Solved SỐ tài khoẢn acb prepaid có phẢi sỐ trên thẺ?

Status
Not open for further replies.

kemaam01

Banned
Reactions
99
MR
0.000
NhƯ tiêu ĐỀ bẠn nào biẾt cho tỚ biẾt vỜi :D

Last edited by a moderator:
để giao dịch, chuyển $ vào thẻ thì chỉ cần sô đó, còn số tài khoản thì ra cây ATM in cái thông tin ra là biết

Nếu thẻ bạn là thẻ ACB thì cái số trên thẻ chính là số tài khoản
Nếu cách đây mấy tháng số tài khảon của thẻ ACB là 8 số thì bây giờ là số thẻ trên thẻ của bạn luôn

16 số ghi trên mặt thẻ đó :D
cũng có loại 9 số (nhưng bữa nay chỉ còn loại 16 số prepaid :D)

Thẻ visa ACB có 2 loại là Visa Debit (có mở tài khoản ngân hàng) và Visa Prepaid (không cần mở TK ngân hàng).
Đối với thể Visa Debit thì số tài khoản là số trên thẻ khách hàng mà ngân hàng đưa cho bạn (mình không nhớ mấy số nhưng hình như < 10 số), còn số thẻ là 16 số trên thẻ. Như vậy để ra ngân hàng nộp tiền vào thẻ thì phải nộp bằng số TK (< 10 số), còn verify PP thì dùng số thẻ (16 số)
Đối với thể Visa Prepaid thì số TK + số thẻ là 1 (16 số trên thẻ).
Mình nói như thế đúng không nhỉ:binhsua33:

Thẻ visa ACB có 2 loại là Visa Debit (có mở tài khoản ngân hàng) và Visa Prepaid (không cần mở TK ngân hàng).
Đối với thể Visa Debit thì số tài khoản là số trên thẻ khách hàng mà ngân hàng đưa cho bạn (mình không nhớ mấy số nhưng hình như < 10 số), còn số thẻ là 16 số trên thẻ. Như vậy để ra ngân hàng nộp tiền vào thẻ thì phải nộp bằng số TK (< 10 số), còn verify PP thì dùng số thẻ (16 số)
Đối với thể Visa Prepaid thì số TK + số thẻ là 1 (16 số trên thẻ).
Mình nói như thế đúng không nhỉ:binhsua33:
Thống nhât ý kiến với ban này
Mình sài ACB visa Debit hiện tại thì số tài khoản là 9 số

ACB mình còn chưa đổi pincode có sao không nhỉ tìm quanh khu mình ở mà kô kiếm được cái cột ATM

mất thẻ visa prepaid thì ko rút đc tiền bằng chứng minh,vì thẻ ko liên kết tới tài khoản nào cả,bài học xương máu

COnfirm với các bạn chiều vừa đi mở về xong , gửi tiền
Mình làm thẻ Visa Prepaid : thẻ không có chữ prepaid vẫn chỉ ghi Visa Debit , số thẻ là số tk luôn ( đã kiểm chứng vì làm xong gửi tiền vào luôn), thẻ còn logo world cup 2010 ( chắc thẻ cũ vẫn còn , mình ngại ra chi nhánh làm phòng giao dịch ) ,

update : vừa very PP mất chưa đến 5 ph công nhận ACb chất thật

Em dùng debit. Thực ra gửi tiền ra hay vô tài khoản thì dùng mã nào cũng đc, không quan trọng là mã thẻ hay mã TK. Nhưng lúc veri trên mạng thì dứt khoát phải là mã thẻ, còn rút tiền về ngân hàng thì bắt buộc mã TK:D

Prepaid số TK = số thẻ. Vừa rút 22$ về thẻ. Thẻ Worlcup luôn

đúng là số trên thẻ đó cậu, nhưng dùng của ACB thì cẩn thận kẻo mất thẻ là toi đấy :|

Help Help , giúp mình với các bro ơi, mình vừa mới làm thẻ visa debit Prepard cua acb sáng nay, nhưng khi mình chage wmz , nhập số tài khoản 16 số trên thẻ, thì nó báo là ko chính xác, mình đã kiểm tra kỳ lắm rồi, các Bro giải thích giùm mình với!

Help Help , giúp mình với các bro ơi, mình vừa mới làm thẻ visa debit Prepard cua acb sáng nay, nhưng khi mình chage wmz , nhập số tài khoản 16 số trên thẻ, thì nó báo là ko chính xác, mình đã kiểm tra kỳ lắm rồi, các Bro giải thích giùm mình với!
Số tài khoản khác số thẻ, khi nạp tiền hoặc chuyển khoản có thể dùng số thẻ thay số tài khoản
Muốn biết số tài khoản thì ra cậy atm của acb lấy bảng kê hoặc gọi điện thoại hoặc chuyển khoản rồi xem trên Ủy nhiệm chi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week