Tutorial [Series Offer Real Traffic - emyeusss7 ] Real Traffic Là Gì ? Có Bao Nhiêu Loại ? Real Traffic Chơi Có Bền Không, Có Nhiều Tiền Không ?

emyeusss7

Legendary
Reactions
1,905
MR
40.384
Insuree Balance
3273|512
Service Details
1||Software, Tools|https://mmo4me.com/threads/captcha69-com-giai-recaptcha-google-v2-text-captcha-image-captcha-250k-vcb.353949/|51.2|VIP9|0|5
Phone Number
Call me! Call me!
Telegram
Chat with me via Yahoo Messenger
Facebook
Follow me on Facebook
[Series Offer Real Traffic - emyeusss7 ] Real Traffic Là Gì ? Có Bao Nhiêu Loại ? Real Traffic Chơi Có Bền Không, Có Nhiều Tiền Không ?

( Đây là bài 2 )

*** Nếu bạn nào chưa xem bài 1, thì hãy vào đây xem nhé => https://mmo4me.com/threads/series-o...-lam-khai-niem-ve-offer-cho-nguoi-moi.417346/

--- Chào các bạn, đây là chuỗi bài viết nói chuyên sâu về [Real Traffic] do mình đã và đang làm bấy lâu nay.

--- Real Traffic Là Gì ?
+ Real Traffic thì nó cũng từa tựa như Cheat Traffic thôi, cũng theo 1 quy trình:
1. Tạo web/app.
2. Liên kết offers vào web/app.
3. Vào web/app hoàn thành survey hoặc install app.
4. Tiền về ^^!
Nhưng sự khác biệt ở đây là, Cheat thì mình phải canh tỷ lệ nhấp chuột, canh ROI, KPI... rất nhiều thứ.
Còn với Real thì mình ko cần quan tâm gì hết, chỉ việc làm sao cho mọi người biết đến web/app của mình và chứng minh hệ thống Traffic đó cho Admin NET thấy là đc.

--- Có Bao Nhiêu Loại Real Traffic ?
+ Real Traffic thì đc biến tấu ra rất nhiều hình thức khác nhau, có thể kết hợp với Paid Traffic hoặc SEO TOP Google và "Scam Lòng Tham" :p (Not Scam Money)
- Paid Traffic:
+ Paid có nghĩa là trả tiền, có thể hiểu đơn giản là bạn bỏ tiền ra thuê người khác quảng cáo những con offer đó giúp bạn
+ Ví dụ 1: bạn đi vào mấy NET nước ngoài, thay vì đăng ký làm PUB thì bạn đăng ký làm ADV, vào nạp tiền, xong tạo task gắn link con offer full subaff vào, họ sẽ chạy dùm mình.
+ Ví dụ 2: bạn có thể lên facebook, chạy quảng cáo, nếu như bạn đang làm 1 con offer về 1 game nào đó, thì có thể giới thiệu về game và gắn link offer vào, các bạn dùng app facebook xem video, lướt new feed, chắc cũng thấy quảng cáo dạng này rồi nhỉ ^^!

- SEO TOP Google:
+ Bạn có thể tạo ra app game hoặc app ứng dụng, rồi gắn offer vào để cho người dùng chuyển hóa offer thành điểm thưởng trong app của bạn.
=> Người dùng hoàn thành offer => NET trả tiền cho bạn => Bạn tặng điểm thưởng trong app cho m
part 2 - real traffic.png
em.
+ Có 1 vài hình thức Real Traffic từ lâu đời trên app mobile mà ít ai nghĩ tới nó là offer.
=> Đó là Admob của Google, nếu các bạn chưa biết thì search google với từ khóa "kiếm tiền với google admob" sẽ hiểu ngay, vì nó rất là thịnh hành ở mọi quốc gia.
=> Admob nó cũng hoạt động từa tựa như NET offer, sẽ cho bạn mã code để tích hợp vào app.
=> Nhưng Admob ngon hơn NET offer là chỉ cần người dùng xem thôi bạn cũng có tiền, chứ ko cần phải cài app trong quảng cáo.
=> Admob cũng ko trú trọng việc click hay CR hay KPI gì gì hết ^^!
=> Vì ông trùm google biết hết, nó có BOT AI thông minh ghê lắm, ko qua mặt nó đc đâu, nhưng chơi Real Traffic thật thì chả phải sợ nó ^^!

