Sự tương tác của 1 số loại thẻ dùng để VERIFY PAYPAL như VCC, Prepaid Card, Internet Card.

MUABANK

Pre-verified
Reactions
134
MR
0.001
Insuree Balance
0
Google Plus
Follow me on Google Plus
Trải qua gần 10 năm làm việc trên lĩnh vực MMO và cung cấp các dịch vụ Verify Paypal , Amazon , Ebay ... mình xin chia sẻ với anh em như sau.
Về việc Verify Paypal thì bình thường chúng ta chỉ cần thẻ tín dụng là đủ trừ 4 nước : AU,UK,CA,US ( Những nước này cần Bank để Verified )
Từ trước giờ tất cả chúng ta đều quen gọi chung loại thẻ mà để verify paypal là VCC. Thực chất những thẻ này cũng chính là những thẻ ngân hàng bình thường từ khắp các ngân hàng trên thể giới. Với 1 tác dụng chung là show được EXPUSE CODE để verify Paypal Account ( Confirm Credit Card ) .

Danh sách các loại thẻ Prepaid phổ biến tại Việt Nam :
- Thẻ của Sacombank
- Thẻ của Eximbank
- Thẻ của MBBank
- Thẻ của VPBank
- Thẻ của Vietinbank

Mình xin đưa ra 1 số câu hỏi và câu trả lời sau:

1.Với Paypal từ 1 nước cụ thể mọi người luôn nghĩ rằng VCC sẽ phải từ nước đó mới được.?
Câu trả lời là không cần , và không quan trọng lắm , tất nhiên nếu được như thế thì tốt nhất.
Hiện chỉ có AVS VCC cho PP USA

2.Thời hạn hiệu lực của thẻ ( Exp Date ) bao lâu là hợp lý?
Như mình thấy thường thì 2 năm trở lên là tốt, Với những nhu cầu thấp hơn thì có thể lựa chọn loại 3,6 tháng.

3.Thời gian lấy expuse code của thẻ ?
Nên chọn loại thẻ có expuse code ngay lập tức ( Real time statement ) . Vì loại này thường từ bank tốt hơn.

4. VCC có bị backlist với Paypal không?
Về nguyên tắc VCC còn sử dụng được thì là chưa backlist với paypal nhưng tùy từng loại thẻ mà có sự tương tác tốt với Paypal hay không. Điều quan trọng hơn với Paypal là việc các bạn sử dụng Paypal như nào. Với bản thân mình thì sử dụng Paypal đúng cách quan trọng hơn là dùng VCC hay VBA tốt hay không. Tất nhiên lựa chọn những cái tốt nhất cũng chính là nền tảng để giúp tài khoản của bạn tồn tại lâu dài.

5 . Paypal có dễ bị Limitted không?
Câu này không có chuẩn mực nó phụ thuộc vào kinh nghiệm , sự may rủi các bạn đừng đổ lỗi cho VCC hay do này kia , Ngoài VCC ra nó còn phụ thuộc vào rất nhiều việc các bạn sử dụng. Theo mình quan trọng là Nguồn tiền giao dịch, Cookie, Catch, Trình duyệt, PC...

Ý kiến cá nhân như sau :
Với các loại VCC có trên thì trường hiện nay chủ yếu là Prepaid Card ( Thẻ trả trước ) chứ không phải là Virtual Card , do mọi người quen gọi nên gọi chung nó là VCC.
Kể cả trên thế giới hiện nay đang thịnh hành 1 số loại như : VCC của Nga, VCC của hệ thống IRêV Card, VCC của Entropay, VCC của Bancore...
VCC của các ngân hàng phát hành ví như tại Việt Nam nổi lên là SACOMBANK, EXIMBANK, MBBANK, VIETINBANK

- Entropay và Bancore bây giờ MMO trên thế giới ít người dùng , Nó đã tồn tại từ lâu. Hiên nay nó mới đưa vào thị trường Việt Nam nên mọi người tưởng là mới.
- Với thẻ trong nước thì mình thấy nổi lên là SACOMBANK. Theo ý kiển của mình 80% VCC bán tại thì trường là của Sacombank , Chủ yếu mọi người lấy tên khác đi thôi . Ví dụ bên mình mình gọi là VCC thường, Bên TrustCard thì gọi là Visa Internet Trust Card ... thực chất cũng đều là thẻ trả trước của Sacombank hết. Mọi người có thể tự đến Sacombank và mua với số lượng mà bạn cần.
Tương tự Eximbank, MBBank.... và 1 số ngân hàng khác cũng cung cấp loại thẻ trả trước VISA hoặc Master

