Solved [Share][Big Update] Tool Check Duplicate SSH 2 list với nhau v1.02

sandaru

Hero
Verified
Reactions
1,354
MR
0.030
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Rảnh rỗi viết tool để sử dụng cho công việc, nhân tiện share luôn cho anh em nào cần sử dụng

Chức năng:
+ Check duplicate SSH từ List A so sánh sang List B (Check theo IP, ko kèm theo theo user/pass)
+ Loại bỏ những SSH sai type(ip|user|pass).
+ Show List SSH Duplicated trong list A khi check xong, có thể xuất ra.
+ Kết hợp 2 List A và B lại(sau khi check)
+ Tốc độ check nhanh - ưu tiên <50k SSH.

=== Update v1.02 ===
  • Thay đổi thuật toán giúp check nhanh hơn
  • Sẽ check trùng list A, B lúc import(trùng solo trong file A và B trước)
  • Thay đổi giao diện
  • Thêm tính năng export không trùng từ A, B(VD A,B trùng 14 con thì loại 14 con đó khi xuất A)
  • Sửa một số lỗi cơ bản.

Picture:
image.php

Link download: http://www.mediafire.com/download/jjvsxxctl7t7zk3/[Sandaru][v1.02]_SSH_2_List.rar
VirusTotal: https://www.virustotal.com/en/file/...f80696ba89f60daa453fce8e/analysis/1445021131/ (3/56)
Vãi cả Antivirus Khựa Trojav @@. Avast, AVG, Norton, Kaspersky báo sạch, anh em tin tưởng thì xài nhé, cơ bản thì mình cũng xài.

Have fun!

Last edited:
list A 4k, list B 2k tổng là 6k mà mất tới vài giây :p

thớt thử nghiên cứu cái này nhé :D

tạo class SSH có các thuộc tính là ip, user, pass, country, state, city, zipcode

rồi đọc từ file A và B add dữ liệu vào List<SSH> listSSH.

rồi dùng listSSH = listSSH.DistinctBy(i => i.ip) sẽ ra kết quả check trùng nhanh nhé :D

update: với ssh số lượng lớn thì k nên dùng control datagridview, control này tốn nhiều ram và cpu góp ý với thớt là k nên dùng :D

Last edited:
Like mạnh cho thớt

thím viết tools scan user/pass của range ip nhé...Thanks for share

Rảnh rỗi viết tool để sử dụng cho công việc, nhân tiện share luôn cho anh em nào cần sử dụng

Chức năng:
+ Check duplicate SSH từ List A so sánh sang List B (Check theo IP, ko kèm theo theo user/pass)
+ Loại bỏ những SSH sai type(ip|user|pass).
+ Show List SSH Duplicated trong list A khi check xong, có thể xuất ra.
+ Kết hợp 2 List A và B lại(sau khi check)
+ Tốc độ check nhanh (list A 4k SSH, list B 2k mình check tầm vài giây).

Picture:

Link download: http://www.mediafire.com/download/16ky95ivbvi9rls/SSH_Duplicate_From_2_List_-_Sandaru.exe
VirusTotal: https://www.virustotal.com/en/file/...f58fba2922d443a6a856f529/analysis/1440233211/ (2/56)
Avast, AVG, Norton, Kaspersky báo sạch, anh em tin tưởng thì xài nhé, cơ bản thì mình cũng xài.

Have fun!

list A 4k, list B 2k tổng là 6k mà mất tới vài giây :p

thớt thử nghiên cứu cái này nhé :D

tạo class SSH có các thuộc tính là ip, user, pass, country, state, city, zipcode

rồi đọc từ file A và B add dữ liệu vào List<SSH> listSSH.

rồi dùng listSSH = listSSH.DistinctBy(i => i.ip) sẽ ra kết quả check trùng nhanh nhé :D

update: với ssh số lượng lớn thì k nên dùng control datagridview, control này tốn nhiều ram và cpu góp ý với thớt là k nên dùng :D
nhờ bác hướng dẫn mà e làm được cái tool check 160k SSH khá nhanh, cơ mà bác chỉ e Lọc SSH file mới ko trùng với file củ với bác, e dùng cái vòng lặp mà máy chạy ko nỗi
Code:
        public List<SSH> Loc_file(List<SSH> cu, List<SSH> moi,int kieu)
        {
            List_SSH_Ketqua.Clear();
            if(kieu==1)
            {
                for (int i = 1; i < moi.Count; i++)
                {
                    if (cu.Contains(moi[i]) == false)
                    {
                        List_SSH_Ketqua.Add(moi[i]);
                    }
                }

}

nhờ bác hướng dẫn mà e làm được cái tool check 160k SSH khá nhanh, cơ mà bác chỉ e Lọc SSH file mới ko trùng với file củ với bác, e dùng cái vòng lặp mà máy chạy ko nỗi
Code:
        public List<SSH> Loc_file(List<SSH> cu, List<SSH> moi,int kieu)
        {
            List_SSH_Ketqua.Clear();
            if(kieu==1)
            {
                for (int i = 1; i < moi.Count; i++)
                {
                    if (cu.Contains(moi[i]) == false)
                    {
                        List_SSH_Ketqua.Add(moi[i]);
                    }
                }

}
b làm y như check trùng nhé :D

nhưng class SSH thêm thuộc tính mới là list_group có kiểu Int32.

ví dụ có 2 list, thì list ssh cũ là list_group = 1, còn list ssh mới thì set list_group = 2.

và làm như hướng dẫn ở #4 nhé sau đó thì dùng
Code:
List<SSH> new_list = new List<SSH>();
foreach (SSH ssh in listSSH)
{
    if (ssh.list_group == 2)
    {
        new_list.Add(ssh);
    }
}

các bác biết cách chỉnh file txt sang định dạng csv mà ip 1 cột, user 1 cột pass 1 cột mà replace | thành cái gì ko? e nhớ là thành dấu , mà sao mở bằng êxcel 2013 lại ko ra

các bác biết cách chỉnh file txt sang định dạng csv mà ip 1 cột, user 1 cột pass 1 cột mà replace | thành cái gì ko? e nhớ là thành dấu , mà sao mở bằng êxcel 2013 lại ko ra
Ngăn cách dấu phẩy , đúng rồi mà cậu.Mình mở trên Google Sheet bình thường nhé(ko có cài office để thử).

save lại chọn UTF 8 thì ra exel nó mới chia cột nha

Ngăn cách dấu phẩy , đúng rồi mà cậu.Mình mở trên Google Sheet bình thường nhé(ko có cài office để thử).
Bạn tốt bung cho mình xin source mình học với nha

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,429
169,774
Latest member
likebalens

Most viewed of week

Most viewed of week

Back