- SEO TOP Google kết hợp Scam Lòng Tham:
+ Làm MMO thì từ Scam là từ khiến ae quang ngại nhất nhỉ, nhưng đây là kiểu đánh vào lòng tham con người thôi, nhưng nói là scam thì cũng ko hẳn, vì mình đã học từ nước ngoài cách Scam đó và biến tấu nó thành 1 dạng ko scam nữa, biến tấu thế nào là do cách nhìn nhận sự việc của mỗi người thôi, vì nếu là scam 100% thì chắc chắn rằng họ sẽ 1 đi ko trở lại ^^!
+ Ví dụ: SEO Web lên top google, làm landing-page chuyên về 1 cái trend gì đó đang hot trên google.
=> dạng như đang có cái game mobile tên [Mobile Legends Bang Bang] và đây là nội dung landing-page => https://2378060.game-tools.info/MobileLegendsBangBang/
=> "lừa" người ta vào web, nhập thông tin game, chọn loại tiền game muốn hack, click hack, chờ và web cho hiện ra list offer, bắt người ta hoàn thành, xong bye bye ^^!

--- Real Traffic Chơi Có Bền Không, Có Nhiều Tiền Không ?
+ Real Traffic thì đòi hỏi phải kiên trì, ko ăn xổi như Cheat Traffic được.
+ Cheat thì bạn sẽ thấy kết quả ngay trong 1-2 tháng đầu.
+ Real thì bạn phải xây hệ thống, làm cả mấy tháng mới bắt đầu có thành quả.
+ Nếu kiên trì đc đến bước có thành quả, thì lúc đó sẽ ăn chắc mặc bền ^^!
+ Tiền kiếm đc nhiều hay ít thì phụ thuộc vào web/app mà bạn đang làm.
+ Real Traffic theo hình thức [Scam Lòng Tham] thì cũng có thể thấy nhanh kết quả đc, vì nó là Trend, nên sẽ đẩy rất nhanh.
+ Real Traffic theo hình thức [Paid Or SEO] thì cần phải có khá nhiều thời gian đấy nha ^^!

*** Xem bài 3 tại đây => https://mmo4me.com/threads/series-o...de-bat-dau-kiem-tien-voi-real-traffic.419084/

--- Chúc các bạn thành công với lựa chọn của mình ---

Còn tiếp, đang soạn, chờ nhé ^^!

Last edited:
Chấm mút để lát đọc. Tks bác đã lên bài. Anh em 4rum đang hóng ghê lắm :popo_ah:

Cảm ơn bác đã chia sẻ lý thuyết.
Hóng chia sẻ hướng Paid Traffic chi tiết hơn.

Chấm mút để lát đọc. Tks bác đã lên bài. Anh em 4rum đang hóng ghê lắm :popo_ah:
thấy 1 tuần mà view 2k thì cũng biết ae hóng, nhưng mà ít bình luận quá, nhìn ko xôm tí nào ^^!

Đã donate 5 merit point cho bài này nha :popo_bye:

toàn những cái mình biết, mà chưa làm gì trong đống này để đẻ được ra tiền --.--

toàn những cái mình biết, mà chưa làm gì trong đống này để đẻ được ra tiền --.--
Chủ topic cũng có công tổng hợp kiến thức lại mà bạn, hơn nữa bạn ấy còn giải thích sâu hơn, ngôn từ gần gũi với dân MMO. Chúng ta nên ghi nhận thành quả lao động của bạn ấy, thay vì phán xét bài viết này không giúp gì được trong việc kiếm tiền.

Trên Google có đầy thứ có sẵn, nhưng không phải ai cũng hiểu được những gì có trên Google, dùng nó vào việc gì. Thì những bài viết như thế này sẽ giúp cho Google lắp vào những chỗ trống đó.

Mình thấy bài viết này giúp ích cho cá nhân mình và có thể cho nhiều newbie khác nữa.

Đã donate 10 Merit Point cho bài viết này nha :popo_bye:

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,479
169,805
Latest member
tai789clubbest

Most viewed of week

Most viewed of week

Back