Tại sao những seller như mình vẫn bán được và vẫn tồn tại được?
Đơn giản với nhu cầu của thị trường cần thì bọn mình còn tồn tại. Với nhiều người hiểu biết đủ về Paypal và VCC rồi thì sẽ coi là đắt là không cần thiết . Nhưng với những người có nhu cầu và chưa thực sự có kinh nghiệm thì đây là giải pháp mình nghĩ tốt nhất. Vì đến với bọn mình , Khách hãng sẽ tiết kiệm được thời gian tìm hiểu về thẻ cũng như thời gian đến ngân hàng.

Đây chỉ là những kinh nghiệm và ý kiến cá nhân của mình , Các bạn góp ý thêm nhé.
Mình đang tiến hành tạo các ebook cụ thể vì vậy rất cần sự góp ý của các bạn.

Thân ái.

Last edited:
Trải qua gần 10 năm làm việc trên lĩnh vực MMO và cung cấp các dịch vụ Verify Paypal , Amazon , Ebay ... mình xin chia sẻ với anh em như sau.
Về việc Verify Paypal thì bình thường chúng ta chỉ cần thẻ tín dụng là đủ trừ 4 nước : AU,UK,CA,US
Từ trước giờ tất cả chúng ta đều quen gọi chung loại thẻ mà để verify paypal là VCC. Thực chất những thẻ này cũng chính là những thẻ ngân hàng bình thường từ khắp các ngân hàng trên thể giới. Với 1 tác dụng chung là show được EXPUSE CODE để verify Paypal Account.

Mình xin đưa ra 1 số câu hỏi và câu trả lời sau:

1.Với Paypal từ 1 nước cụ thể mọi người luôn nghĩ rằng VCC sẽ phải từ nước đó mới được.?
Câu trả lời là không cần , và không quan trọng lắm , tất nhiên nếu được như thế thì tốt nhất.

2.Thời hạn hiệu lực của thẻ ( Exp Date ) bao lâu là hợp lý?
Như mình thấy thường thì 2 năm trở lên là tốt, Với những nhu cầu thấp hơn thì có thể lựa chọn loại 3,6 tháng.

3.Thời gian lấy expuse code của thẻ ?
Nên chọn loại thẻ có expuse code ngay lập tức ( Real time statment ) . Vì loại này thường từ bank tốt hơn.

4. VCC có bị backlist với Paypal không?
Về nguyên tắc VCC còn sử dụng được thì là chưa backlist với paypal nhưng tùy từng loại thẻ mà có sự tương tác tốt với Paypal hay không. Điều quan trọng hơn với paypal là việc các bạn sử dụng Paypal như nào. Với bạn thân mình sử dụng Paypal đúng cách quan trọng hơn là dùng VCC hay VBA tốt hay không. Tất nhiên lựa chọn những cái tốt nhất cũng chính là nền tảng để giúp accounts của bạn tồn tại lâu dài.

Câu này không có chuẩn mực có cả kinh nghiệm , sự may rủi các bạn đừng đổ lỗi cho VCC hay do này kia , Ngoài VCC ra nó còn phụ thuộc vào rất nhiều việc các bạn sử dụng. Theo mình quan trọng là Cookie, Catch, Trình duyệt, PC...

Mình xin chia sẻ thêm ý kiến cá nhân như sau :
Với các loại VCC có trên thì trường hiện nay chủ yếu là Prepaid Card chứ không phải là Virtual Card , do mọi người quen gọi nên gọi chung nó là VCC.
Kể cả trên thế giới hiện nay đang thịnh hành 1 số lọa như : VCC của Nga, VCC của hệ thống IRêV Card, VCC của Entropay, VCC của Bancore... VCC của các ngân hàng phát hành ví như tại Việt Nam nổi lên là SACOMBANK .

