Suggest Share bài viết cách phòng tránh limit và gỡ limit paypal.

langtu0nline

Hero
Verified
Reactions
281
MR
0.002
Insuree Balance
0
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Gỡ paypal limited ( giới hạn tài khoản )

TRƯỜNG HỢP LIMIT đã rút gọn nguyên văn cho khỏi dài dòng.

1/* Do thay đổi địa chỉ IP khi login liên tục.

2/ * Rút tiền về ngân hàng nhiều lần liên tục trong một thời gian ngắn

3/ * Thực hiện login logout nhiều lần trong một thời gian ngắn

4/* Thay đổi thông tin cá nhân như password, câu hỏi bí mật

5/* Bạn có thể bị limit khi nhận tiền “không sạch” từ một tài khoản bị paypal nghi ngờ, hoặc khi bạn chuyển tiền tới một tài khoản có sử dụng “tiền bẩn” ( thông thường, nhẹ nhất thì paypal sẽ mở 1 case để hỏi về số tiền đó, và số tiền đó sẽ bị hold( tạm giữ lại)có thể ko bị limit, còn nặng hơn thì dẫn tới limit

6/* Nhận tiền không rõ nguồn gốc và lập tức rút tiền về bank

7/* sử dụng quá nhiều tiền và liên tục trong 1 ngày

8/* dính phải IP blacklist của paypal( các IP đã từng gian lận, lừa đảo, hành động phi pháp….)

9/ * Nhận và chuyển tiền liên tục trong 1 thời gian ngắn(1 giờ, 1 ngày)

10/ * add và remove thẻ(visa-master) và bank nhiều lần, add và remove email nhiều lần, thay đổi email, password, câu hỏi bảo mật nhiều lần.

11/ * Vietnam đã được paypal dòm ngó, cũng đơn giản khi các tài khoản không thể send được tiền đi, nhưng vẫn ko hề có mail hay trong my account báo limit, đó là limit ngầm sảy ra với tài khoản vietnam cũng như các nước asia có cường độ lừa đảo báo động

12/* còn nhiều nguyên nhân, nhưng đây cũng đủ để né limit rồi

và túm lại 1 câu, chả ai muốn sử dụng paypal cả, kể cả mình, vì tính năng bảo mật của nó làm người ta phát điên, nhất là con bot auto limit

Các bước gỡ thông thường.

1/ Comfirm your credit card (Xác nhận visa/master của bạn):

# Nếu bạn đã có sẵn thẻ visa trong paypal rồi, thì đợi 1,2 ngày sau có thể trạng thái của nút Resolve sẽ chuyển qua completed, vì paypal sẽ thử kích hoạt lại thẻ nếu thẻ đủ điều kiện, Nếu 1,2 ngày vẫn ko tự completed thì bạn xem bên dưới

# Cần 1 thẻ visa của ngân hàng sau đây(theo người dùng bình chọn): ACB,EXIMBANK,TECHCOMBANK,SACOMBANK… Bạn mạng cmnd ra ngân hàng đăng ký thẻ mới, nạp 85.000 VND tối thiểu(đã bù trừ khi lần 1 thêm thẻ nếu thất bại). Và Nhấn vào nút Resolve và điền thông tin thẻ của bạn vào( khi add xong sẽ có 4 số code paypal dạng : PP*5445CODE được gửi về thẻ và lấy đi 1.95$(42.000VND) .

Hoặc gọi lên ngân hàng của bạn đã đăng ký thẻ visa để hỏi 4 số code

# Nếu bạn đã add visa(trước đó), tài khoản bank vào paypal đang bị limit, thì sẽ ko thể add lại vào tài khoản khác(tuyệt đối ko nên)

2 Proof of address (chứng minh địa chỉ)

# Bạn cần có 1 trong các giấy hóa đơn tiền điện, điện thoại, tiền nước,tiền internet . Trên đó có ghi rõ địa chỉ, Họ tên chủ nhà, số CMND, ngày phát hóa đơn không quá 3 tháng so với hiện tại

# Nếu tên người trên hóa đơn là bố mẹ, anh chị, thì ghi rõ vào phần nội dung của bước 2(proof of address) và nếu dc scan CMND mặt trước của người đó nữa và upload lên ( càng tốt)

=> sau khi có hóa đơn thì bạn nhấn vào resolve và upload hình ảnh lên

3 Check Email for additional Required Documentation(Tài liệu bổ sung từ Email)

4 Change pass…: cái này có thể tự làm

6 Provide more infomation about payments(Cung cấp thêm 1 số thông tin của các giao dịch)

# Bạn chỉ cần chứng minh 1 số trong tất cả giao dịch trong tài khoản . Nếu thanh toán tù hoặc tới 1 người nào đó ví dụ: cá nhân với nhau thì trong phần nội dung các giao dịch đó bạn chú ý xem cần phải thanh minh như thế nào, thanh toán cho thiết kế website, thanh toán từ website họ thuê thành viên làm việc, …. thì tuy cơ ứng biến bạn có thể giải quyết

# Nếu thanh toán qua website để bán hàng,mua hàng, thì cần giải thích rõ cái invoice(số hóa đơn) của giao dịch đó: ví dụ : invoice no: #PZA385947 , Item (mặt hàng) : phone card mobi,viettel…. .Nếu không có, thì làm theo cách 1, cung cấp trong phần nội dung.

