Scam chăng ? Hay một cách Hack mới ?

ithongkhanh

Newbie
Reactions
217
MR
0.000
Các bác xem giúp mình cái này với , hình 1 và hình 2 :

Theo như mình nhận định :
1. Đây là một Mail cái nhân gửi cho mình ( Paypal sẽ không bao giờ gửi dạng này ) .
2. Đoạn ở hình số 2 dịch ra có nghĩa là : " Đối với tiền của bạn xuất hiện trong tài khoản của bạn, trước tiên bạn sẽ cần phải xác nhận địa chỉ email của bạn với chúng tôi. Xác nhận địa chỉ email của bạn ngay bây giờ (Bạn sẽ cần phải có mã xác nhận của bạn: 0602-9177-4606-3319-4832)Khi đã xong, số tiền này sẽ hiển thị trong tài khoản PayPal của bạn và bạn sẽ có thể để xem chi tiết thanh toán đầy đủ. (Đôi khi phải mất một vài phút.) "

- Có nghĩa là mình phải nhấn vào liên kết dưới , xong có thể phải đăng nhập và điền số Code và chờ một thời gian , sau đó Hacker chỉ việt thai đổi Password và chuyển toàn bộ số tiền đi một nơi nào đó .

==> A/E nên cẩn thận , mình là người khá cẩn thận nên có vẻ hên cho lần này , lần sau thì không biết sẽ đi về đâu .

Một điểm đáng lưu ý nữa là thật sự mình có ref " dktrung " Nhưng không phải với Mail này : "[email protected]" , và số tiền như trên là đáng mình sẽ được nhận . Vì vậy ? Hacker đã rất cẩn thận , xem sét rất kỹ và lời dụng
những người mới như mình
. Mong A/E cảnh giác , không bao giờ Click vào bất cứ một Mail nào gửi đến bạn , nên kiểm tra trực tiếp trên Site chính .

Attachments

74.9 KB · Views: 16
Đây là mail nhận tiền bình thường của PP bạn ạ =.='

ủa , mail thông báo nhận tiền của Paypal mà :|

Wua, sao bạn rối lên nhể.
Xem detail của mail từ đâu. Tracert mail gửi đi qua đâu.
Vào PP xem có giao dịch gì ko? Nếu ko có gì thì đây là mail Phising.
Giả sử mail pp bạn bị public, có thể 1 người nào đó send cho bạn 1 ít $. Sau đó đòi lại, và có thể PP bạn limit.
haha.
nhiều trò đấy.

=.= dạo này pp hiển thị = mail người gửi mà

cái này là có ai đó send tiền vào pp của bạn . nhưng pp bạn chưa confirm nên nó bắt confirm thồi mà

dktrung bonus tiền ***c site ptc dùng mc2 plugin. Tớ cũng nhận đc :binhsua85:

Announcements

Forum statistics

Threads
418,598
170,693
Latest member
Quybmt
Back
Top Bottom