- Entropay và Bancore bây giờ MMO trên thế giới rất ít người dùng , Nó đã tồn tại từ lâu. Hiên nay nó mới đưa vào thị trường Việt Nam nên mọi người tưởng là mới.
- Với thẻ trong nước thì mình thấy nổi cộm lên là SACOMBANK. Theo ý kiển của mình 80% VCC bán tại thì trường là của Sacombank , Chủ yếu mọi người lấy tên khác đi thôi . Ví dụ bên mình mình gọi là VCC thường, Bên TRustCard thì gọi là Visa Internet Trust Card ... thực chất cũng đều là thẻ trả trước của Sacombank hết. Mọi người có thể tự đến Sacombank và mua với số lượng mà bạn cần.
Tại sao những seller như mình vẫn bán được và vẫn tồn tại được?
Đơn giản với nhu cầu của thị trường cần thì bọn mình còn tồn tại. Với nhiều người hiểu biết đủ về Paypal và VCC rồi thì sẽ coi là đắt là không cần thiết . Nhưng với những người có nhu cầu và chưa thực sự có kinh nghiệm thì đây là giải pháp mình nghĩ tốt nhất.

Đây chỉ là những kinh nghiệm và ý kiến cá nhân của mình , Các bạn góp ý thêm nhé.
Mình đang tiến hành tạo các ebook cụ thể vì vậy rất cần sự góp ý của các bạn.

Thân ái.

đang pm bác này cóa ai vào cho ý kiến ko nhể!!! :)

ông thớt này chắc đóng bảo hiểm để đó khè người dịch vụ gì mà pm cả ngày ko thấy trả lời 1 câu!!! haizzz

Last edited by a moderator:
Mấy lần nc cũng mất tích nữa chừng, mấy hôm trước cần mua VBA vô site kiếm nát luôn không thấy, hôm này thì đang reinstall lại opencart :binhsua113:

@DrDos : Do mình bận đi làm nên không online thường xuyên được vì vậy mình đã có cách thức mua hàng qua sms hoặc email. Bạn nên đọc kỹ trước.
@
kalista : Trước đây khi LR chưa vấn đề gì mình bán hàng auto qua web, Bây giờ Lr có vấn đề hiện chưa có giải pháp thay thế, TẠM dừng website là điều dễ hiểu mà bạn.
Các bạn có thể email, sms, ko call nhé.

Các bạn vào đây để cùng nhau chia sẻ kinh nghiệm nhé !!!

Câu này Hay
Câu này không có chuẩn mực có cả kinh nghiệm , sự may rủi các bạn đừng đổ lỗi cho VCC hay do này kia , Ngoài VCC ra nó còn phụ thuộc vào rất nhiều việc các bạn sử dụng. Theo mình quan trọng là Cookie, Catch, Trình duyệt, PC...
đừng tưởng Paypal nó ngu để nó không biết bạn làm gì với tài khoản của nó, không dưng nó đi limit đâu, phải có nguyên nhân của nó. Nhiều người dùng cứ đi đổ lỗi cho VCC, nực cười quá...

chào bạn, hiện giờ mình muốn làm thẻ ngân hàng số lượng lớn để reg paypal, bạn có thể giúp mình tìm hiểu được ko?

mình toàn dùng gift card của sacombank . loại đó thấy veri tốt

@DrDos : Do mình bận đi làm nên không online thường xuyên được vì vậy mình đã có cách thức mua hàng qua sms hoặc email. Bạn nên đọc kỹ trước.

Các bạn có thể email, sms, ko call nhé.

Bán Bancore và SmartCash có auto đó bạn
Mà mình thấy tính năng chuyển tiền đến số di động của người khác hay nay

Attachments

38.5 KB · Views: 142
Last edited:
SmartCard phí quá cao chắc sớm muộn cũng lụi tàn giống REV thôi.

paypal mình tên " hoàng mạnh cường ", sau đó mình update pp mình lên business với tên : "Ruou Hoa Vang" thì lúc mình with tiền về tiền có vào tài khoản ko mấy bác

SmartCard phí quá cao chắc sớm muộn cũng lụi tàn giống REV thôi.

