Site truyện tranh, cần tư vấn máy chủ cho site truyện tranh lớn

lamanh98

Newbie
Reactions
1
MR
0.075
Chào mọi người, hiện mình muốn làm một site truyện tranh lớn nhưng đang gặp vấn đề về cái hạ tầng, tối ưu load ảnh khi có lượng lớn traffic cao, trước mình có làm qua một cái site nhỏ rồi, nhưng vẫn chưa biết cách khắc phục cái máy chủ, cần các bro tư vấn nên thuê máy chủ ở đâu hay như nào, cảm ơn mọi người trước!

Mmo01

Senior
Solutions
2
Reactions
370
MR
11.531
Chào mọi người, hiện mình muốn làm một site truyện tranh lớn nhưng đang gặp vấn đề về cái hạ tầng, tối ưu load ảnh khi có lượng lớn traffic cao, trước mình có làm qua một cái site nhỏ rồi, nhưng vẫn chưa biết cách khắc phục cái máy chủ, cần các bro tư vấn nên thuê máy chủ ở đâu hay như nào, cảm ơn mọi người trước!
Máy chủ đặt đâu, lượng view từ nước nào thid nên đặt máy chủ tại đó. Còn nếu là đủ thứ nước thì nên xài cdn mới tối ưu được lượng traffic đến và đi.

Upvote 0

lamanh98

Newbie
Reactions
1
MR
0.075
Máy chủ đặt đâu, lượng view từ nước nào thid nên đặt máy chủ tại đó. Còn nếu là đủ thứ nước thì nên xài cdn mới tối ưu được lượng traffic đến và đi.
Site Việt bạn ơi! Nếu bạn biết thì giới thiệu mik cách setup ! Cần thuê sever ở đâu, các bước setup, tại mik ko phải coder nên mong các bro giải thích giúp mik kỹ càng chút, mik cảm ơn!

Upvote 0

kalista

Hero
Reactions
527
MR
0.301
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
Site Việt bạn ơi! Nếu bạn biết thì giới thiệu mik cách setup ! Cần thuê sever ở đâu, các bước setup, tại mik ko phải coder nên mong các bro giải thích giúp mik kỹ càng chút, mik cảm ơn!

Sử dụng CDN khá dễ:
- Tìm dịch vụ CDN giá ổn (Google), ví dụ KeyCDN
- Đăng ký nó, thêm CNAME domain của mình vào KeyCDN
- Thay link hình hiện tại bằng link CNAME của CDN

Xong :)

Upvote 0

pass

Junior
Reactions
19
MR
0.222
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
cần ib mình giúp

Upvote 0
Reactions
647
MR
0.551
cần thì inbox mình, đa số sẽ lưu web ở 1 server riêng, ảnh sẽ ở 1 server riêng,cài cdn + cache vào là ok. Quan trọng là code thế nào nữa, code chuẩn + server mạnh sẽ load nhanh thôi

Upvote 0

Hienhihi

Newbie
Reactions
0
MR
0.206
Bên mình cho thuê chổ đặt cname trong domain ko b

Upvote 0

Announcements

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week

Most discussed of week