SCAM site tiendientu.exchange scam không chịu chuyển tiền và trốn ko trả refund

bitay123

Newbie
Reactions
4
MR
0.000
Mình mua pokerstart từ TienDienTu
Mà ko trực tiếp chuyển khoản , mình nhờ em mình chuyển ( vì tết ngân hàng ko làm việc , thế mới cay )
và mình có biên lai mua hàng bên nó : (thông tin mua hàng mình có đầy đủ )
https://tiendientu.exchange/tracking/f96643c9dc21ad9a4c54ab151a51beac.html

Bên kia đã nhận được tiền mà ko chịu chuyển PStar cho mình còn bắt mình chụp hình này nọ , mình tức quá kêu refund cho mình thì nó trốn luôn ...

2 tấm hình đầu ko liên quan , em mình ko chịu chụp , cả mình nếu la mình mình cũng ko chụp , chụp lộ thông tin bọn nó hack luôn ngân hàng của mình thi lam sao .

Đội ngũ support chậm vl cái web
mod xử lý dùm tụi Trang TienDienTu đc không ??

Bổ sung cho bác chủ sàn TienDienTu :
"Đông ý với bác, chủ sàn này k chuyên nghiệp. check memo và chuyển PS vào ID theo form đã tạo. khách ghi sai tài khoản tự khách chịu, chứ k hiểu sao bắt xác minh để làm gì. chắc muốn kiếm thêm thông tin khách hàng để dùng vào việc khác.

P/S: CMND mặt trc và mặt sau + hình sefile bây giờ đang được bán rầm rộ nhé. Mình cũng làm trong dịch vụ veri hộ nên mình biết. "

Attachments

208.2 KB · Views: 750
    160.6 KB · Views: 595
    253.3 KB · Views: 551
    148.4 KB · Views: 530
    168.5 KB · Views: 555
Last edited:
Giao dịch mua tiền mà bắt veri đủ kiểu phức tạp thế?

Cái vụ xác minh giao dịch thì đúng rồi, tên nhận với tên chuyển nó khác thì phải xác minh chứ sao?
Còn bạn không chịu xác minh thì thương lượng cách giải quyết số tiền, tìm các để xác minh và refund hay gì đó.
Chứ vừa nói mấy câu đã hô người khác scam rồi chụp mũ các kiểu thì nếu đổi lại là mình, mình cũng chửi bạn nhé :D

Giao dịch mua tiền mà bắt veri đủ kiểu phức tạp thế?
chắc phòng bọn hack với scam đấy bác :D Nhớ không lầm thì ông admin web này dính mấy vụ, nên chắc giờ cẩn thận(mặc dù hơi quá)

chắc phòng bọn hack với scam đấy bác :D Nhớ không lầm thì ông admin web này dính mấy vụ, nên chắc giờ cẩn thận(mặc dù hơi quá)
Làm gì có vụ bắt veri này nọ. chưa thấy trang nào mua bán tự động mà bắt veri mới thực hiện giao dịch. Làm ăn như này thì dẹp sớm.
https://www.bestchange.com/
Lần sau cứ vào mấy trang này auto đổi cho nhanh. nước ngoài nó làm ăn chuyên nghiệp k như thánh Việt Nam này, cứ như này Việt Nam khi nào mới khá nổi, bao nhiêu phí phải chi cho bọn nước ngoài chứ không dám chi cho dân trong nước.

Report chậm được chứ ko rp scam được đâu bạn. Giờ nhiều TG bị mời len uống trà vì ABC rồi. Quen bỏ qua chứ new mà có yếu tố khả nghi thì phải verify hết. Xui là bạn đi nhờ chứ ko phải tự bạn ck

b ấy cũng có lý của b ấy hết lễ bạn ra bank làm tra soát là xong! VCB nó k hiện ai đã ck tới nếu ck bằng wweb

Làm gì có vụ bắt veri này nọ. chưa thấy trang nào mua bán tự động mà bắt veri mới thực hiện giao dịch. Làm ăn như này thì dẹp sớm.
https://www.bestchange.com/
Lần sau cứ vào mấy trang này auto đổi cho nhanh. nước ngoài nó làm ăn chuyên nghiệp k như thánh Việt Nam này, cứ như này Việt Nam khi nào mới khá nổi, bao nhiêu phí phải chi cho bọn nước ngoài chứ không dám chi cho dân trong nước.
Em cũng chưa giao dịch site này, toàn santienao với rimiti. Nhanh gọn.
Ông admin site này thấy mấy năm nay gặp phốt suốt, hết bị scam lại bị bọn hack hỏi thăm.
Còn phốt delay thì nhiều hơn ăn cơm rồi :D

View attachment 124473
b ấy cũng có lý của b ấy hết lễ bạn ra bank làm tra soát là xong! VCB nó k hiện ai đã ck tới nếu ck bằng wweb
Trong giao dịch đã có memo và tài khoản PS. Nếu chủ sàn check và đã thấy đúng số tiền và memo thì phải chuyển tiền vào tk PS có sẵn trong giao dịch, mình k hiểu thằng chủ sàn nó bắt veri để làm gì?

