thuylinh6817

Senior
Reactions
525
MR
0.076
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Kiếm tiền online hiện không còn mới mẻ gì nữa, nó đang là xu hướng tất yếu của xã hội. Nếu ngoài công việc chính ra bạn làm thêm online thì còn đỡ. Tuy nhiên nếu bạn chọn cho mình công việc online làm công việc chính thì lại là chuyện khác. Trên thục tế #MMOER phải chịu áp lực rất lớn từ gia đình và xã hội.

Áp lực từ xã hội

Ngày xưa ông bà ta đã có câu “nhàn cư vi bất thiện”. Nếu bạn thấy 1 người hàng ngày cứ ở nhà hết ôm điện thoại lại chuyển sang ôm máy tính bạn sẽ nghĩ sao. Chắc chắn sẽ nói: người thì làm đ’ hết việc người thì cả ngày ngồi chơi, sao chả thấy nó đi làm gì suốt ngày ngồi, sao mà bố mẹ nó cũng giỏi nuôi. Gia đình thì nói: cả ngày ở nhà khồn được cái việc gì. Đấy bằng ấy lời rèm pha đã đủ nhức đầu chưa.

Không chỉ riêng mmo mà những công việc khác cũng vậy, để làm tốt thì đòi hỏi phải đầu tư tâm sức, thời gian vào nó chứ cười ngựa xem hoa thì làm sao mà làm tốt đươc. Vậy mà ở nhà làm thì toàn việc không tên, nên chất lượng công việc bị sa sút. Ai mà không có phòng riêng để làm việc thì rất khó tập trung.

Còn về cá nhân mỗi MMOER, tại sao họ lại chọn cho mình cái nghề làm như chơi, chơi như làm ấy. ở đây mình chỉ nói tới những người làm full time thôi nhé. 1 sự thật hơi phũ phàng đó chính là họ không thể tìm được 1 công việc bên ngoài, có thể nói là thất nghiệp. Có rất nhiều lý do mà họ bị thất nghiệp: công việc không phù hợp, không đáp ứng được yêu cầu công việc, mức lượng thấp chán chả muốn làm, ghét thăng chủ.... còn rất nhiều lý do khác nữa. Còn bạn, bạn có phải MMOER làm full time không? Lý do bạn tìm đến nghề mmo là gì? Công việc nào cũng thế có người giỏi, người khá, người kém. Muốn làm tốt thì cần phải kiên trì, đam mê thì bạn mới làm công việc ấy lâu được, nếu không có đam mê, làm chỉ vì tiền thì rất vì 1 lý do giời ơi đất hỡi nào đó bạn sẽ nghỉ việc. Làm việc online đòi hỏi bạn phải thật nghiêm khắc với bản thân, vì thời gian làm việc rất linh hoạt rất dễ bị bạn bè rủ rê đi chơi, nếu không biết từ chối rất dễ sa đà vào chơi mà quên đi làm

Tự làm ở nhà đồng nghĩa với việc bạn phải tự vạch ra kế hoạch, tự tìm hướng giải quyết. Để làm được những viêc ấy đòi hỏi bạn phải có đầu óc linh hoạt, biết suy tính được mất. Làm MMO nó khó vậy đấy nên nếu thấy ai cả ngày quanh quẩn góc nhà mà vẫn có tiền thì đừng vội phán xét, vì có thể họ đang kiếm tiền trên mạng đấy.

Đối với newber đang nghiên cứu tìm hiểu công việc online thì mình khuyên các bạn nếu đam mê thì hãy làm, còn nếu bạn làm vì thấy người này người kia kiếm tiền dễ như đi chơi thì nên dừng lại. Dễ với người ta nhưng với bạn thì có thể không. Để biết được mình có đam mê hay không thì dễ lắm, bạn cứ làm đi, nếu cả tháng bạn làm 8h/ ngày mới kiế được 1$/ tháng mà bạn vui kinh khủng thì bạn có đam mê với nghiệp #kiemtienonline rồi đấy. Còn nếu bạn thấy công sức mình bỏ ra quá nhiều mà thành quả thu đựơc chả là bao thì bạn nên dừng lại. Nếu không có đam mê thì bạn rất khó nếm được trái ngọt trên con đường #kiemtientrenmang. Chỉ có đam mê bạn mới kiên trì theo đuổi tới cùng cho dù co chuyện gì xảy ra.

Tuy nhiên theo ca nhân mình làm việc ở nhà rất dễ bị tự kỷ nên các bạn nên kiếm 1 công việc bên ngoài để làm, tối về bạn vẫn có 4h để #lamvieconline . như vậy mới là vẹn cả đôi đường. Đi làm vừa tăng mối quan hệ xã hội, lại tăng vốn hiểu biết về xã hội, áp dụng vào làm việc trực tuyến , làm cho vốn sống cuả bạn phong phú đa dạng hơn.

Đó chính là chân dung MMOER mà ít ai biết được, chúc các bạn chọn cho mình con đường sự nghiệp phù hợp nhất.

Chúc bạn thành công
Ngày xưa ông bà ta đã có câu “nhàn cư vi bất thiện”. Nếu bạn thấy 1 người hàng ngày cứ ở nhà hết ôm điện thoại lại chuyển sang ôm máy tính bạn sẽ nghĩ sao. Chắc chắn sẽ nói: người thì làm đ’ hết việc người thì cả ngày ngồi chơi, sao chả thấy nó đi làm gì suốt ngày ngồi, sao mà bố mẹ nó cũng giỏi nuôi. Gia đình thì nói: cả ngày ở nhà khồn được cái việc gì. Đấy bằng ấy lời rèm pha đã đủ nhức đầu chưa.

Thành công là câu trả lời cho tất cả mọi người

Có ham học kiếm tiền vào đây học cách kiếm tiền, mấy cách PR của bạn kiếm bạc cắt không đủ trả tiền điện

Có ham học kiếm tiền vào đây học cách kiếm tiền, mấy cách PR của bạn kiếm bạc cắt không đủ trả tiền điện
nói vậy chứ, ngoài tiền điện ra còn đủ nhiều thứ tiền khác nữa đấy

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,482
169,811
Latest member
nyaumeo

Most viewed of week

Most viewed of week

Back