Ghét nhất là tội nói bừa, chả liên quan gì đến nhau cả

SmartCash rẻ nhất thị trường nhé nạp từ VPBank giá đồng hạng 10k VÔ ĐỐI nhé

Phí nạp tiền vào thẻ
2.1 Nạp tiền vào thẻ từ tài khoản mở tại VPBank qua i2b, mobile banking 10.000 VND/giao dịch
2.2 Nạp tiền vào thẻ từ tài khoản mở tại ngân hàng thông qua chuyển tiền vào tài khoản 15.000 VND/giao dịch
2.3 Nạp tiền vào thẻ thông qua các kênh nạp tiền khác (thẻ nạp tiền, đối tác bên ngoài) 15.000 VND + 3%/Số tiền nạp vào thẻ

Last edited:
có trang nào cho add bank ảo giống bancore add VCC ảo k m,oi ng?

@teamsales06:
2.2 Nạp tiền vào thẻ từ tài khoản mở tại ngân hàng thông qua chuyển tiền vào tài khoản 15.000 VND/giao dịch
2.3 Nạp tiền vào thẻ thông qua các kênh nạp tiền khác (thẻ nạp tiền, đối tác bên ngoài) 15.000 VND + 3%/Số tiền nạp vào thẻ

Mình công nhận là phí phát hành rẻ nhưng còn 2 loại phí kia kia thì khác đó bạn.
2 Cái này đang là cao nhất trong các loại Prepaid hiện tại rồi đó bạn ạ. Vấn đề nữa là thời hạn của thẻ này cũng chưa cạnh tranh nhiều với các loại thẻ khác đâu. Chưa nói đến việc bị quá nhiều cổng thanh toán từ chối.( Mình đã trực tiếp kiểm tra )

Còn mình nói giống REV là lo lắng vì nó khá giống nhau , Các loại thẻ khác thì họ quản lý trực tiếp và phát hành trực tiếp còn Smartcash vời Rev giống nhau vì đều là do nước ngoài cộng tác với ngân hàng trong nước.( Cùng 1 người làm, cái này chắc bạn rõ hơn mình rồi ).

Theo mình được biết REV thất bại ra đi không kèn không trống và scam của rất nhiều người.

Last edited:
phân tích chả ăn nhập gì với nhau cả, bạn thử so sánh giá nạp 1 thẻ 100k, 1 thẻ 10 triệu xem nào.

so sánh cty khác nhau với nhau thì có vẻ 0 hợp lý nhỉ?

nếu đọc thêm tài liệu về những loại dịch vụ này thì các NH đều o tự làm mà đều làm với đối tác.

các bạn NH ở VN làm được thì hoan nghênh nếu PNL dương nhé, bạn thử hỏi các NH phát hành thẻ xem có mấy NH có lãi nhỉ, hay chỉ để trang trí câu khách cho dịch vụ khác.

Last edited:
Cái này vẫn rẻ nhất mà

Chào bạn teamsales06 : Cũng không muốn đôi co với bạn làm gì, Mỗi người đều có quyền có ý kiên riêng vì vậy thay vì đôi co bạn hãy đóng góp ý kiến đàng hoàng
Còn rõ ràng là bạn đang quảng cáo cho thẻ smashcard rồi. Bạn yên tâm nếu nó tốt thì mọi người sẽ tự có sự lựa chọn bạn nhé.
Mình cũng đã dùng hầu hết mọi loại thẻ rồi . Vấn đề ở đây là forums MMO và những người dùng thẻ cũng hoạt động trong lĩnh vực MMO vì vậy ngoài những tính năng giống nhau , thì còn phụ thuộc vào rất nhiều yếu tố khác.
Mong bạn hãy đóng góp = kinh nghiệm thực tế đó, chứ những ý kiến quảng bá hay những lý thuyết thì mình nghĩ bạn nên lập 1 topic riêng.

Hiện nay những loại thẻ được mọi người ưa chuộng nhất vẫn cần những tiêu chí :
- Thẻ làm việc tốt với Paygate.
- Thẻ có thời hạn cao.

sao 1 vài site mình đièn bancore vào ví dụ như vps free thì nó báo k dc?

sao 1 vài site mình đièn bancore vào ví dụ như vps free thì nó báo k dc?
Tùy vào từng Paygate từng loại thẻ mà có phù hợp hay không đó bạn ạ.

Tùy vào từng Paygate từng loại thẻ mà có phù hợp hay không đó bạn ạ.

ak, mình điên thẻ visa prepaid ACB của mình lại ok??
thẻ nao có thể qua đc tất hả c?

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,546
170,638
Latest member
mykim13944321
Back
Top Bottom