Sử dụng giftcard eBay, Amazon

meomeo192

Newbie
Reactions
109
MR
0.000
Phone Number
Call me! Call me!
Facebook
Follow me on Facebook
Em kính chào mọi người.
Cho em hỏi là dùng Paypal Việt Nam, có sử dụng được giftcard eBay và Amazon mà các anh chị trong diễn đàn bán không ạ.
Nếu không thì cho em hỏi làm sao để sử dụng được giftcard eBay và Amazon để mua hàng ạ.
Em xin cảm ơn mọi người ạ.

Chào bạn. Để sử dụng giftcard Ebay bạn cần có một tài khoản PAYPAL US và một tài khoản EBAY US.
Để sử dụng giftcard AMAZON bạn cần có một tài khoản Amazon rồi redeem vào tài khoản sau đó mua hàng thôi. Amazon Gift ko yêu cầu quốc gia :D

Upvote 0
Em cảm ơn bác. cho em hỏi thêm là, khi em mua hàng ở eBay, lúc giá trên web là chưa có fee ship, khi thanh toán thì hiện ra fee ship, có cái kiểu như chuyển hàng chậm để cho giảm fee không ạ, chứ em nhìn tiền fee ship thấy mắc quá.

Upvote 0
"Amazon Gift ko yêu cầu quốc gia :D"
Cho em hỏi là sao anh chị mua Amazon gift, rate lại phân biệt Quốc gia vậy ạ.

Upvote 0
"Amazon Gift ko yêu cầu quốc gia :D"
Cho em hỏi là sao anh chị mua Amazon gift, rate lại phân biệt Quốc gia vậy ạ.
À mình nói hơi sai nghĩa tý. ý alf tài khoản Việt nam cũng dùng đc gift US ko như ebay thôi. Còn Amazon nó có nhiều hệ thông mà. Japan,uk,fr,de......mỗi web thfi dùng mỗi đơn vị tiền tệ khác nhau

Upvote 0
Cái vấn đề fee ship, cùng là địa chỉ nhận tại Mỹ, có lúc ship kiểu: FedEx Ground or FedEx Home Delivery thì không mất fee (như sản phẩm mua trực tiếp), nhưng có lúc UPSS First Class Package thì fee cao quá trời (như sản phẩm em đấu giá được).
Vậy việc fee ship cao hay thấp có phải là do mua trực tiếp hay đấu giá không ạ, nếu đấu giá mình muốn biết giá đã gồm fee ship chưa thì có cách nào không ạ? Mua trực tiếp còn có thể add cart rồi vào đó xem, chứ đấu giá thì đâu có làm thế được.
Em xin cảm ơn ạ.

Upvote 0
Chào bạn. Để sử dụng giftcard Ebay bạn cần có một tài khoản PAYPAL US và một tài khoản EBAY US.
Để sử dụng giftcard AMAZON bạn cần có một tài khoản Amazon rồi redeem vào tài khoản sau đó mua hàng thôi. Amazon Gift ko yêu cầu quốc gia :D
thêm tí cho chuẩn nhé ! EBAY VIET NAM VÀ PAYPAL VIET NAM cũng đều sử dụng được code nha b ! :) !
Sẵn tiện mình bán code ebay kkkk ai cần pm ! :D PR tí :)

Upvote 0
Cái vấn đề fee ship, cùng là địa chỉ nhận tại Mỹ, có lúc ship kiểu: FedEx Ground or FedEx Home Delivery thì không mất fee (như sản phẩm mua trực tiếp), nhưng có lúc UPSS First Class Package thì fee cao quá trời (như sản phẩm em đấu giá được).
Vậy việc fee ship cao hay thấp có phải là do mua trực tiếp hay đấu giá không ạ, nếu đấu giá mình muốn biết giá đã gồm fee ship chưa thì có cách nào không ạ? Mua trực tiếp còn có thể add cart rồi vào đó xem, chứ đấu giá thì đâu có làm thế được.
Em xin cảm ơn ạ.
Nâng cấp TK AMZ thì đc free 2 days shipping đó :v, dành cho những người hay mua nhiều hàng....

Upvote 0
mọi người cho mình hỏi có ai mua gif intunes không nhỉ giờ kiếm bên buy và sell không thấy ai nữa

có 1 cái 10$ bán kiếm tiền uống cafe thôi

Upvote 0
nhờ mua giúp hàng ở amz, ebay tính fee dịch vụ có đắt ko mn?
đang tính mua ít linh kiện pc tầm 20-50 triệu mà ko biết ai đang có dịch vụ này :D

Upvote 0
Upvote 0
ebay cần paypal us và ebay us nha bác,amazon thì ko cần,nhưng amz lập acc mới cần

Upvote 0
Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
418,593
170,688
Latest member
inhopanphat
Back
Top Bottom