Sunfrog rút tiền về Paypal thì mất mấy ngày vậy chủ thớt ?
Rút về paypal có lỗi lầm gì không chủ thớt ?

Sunfrog thì lúc trước thanh toán khoảng 2 tuần 1 lần hoặc hàng tháng. Nó chỉ hỗ trợ rút qua Paypal. Mới đây thì nó mới cập nhật thêm phương thức thanh toán qua ngân hàng, áp dụng ở Mỹ. Muốn rút qua ngân hàng thì bác cần có 1 tk ngân hàng Mỹ. Ở VN hiện nay mọi người thường đăng ký với Payoneer. Bạn có thể tìm trên Google nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,415
169,763
Latest member
lenhhosung37

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom