SCAM Scamer tình người ! 1 loại tội phạm scamer mới !

Status
Not open for further replies.

ChuChung

Hero
Verified
Reactions
1,522
MR
0.013
Facebook
Follow me on Facebook
Google Plus
Follow me on Google Plus
Chào các bạn ! Lâu lắm rồi ChuChung mới gặp lại các bạn trong topic scamer !:D Nói thật thì cũng chả muốn gặp đâu ! Cơ mà có xíu chuyện hay và sau chuyện này mình cũng rút ra được nhiều bài học !
Chuyện là thế này : Mình làm admin off và group làm việc của mình cũng kha khá nhân viên ! Cơ mà nhân viên mình hám gái lắm :p Vì thế mình chủ trương rước 1 em gái về group làm việc ! Chuyện sẽ không có gì nếu em gái này không có những biểu hiện bất thường ! Bất thình lình ...
Em gái này vào group mình rất nhiệt tình chỉ dạy , cấp sock miễn phí cho làm việc thậm chí thiếu tiền còn cho mượn! Và có gặp 1 lần ở thành phố HCM (Gần sân bay gì đó ! Địa điểm nói chung là mình không rõ !
Lần đầu gặp mình nhìn thấy e ấy còi cọt ốm yếu ( Ẻm kể là bị bệnh máu trắng ) đúng là có thể bị thật và mình tin vậy ! Nhân viên trong group mình cũng tin vậy ! Và rồi câu chuyện xảy ra :
Lợi dụng lòng thương người của mọi người trong group, cùng sự tín nhiệm của mình ! Ẻm ấy đã lừa tình toàn group rằng sẽ đi phẫu thuật chữa bệnh !
Tuy vậy thì skyper và face + nick mmo vẫn online ! ( Nhận là em gái của e ấy - Ẻm ấy nói không muốn cho ai biết nhưng lại cố tình oang oang làm cho cả group biết! Và cách nói chuyện thì y hệt Chủ cũ )
Group mình đã quyên góp cho ẻm ấy 1,5 triệu ! Gọi là món quà để e chữa bệnh mau khỏi !Ban đầu mình định đi gặp offine muốn gặp mặt trực tiếp trước khi e ấy phẫu thuật và tặng quà ! Nhưng e ấy ko cho gặp và giả bộ ko muốn gặp vì có bố mẹ ở cạnh ! Cho mình 1 cái số khỉ ho cò gáy gì đấy nói là số papa - nhưng mình gọi cũng không giám nhấc máy luôn
Vì vậy mình cũng đã từng gặp và nghĩ là chuyện này có thật nên tin thật - Hôm sau mình send luôn 1,5 củ cho trung gian nhờ chuyển cho em ấy ! Không tin các bạn có thể hỏi nick yahoo : cuibap1984 :p Bác Cuibap vào xác nhận giúp e có chuyển nhé !
Log chat bên dưới đã chat và chuyển tiền cho bác cùi bắp nhờ chuyển hộ :

- 2 Hôm sau e ấy lại giả dạng em gái online skyper chát với bọn mình tiếp - nói bệnh tiến triển nặng cần đưa ra Hà Nội (Chắc cần thêm tình thương của a/e group )
Câu chuyện sẽ không có gì nếu như mình không phát hiện ra nick mmo và face vẫn online đều đặn hàng ngày - và nghi ngờ vì skyper cứ online buổi tối tiếp chuyện với a.e giống như quỹ thời gian của em ấy !
Nick mmo online :

Nick face online !

https://www.facebook.com/Ngoknu
https://www.facebook.com/ham.bu.3
Đây là face e ấy và thèn bồ e ấy !
Đây là số tk em ấy : VCB : 0041000149399- Tran Dinh Hoa ai làm ăn thì nên cẩn trọng nhé !
Bên mình có tâm sự với e ấy ! E gái em ấy nói là giờ gọi vào số em ấy toàn a trai nhấc máy ! À đúng thật nhưng mà bọn mình nghĩ 2 vợ chồng nhà nó cấu kết với nhau lừa tình bọn mình ! Cách kể chuyện của e gái giống cách kể chuyện y chủ cũ - nói chung là đầy mâu thuẫn và sự bất hợp lý Dấu dấu diếm diếm nhưng vẫn loan cho toàn group biết ! !
Đây là log chat với e Ngoknu Khá dài nên mình chỉ để gọn thế này ! (Mà thôi vì 1 số lý do nên mình xin phép ko đưa ra ! Ai cần thì teamwiew cho xem trực tiếp nhé :p:p
Còn đây là ảnh e ấy và bồ e ấy !

Chốt Hạ !
Nói thật là bọn mình group cũng đông ! Không tiếc mấy đồng lẻ để làm từ thiện ! Nhưng lừa tình , lừa lòng thương người từ người khác để kiếm tiền cho mình sài thì quả là không đáng làm 1 con người !!
Sống trong group a.e tình cảm với nhau bấy lâu thì giờ lại mất lòng tin bấy nhiêu !
Đấy là còn chưa kể số tiền mình cho ẻm ấy mượn cũng phải đến gần triệu đấy ! Biết em ấy chữa bệnh nên cũng cho luôn !
Zậy mà .......... haizz
Lời cuối : A muốn nói với e nè ! Tiền mất không quan trọng bằng niềm tin vào con người đâu e nhé ! :rolleyes: Sống mà dùng thủ đoạn đấy mang lại sự thất vọng trong lòng người khác về con người mình thì sau này sẽ day dứt lắm !:p:p
@ngoknu1991 Em vào đọc rồi tự chiêm nghiệm nhé ! Đời sẽ không mất không cái gì - và không được không cái gì đâu !:rolleyes: Cái gì cũng có giá của nó e à !
Sau sự việc này mình cũng rút ra được vô khối bài học ! Và chắc hẳn a.e toàn group cũng như vậy ! Và các bác trên mmo cũng như vậy nhé ! Đến a/e trong nhà còn không tin nhau được thì đừng tin ai trên cái thế giới ảo này !:p:p
Update thêm xíu về tình hình em này !
Hôm trước ẻm có nhắn tin cho mình nói mình bị oan ! Và trách móc mình này nọ :
Và nói chung thì mình vẫn nghiêng hẳn về cái giả thuyết ẻm ấy lừa bọn mình nhìu hơn !
Thứ Nhất : Ban đầu vào group ẻm ấy đã cố tình che giấu thân phận trong khi vẫn còn là vợ chồng với nick facebook của thèn hâm bự-- ẻm ấy vào group từ đợt tháng 3 ( Nói đã chia tay người yêu cũ - Tuy vậy trong status của thèn chồng tháng 5, 6 vẫn thấy coment yêu yêu đương đương !- chứng tỏ có sự lừa tình không hề nhẹ ở đây :D)
Thứ 2 : Ẻm ấy cố tình lập ra 1 nick facebook mới nhằm đánh lạc hướng của mọi người trong group và kết bạn với mọi người trong group nhưng mà không hề nói chuyện hay repy tin nhắn !
Thứ 3 : Ẻm ấy bảo ẻm ấy và người đó đã chia tay .. nói chung là như vậy đấy - Ẻm và người ấy đã từng làm chung cạp và chung mmo nên 2 người dùng chung nick mmo là ngoknu - chuyện biết pass face-với pass mmo thì ko có gì là lạ ! - Tuy vậy mình mới cập nhật thêm 1 xíu nữa điều này chứng tỏ ẻm ngày càng nói dối và càng luẩn quẩn !
Các bạn vào http://anmigroup.com/search/25928/ sẽ thấy em này mới online ngày 13/5 ! trang này mới đi vào hoạt động 1-2 tháng - không lý gì ng y ẻm ấy lại biết và có thể vào !:p:p Khi ẻm ấy nói đã chia tay mấy tháng roài !:D
Ban đầu che giấu thân phận - tiếp đến lừa tình mọi người để lấy cảm tình - tiếp nữa là vay tiền - và cuối cùng là scamer và lộ rõ bộ mặt !
Hôm bữa thèn ng yêu em ấy có nhắn tin qua face cho mình đòi danh dự ! Mình bảo cứ có giấy báo nhập viện từ đầu tháng 8 đến giờ mình sẽ xóa topic và có lời sr em ấy ! Tuy vậy thì vẫn chưa có gì :rolleyes::rolleyes:
Hắn còn lên giọng nói sẽ trả lại số tiền giùm cho ẻm ấy ! Mình nói mình sẽ nhận - và send luôn vào quỹ từ thiện mmo ! Tuy vậy thì vẫn chưa trả !:p
Mình sẽ nhận lại nếu không có bằng chứng ẻm ấy đi bệnh viên ! Và sẽ có lời xin lỗi đàng hoàng nếu như hiểu nhầm !
Còn topic này sẽ không close nếu mọi giải thích từ người bị repot ko được rõ ràng !