Mà thằng chủ sàn ăn nói bố láo thật, chửi *** *** khách luôn. Mất thiện cảm thật

Em cũng chưa giao dịch site này, toàn santienao với rimiti. Nhanh gọn.
Ông admin site này thấy mấy năm nay gặp phốt suốt, hết bị scam lại bị bọn hack hỏi thăm.
Còn phốt delay thì nhiều hơn ăn cơm rồi :D
Vậy thì cạch đi, lí do này nọ làm khó khách cả thôi, hack hay scam chỉ nó biết, không thể đưa khách vào trường hợp mình gặp để làm khó. Làm ăn mà k biết check trc khi phiền khách. Chả chuyên nghiệp tí nào.

Trong giao dịch đã có memo và tài khoản PS. Nếu chủ sàn check và đã thấy đúng số tiền và memo thì phải chuyển tiền vào tk PS có sẵn trong giao dịch, mình k hiểu thằng chủ sàn nó bắt veri để làm gì?

Mà thằng chủ sàn ăn nói bố láo thật, chửi *** *** khách luôn. Mất thiện cảm thật
bác nói chuẩn VKL , em là thằng làm ra cai đơn giao dịch đó , em chuyển khoản xong cho nó thì nó cứ chuyển PS vào cái ID là xong , sao nó cứ bắt phải xác minh làm cái gì không biết , còn chửi ngược cả mình , trong khi cái đơn hàng đó chỉ có 1 mình mình là quan tâm kêu nó check đơn đó , ngoài ra ko còn ai kêu nó xử lý cái đơn đó , mà nó ko tin mình chính chủ

Trạng Thái : Chờ Chuyển Tiền . mà thằng chủ sàn vẫn ko chuyển , bắt mình xác minh mới chịu chuyển

bác nói chuẩn VKL , em là thằng làm ra cai đơn giao dịch đó , em chuyển khoản xong cho nó thì nó cứ chuyển PS vào cái ID là xong , sao nó cứ bắt phải xác minh làm cái gì không biết , còn chửi ngược cả mình , trong khi cái đơn hàng đó chỉ có 1 mình mình là quan tâm kêu nó check đơn đó , ngoài ra ko còn ai kêu nó xử lý cái đơn đó , mà nó ko tin mình chính chủ
Đông ý với bác, chủ sàn này k chuyên nghiệp. check memo và chuyển PS vào ID theo form đã tạo. khách ghi sai tài khoản tự khách chịu, chứ k hiểu sao bắt xác minh để làm gì. chắc muốn kiếm thêm thông tin khách hàng để dùng vào việc khác.

P/S: CMND mặt trc và mặt sau + hình sefile bây giờ đang được bán rầm rộ nhé. Mình cũng làm trong dịch vụ veri hộ nên mình biết.

Đông ý với bác, chủ sàn này k chuyên nghiệp. check memo và chuyển PS vào ID theo form đã tạo. khách ghi sai tài khoản tự khách chịu, chứ k hiểu sao bắt xác minh để làm gì. chắc muốn kiếm thêm thông tin khách hàng để dùng vào việc khác.

P/S: CMND mặt trc và mặt sau + hình sefile bây giờ đang được bán rầm rộ nhé. Mình cũng làm trong dịch vụ veri hộ nên mình biết.
ban đầu em tưởng nó lấy CMND mặt trc sau để nó ra ngân hàng hacks tai khoản của mình chứ

site bố thì bố đòi. *** đưa thì lượn chỗ khác ai kêu ngu vô mua :D

dis con mực ,muốn chửi thằng loz chủ sàn vkl mà nghĩ lại nó đang giữ tiền của mình nên thôi , cố nc binh thường vs nó

Em hay giao dịch với mấy site quốc tế, cũng hay có vụ bắt verify, nhưng đó là cho những giao dịch có nguồn tiền từ những payment method khó nhằn như paypal hoặc thẻ visa và với số tiền khá lớn, chứ gửi bank còn bắt xác minh thì ít gặp(nên em mới nói lão ấy cẩn thận hơi quá)

Còn vụ lão ấy giữ tiền thì em không bình luận, cái này để mod giải quyết, em không có quyền can thiệp.

Nhưng nói thật, trước giờ bị bắt xác minh em chỉ xì 1 ít thông tin với 1 số site đủ lớn và đủ làm em tin tưởng, còn không thì cứ bảo là không muốn lộ thông tin, họ vẫn refund về cho em không mất 1 xu. Chứ chưa bị giữ tiền lần nào :D

Cho nên em cũng không hiểu mục đích giữ tiền của admin tiendientu ở đây là nhằm mục đích gì, cho dù sợ đó là giao dịch từ bank hack đi nữa, nhưng chỉ cần refund thì sau này người ta có mất mát gì cũng đâu liên quan tới mình đâu nhỉ?
Nghe có vẻ hơi vô trách nhiệm nhưng sự thật là thế. Chứ nắm tiền của khách không refund còn mang tiếng mà chẳng được lợi gì :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,223
170,368
Latest member
quangtien123456
Back
Top Bottom