## Bạn không thể khai gian Và nên chứng minh càng nhiều giao dịch càng tốt dựa vào khả năng của bạn

7 Credit Card statement (Thông tin giao dịch trong thẻ visa/master)

#Hãy nhớ lại số thẻ bạn đã add(thêm thẻ vào khi verified paypal) .Trong paypal chỉ hiện 4 số cuối để bạn nhớ lại đầy đủ

# Bạn cần ra ngân hàng dã đăng ký thẻ visa/master.. của bạn để yêu cầu họ in cho 1 bản thống kê các giao dịch trong thẻ. Trên giấy sao kê phảiđầy đủ thông tin của thẻ, CMND,địa chỉ, Ngày tháng năm sinh(nếu có) …hoặc in các giao dịch gần nhất cũng được

#PHẢI CHẮC CHẮN 1 ĐIỀU LÀ TRÊN GIẤY SAO KÊ VISA/MASTER ĐÓ CÓ CON DẤU + TÊN NGÂN HÀNG+ CHỮ KÝ CỦA NGƯỜI XUẤT HÓA ĐƠN

8 Photo id :

Scan mặt trước Chứng minh nhân dân hoặc passport, bằng lái xe, (thẻ sinh viên ko thể chấp nhận) . nhấn vào resolve để upload hình đó lên

9 Provide proof of delivery (bằng chứng giao hàng)

# Vui lòng làm bước 10/ provide invoice trước khi làm tới bước này

#Dựa vào bước 10 để đối chứng sang bước này

- Khi invoice(hóa đơn) có thì bạn sẽ cần tới bằng chứng giao hàng để xác nhận, món hàng là kỹ thuật số( như software,game,template,banner,hosting,domain,…..) thì bạn cần chứng minh là đã hoàn thành đơn hàng này, ví dụ: domain dc setup. software dc giao,…( thông tin chi tiết có trong phần quản trị website, đơn hàng đó(ví dụ : link download,số serial sản phẩm, ngày tháng, info của người mua hàng) chụp và upload lên và hoàn thành bước này

- Nếu là Hàng vật thể( quần áo,phone, máy tính,….) thì bạn cần có tracking number( giấy chuyển hàng cho invoice tương ứng với giao dịch đó. Scan và upload lên

- Nếu không có invoice như bước 10, thì bước này ko cần làm, các bước trên khi đã hoàn thành , thì vào contact us bên dưới trang paypal để contact lên và nói rõ nguyên nhân như bước 10 đã gợi ý .

10 Provide invoice

# Bạn nhấn vào resolve để xem paypal họ cần invoice của giao dịch nào, bạn hãy xem giao dịch đó thuộc thể loại nào, ví dụ: mua bán , hay gửi tiền cá nhân, nếu cá nhân Ví dụ như PTC ,PTU,OFFER, họ thanh toán thì chụp 1 hình thanh toán tài khoản trên website đó, bao gồm tên tài khoản(username,email đăng ký và email rút tiền từ site đó . Nói cách khác là bạn cần bổ sung thông tin trong nội dung về giao dịch đó là mua bán gì,thanh toán cho cái gì, hình thức gì, bạn phải tùy cơ ứng biến vì tùy theo tình trạng tài khoản, tình trạng giao dịch, nguồn gửi tới,nhận ra sao,…

# Nếu bạn mua,bán trên website thì cung cấp invoice của giao dịch đó, dạng như này được gửi về email đã thanh toán trên website bạn mua bán:

Bài viết đc sưu tầm trên mạng.

Thank all đã xem bài viết.

Bài viết đc sưu tầm trên mạng.

Sưu tầm trên mạng trong khi trên mạng lại copy từ cái stick to đùng trong box Paypal ở phía trên. @@@@@@@@@@@@

Last edited:
Sưu tầm trên mạng trong khi trên mạng lại copy từ cái stick to đùng trong bõ Paypal ở phía trên. @@@@@@@@@@@@
nó cso nhu nao minh copy y nguyen vay..chu co de ý gi dau..nhug thay no co ich cho ai k bit

bác cho em hỏi, em có 1 acc unver tạo chắc 2 tháng rồi. Từ đợt nó quét bão ấy.
H vừa mới đủ tiền rút $36, thì rút về có mất phí không?
Và có dễ ăn limit không?

bro cho e hỏi, paypal mình unver thỳ có net nó k pay phải k? cpagrip chẳng hạn...
net đâu co check un hay ver đâu.mail chưa add pp no cug pay ma

bác cho em hỏi, em có 1 acc unver tạo chắc 2 tháng rồi. Từ đợt nó quét bão ấy.
H vừa mới đủ tiền rút $36, thì rút về có mất phí không?
Và có dễ ăn limit không?
add bank va rút bt..phí tinh nhu các acc khác..120k về đến tk vn thi phai

Paypal thì hên xui chỉ hạn chế phần nào thôi.

add bank va rút bt..phí tinh nhu các acc khác..120k về đến tk vn thi phai
Không phải bác ơi, ý em hỏi là số tiền rút từ site về, ví dụ $36 nhé.
Thì khi rút về :
- Paypal ver : $36.
- Paypal unver : có được $36 như paypal ver không?

Không phải bác ơi, ý em hỏi là số tiền rút từ site về, ví dụ $36 nhé.
Thì khi rút về :
- Paypal ver : $36.
- Paypal unver : có được $36 như paypal ver không?
rút về là nhu nhau..nếu tinh phí thi trừ 1 tý..còn k tính phí thi còn nguyên..

paypal e unver nhận 99.4$ từ 1 net về đến pp nó trừ 4,67$.
nếu mình ver thỳ phí đấy nó giảm đi k bro?

Em bị limit do nhận $ bubblews nó chuyển cho 50$ chưa về balance vậy sau 180 ngày em có rút đc 50$ đó ko bác
balance k co $ sao ma rút dc

Announcements

Forum statistics

Threads
418,564
170,654
Latest member
tinhtunasa
Back
Top Bottom