Last edited:
Trong cuộc sống ghét nhất là thể loại này. Lợi dụng lòng thương người... Còn tệ hơn lũ ăn cướp nữa :( ý kiến cá nhân

zZZ. Đúng là đời, nhiều kẻ sống mà để chó phải cười

:D Loại này có gì là mới đâu bác! Ngoài đường thì đầy dãy

Bé này là người Đà nẵng!
Mỗi tháng bị 1 mem Đà Nẵng scam 1 lần!

ôi số phận...

Chào bạn ChuChung, :)
Bạn có thể show thêm log chat với bạn ngoknu1991 ko? Về chuyện bạn ấy bị bệnh, cần tiền phẫu thuật ... ?
Như mình biết thì bệnh máu trắng điều trị bằng hóa trị liệu, ghép tủy... chứ chưa nghe tới phẫu thuật để điều trị
Cám ơn bạn.
Thân !

Chào bạn ChuChung, :)
Bạn có thể show thêm log chat với bạn ngoknu1991 ko? Về chuyện bạn ấy bị bệnh, cần tiền phẫu thuật ... ?
Như mình biết thì bệnh máu trắng điều trị bằng hóa trị liệu, ghép tủy... chứ chưa nghe tới phẫu thuật để điều trị
Cám ơn bạn.
Thân !
Ok bạn luôn ! Cần thì mình kéo luôn cả group vào cofim xác nhận điều này !:rolleyes::rolleyes: Log chat khá dài ! Về cơ bản mình không muốn e ấy bị xóa nick trên này ! Mình chỉ đưa ra cái này coi như 1 bài học cho em ấy ! Mod đừng baned nick e ấy để e ấy đọc nhé !

Last edited:
Bạn phải post log chat với bạn đó lên chứ , nói ko vậy sao được

2 đứa nó, cái mặt búng ra sữa, mới 3 lớn đã tập đóng vai lừa đảo rồi. Chia buồn chủ thớt đặt lòng thương không đúng chỗ

Last edited:
ko muốn e ý bị xóa nick thì post lên làm gì :(
post lên cần phải có bằng chứng ko bị tội vu khống
=> phải post proof để chứng mình => :eek:

Mình nhắc nhở 2 bạn @counter89@vodanhlata ko war trong thread report này nhé
Mình đã del những cmt gây war

Lừa tềnh à -- thế có chấm mút được gì chưa - :eek::eek::eek:

một cái kết thúc nhẹ nhàng, bác ko up số phone lên để check xem có trong list hàng ko.

ngoknu1991 bãi nick 2013!... thà túng $ thì mượn k dx thì thôi! lừa z mất uy tín! h nhào vô năn nỉ ai dám cho mượn!
p/s chủ thớt ơi e cần 1 ít vốn làm ăn! giúp em với :p =)) em hứa dâng hiến hết mình cho bác :3

loại này cũ rồi, mới j nữa
:D phần lớn loại này toàn gái, gặp nhiều rồi

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,490
Latest member
Mmo247h