SCAM Skype fake nick Lừa đảo 4200 BTCE 0071001152743 nguyen Thanh Luan

Status
Not open for further replies.
Thấy mấy bác cứ nghĩ pr cho dịch vụ. Thực ra e thấy nó cũng có chút vớ vẫn, là tại sao giao dịch 1 lèo cả 100tr. Mà chẳng cần xem đúng tên người nhận là ai, trong khi A Cuibap giá cả và uy tín lâu nay. Giao dịch 1-2 lần là rõ tên Giang Tai rồi. Mà tại sao vẫn có thể chuyển cho cái tên Nguyen Luan gì đấy là 1
Cái thứ 2, có ngươi bảo a là 20tr a còn chia ra nhiều lần. mà lần này, a lại gởi 99tr 1 cái vèo không truy vấn và sn. Thiết nghĩ nên suy nghĩ lại việc a bị scammer nó thế nào
( chủ quan, cố ý, hay vô tình)
Cái thứ 3. Là e xin chia buồn với a. 100tr hiện tại không to lắm với 1 số người, nhưng thực sự là rất khó kiếm. Nên nếu có pr hay có là mất thật. Thì e cũng xin chia buồn cùng a, một bài học đắt giá cho cuộc sống sau này.

Các bác cứ bảo ra CA , ra đó mà trình báo rồi xem họ giải quyết như thế nào , ngồi đi em uống nước ghi rõ sự việc abc vào đó , rồi để ae xem xét , có gì a gọi lên , còn bank VCB đã chuyển là ko có hold với giữ gì hết , còn có tên bank làm cái j , bao nhiêu vụ trên MMO có tên bank vẫn chìm xuồng đấy thôi , Nó xác định lừa đảo đến tiền trăm triệu thì , Bank với nó sẽ ko có manh mối j hết ,

mình chỉ khoanh nhiêu đó thôi. ai hiểu sao hiểu =)) chiêu pr rẻ rách

nhiều bạn nói bank ko hold là sai, bản thân mình bị bank hold mấy lần khi chủ tài khoản bị lừa chuyển tiền vào tài khoản của mình. Khi hold nó không báo, sau đó bank sẽ gọi điện báo có khoản xyz này chủ tài khoản bảo bị lừa/mất tài khoản nên chuyển vào, bank đang hold. Nhưng bank sẽ chỉ hold xx giờ, nếu đồng ý hoàn lại thì bank sẽ hoàn, còn ko đồng ý thì hết giờ bank sẽ bỏ hold, nhưng sẽ phải tự làm việc với Công an nếu chủ tài khoản kia có khiếu nại,...

Đại đa số người bị lừa đều có tâm ý e ngại, tặc lưỡi, ậm ừ cho qua nên scam nó càng lộng hành.

Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền mặt.
Có điều chia buồn với cậu số tiền quá lớn. Làm j cũng bình tĩnh thôi. Những người làm ăn đàng hoàng người ta k giục bạn nhanh thêm 5 10p đâu.
Mất tiền thì làm lại thôi.

Mình tưởng tượng, nếu mình bị mất 100 triệu trong tình huống này, mình nói bank khóa TK kia, nó mà không khóa mình sẽ hét toáng lên. Mình phải làm tới cùng, đến khi nào nó khóa thì thôi.

Hoặc thà là bị tóm vì tội quấy rồi hoại phá Bank. Không dễ ji mình bỏ về.
Cũng định vậy, đi có mình nên
Mọi sai lầm đều phải trả giá bằng tiền mặt.
Có điều chia buồn với cậu số tiền quá lớn. Làm j cũng bình tĩnh thôi. Những người làm ăn đàng hoàng người ta k giục bạn nhanh thêm 5 10p đâu.
Mất tiền thì làm lại thôi.
Thank 2 bạn nhiều. Mình cảm ơn.

nếu mà mất 100 tr cũng là 1 tài sản lớn mà còn lên cmt đc thì cũng hơi bình tĩnh nhỉ

Cố gắng ra công an phường trình báo đi cậu. Người ta sẽ đưa lên Quận sẽ làm mà, lúc trước có 1 người bị scam ABC mình là người nhận tiền, người đó đã ra phường trình báo, phường đưa lên Quận, gởi giấy báo mình lên làm việc, may mà có số phone và email của SCAM mình liên lạc đc, nó sợ pay lại, số tiền chỉ gần 12tr thì fai. Cuối cùng SCAM fai ói ra lại. Nên cứ ra công an trình báo đi, cơ hội cuối cùng đó, còn cậu muốn bỏ qua thì tùy cậu thôi.

Cố gắng ra công an phường trình báo đi cậu. Người ta sẽ đưa lên Quận sẽ làm mà, lúc trước có 1 người bị scam ABC mình là người nhận tiền, người đó đã ra phường trình báo, phường đưa lên Quận, gởi giấy báo mình lên làm việc, may mà có số phone và email của SCAM mình liên lạc đc, nó sợ pay lại, số tiền chỉ gần 12tr thì fai. Cuối cùng SCAM fai ói ra lại. Nên cứ ra công an trình báo đi, cơ hội cuối cùng đó, còn cậu muốn bỏ qua thì tùy cậu thôi.
cảm ơn bạn. mình bỏ.

