Help Site video cần giải pháp load balancing cho bandwidth.

anonymoux

Junior
Reactions
47
MR
0.271
Insuree Balance
0
Hiện mình đang dùng 1 con server BW 1Gbps để stream video lên web. Đơn giản là get link lấy file tĩnh dạng abc.com/video.mp4 rồi nhúng vào player.
Lượng visitorđang tăng khá nhanh và sắp phá ngưỡng 1Gbps nên mình đang tìm giải pháp kết nối nhiều server với nhau để mở rộng băng thông.
Có thử qua Round-robin DNS. nhưng mỗi lần click tua video đến một vị trí thời gian bất kỳ là nó lại request đến IP server stream khác, khá chậm nhiều khi bị đơ luôn video.
Ai có giải pháp cho mình tham khảo với.

Bác ui người ta thường xài cờ lau fare mà! Còn cân bằng tải phải thêm đường net và và ứng dúng hỗ trợ!

Bác ui người ta thường xài cờ lau fare mà! Còn cân bằng tải phải thêm đường net và và ứng dúng hỗ trợ!
Bác dựng trên server vật lý à bác. Em tưởng bác dùng cloud server thì đầu tư thêm server làm HA. à mà dùng server vật lý cũng làm đc mà. Đầu tư thêm con cloud server làm HA thui ko cần ứng dụng gì cấu hình con cloud server đó làm LB là đc mà bác

Bác dựng trên server vật lý à bác. Em tưởng bác dùng cloud server thì đầu tư thêm server làm HA. à mà dùng server vật lý cũng làm đc mà. Đầu tư thêm con cloud server làm HA thui ko cần ứng dụng gì cấu hình con cloud server đó làm LB là đc mà bác
Như thế sẽ chậm nhá! Bác trên đã có ứng dụng chỉ mua thêm vài đường Net, mà có lẽ Bác kia chưa kham nổi nên cần thêm giải pháp!

Hiện mình đang dùng 1 con server BW 1Gbps để stream video lên web. Đơn giản là get link lấy file tĩnh dạng abc.com/video.mp4 rồi nhúng vào player.
Lượng visitorđang tăng khá nhanh và sắp phá ngưỡng 1Gbps nên mình đang tìm giải pháp kết nối nhiều server với nhau để mở rộng băng thông.
Có thử qua Round-robin DNS. nhưng mỗi lần click tua video đến một vị trí thời gian bất kỳ là nó lại request đến IP server stream khác, khá chậm nhiều khi bị đơ luôn video.
Ai có giải pháp cho mình tham khảo với.
không liên quan. Nếu bác cần data phim thì hú e :D

không liên quan. Nếu bác cần data phim thì hú e :D
Em sắp sang nhật onstie nên em cần bán source web phim bao gồm hơn 7k phim lẻ + 2k phim bộ. Ngoài ra đi kèm tool leech phim. Các bác mua về chỉ việc chạy không tốn dung lượng lưu trữ phim vì có tool leech từ web khác. Bác nào quan tâm ib theo tele @doronal09 em gửi demo + giá nhé.

Last edited:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,480
169,807
Latest member
vivianrichardson

Most viewed of week

Most viewed of week

Back