Xác định là mất. nhưng...
Anh em mmo4me hãy truy tìm thông tin thằng khốn nạn này giúp mình,
ai có thông tin gì về nó, mình hậu tạ.
Thông báo với mọi người là thua!
Đã ra VCB họ nói là không làm gì được.
VCB họ ko làm được gì đâu, mình đã từng bị và từng báo và cũng chả được gì. Gọi cả C50 vẫn chẳng ăn thua bọn nó lo làm án điểm còn vụ khác nó cứ ậm ừ trong khi tiền lừa đảo thì thằng lừa đảo chỉ cần đi qua site auto nào đó mua code là lại chuyển thành tiền của nó trong 1 nốt nhạc. Nhân đây em cũng ké nếu có gặp được thủ phạm thì người anh em cần hỗ trợ công cụ nào cứ ới em một tiếng. Chỉ cần sau khi giải quyết xong đi hấp tiệt trùng đầy đủ để khỏi lưu lại adn của kẻ xấu là được. Gặp được bọn nó cứ thọc tiết trước rồi tính.

cảm ơn bạn. mình bỏ.

Mọi việc kết thúc tại đây. Một trong những report êm xui, nhẹ nhàng nhất mà mình từng thấy.

SUY ĐOÁN VIỄN VÔNG CHO VUI:
  1. Chủ thread làm ăn mờ ám, ko đám báo công an.
  2. 100 triệu đối với chủ thread cũng chỉ như bữa sáng đối với mọi người.
  3. Chủ thread tạo scandal giả để thu hút chú ý, tạo danh tiếng, mua sự thương hại của mọi người.
  4. Chủ thread bị scam thật, nhưng đang dùng kế "ve sầu thoát xác". Chủ thread biết thằng scammer thế nào cũng mò vào topic này đọc nên cố tình làm ra vẻ như bỏ cuộc, nhưng thực ra là đang âm thầm đặt bẫy để hốt scammer.
:D

Mọi việc kết thúc tại đây. Một trong những report êm xui, nhẹ nhàng nhất mà mình từng thấy.

SUY ĐOÁN VIỄN VÔNG CHO VUI:
  1. Chủ thread làm ăn mờ ám, ko đám báo công an.
  2. 100 triệu đối với chủ thread cũng chỉ như bữa sáng đối với mọi người.
  3. Chủ thread tạo scandal giả để thu hút chú ý, tạo danh tiếng, mua sự thương hại của mọi người.
  4. Chủ thread bị scam thật, nhưng đang dùng kế "ve sầu thoát xác". Chủ thread biết thằng scammer thế nào cũng mò vào topic này đọc nên cố tình làm ra vẻ như bỏ cuộc, nhưng thực ra là đang âm thầm đặt bẫy để hốt scammer.
:D
Conan nhập

Bọn scam đang mua được rất nhiều tk VCB, cho nên các giao dịch qua VCB của bọn chúng là chủ yếu. Dù có lấy được thông tin thì thông tin đó cũng là thông tin giả, không phải là thông tin chính của bọn chúng. Chúng cũng ko dùng sms gì cả vì sợ lộ sdt. Chủ yếu nó dùng số tiền lừa được để đi giao dịch mua tiếp code, qua một vài động tác thì tiền sẽ được rửa. Nếu chủ thớt thâm nhập vào giới UG để điều tra thêm có khi có được thông tin.

chia buồn với bác

VCB họ ko làm được gì đâu, mình đã từng bị và từng báo và cũng chả được gì. Gọi cả C50 vẫn chẳng ăn thua bọn nó lo làm án điểm còn vụ khác nó cứ ậm ừ trong khi tiền lừa đảo thì thằng lừa đảo chỉ cần đi qua site auto nào đó mua code là lại chuyển thành tiền của nó trong 1 nốt nhạc. Nhân đây em cũng ké nếu có gặp được thủ phạm thì người anh em cần hỗ trợ công cụ nào cứ ới em một tiếng. Chỉ cần sau khi giải quyết xong đi hấp tiệt trùng đầy đủ để khỏi lưu lại adn của kẻ xấu là được. Gặp được bọn nó cứ thọc tiết trước rồi tính.
Thank! cm hay nhất top.

Đọc mấy dòng của ông chủ topic thấy ức chế dùm nên phát biểu vậy thôi mod! Có gì đâu mà xúc phạm cơ chứ :p

chủ topic mât tiền lên report để anh em tránh ! còn bị nghe chửi thì ..... !

Sa mạc lời, đọc từ hôm qua rồi nhưng hôm nay mới quyết định comment.
Chủ thớt cứ thử tới trụ sở CA nơi mình sống làm cái đơn xem sao, biết đâu các anh ấy đang rảnh ... :) , sắp 30/4 ~ 1/5 có phát làm án điểm cũng hay phết ấy chứ.
Mình thì nghĩ 100t thì cũng to ấy, nhưng mấy bác làm ăn nhớn thì cày 2~3 tháng là cùng chứ bao nhiêu, chúc bạn luôn luôn tỉnh táo, giữ gìn sức khỏe, còn người còn của :) ... Và từ việc này rút kinh nghiệm cho những lần sau.

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week