Request Sao lưu - chuyển profile trình duyệt giữa các máy

Phanhdungp

Junior
Reactions
13
MR
0.183
Facebook
Follow me on Facebook
Ae ơi! Chỉ dùm mình cách sao lưu chuyển profile trình duyệt từ máy này sang máy khác mà nó vẫn lưu pass id trên trình duyệt đó ạ
Như e đăng nhập trang mmo4me. rồi e muốn lấy profile mấy A để chuyển sang mấy B, mở lên mình vô trang mmo4me mà nó vẫn đăng nhập pass id được k ạ?
Còn cách đồng bộ hóa gg chrome thì e k nói tới ạ, vì e vẫn phải đăng nhập
Nhờ mọi người giúp dùm e ạ

nếu từng trang thì có thể export cookies ra. Còn multi thì mình chưa nghĩ ra

bác xóa lịch xử đi bỏ chọn phần mật khẩu và cookie cho đỡ nặng
rồi bác bỏ ẩn thư mục ra trước....
ròi theo đường dẫn C:\Users\tên máy..\AppData\Local\google hoặc firefox\User Data
tìm thấy profile mà bác cần thì copy tất cả của máy â này chuyền sang máy B là ok

Em thử làm nhu bác hướng dẫn nhung không được. Còn cách nào khác ko a.

ròi theo đường dẫn C:\Users\tên máy..\AppData\Local\google hoặc firefox\User Data
tìm thấy profile mà bác cần thì copy tất cả của máy â này chuyền sang máy B là ok
nó cần phải tương đồng về ver của browser mới đc,

profile máy A tên à A+ muốn sang máy B thì bác chỉ chép tất cả file nằm trong A+ sau đó paste vào thư mục profile B+ trên máy B .. lúc đó mới được , chứ chép nguyên cái thư mục A+ sang B+ thì nó ko hiểu gì đâu

Mình thường dùng Run, rùi gõ vào %appdata%, nó sẽ ra mấy cái profile của mấy trình duyệt, bác copy rùi đem đi qua máy mới là đc. Không thì mình có thể dùng chức năng sync của chrome cũng tiện lợi, chỉ cần đăng nhập rùi sync phát là xong ngay :D

chrome thì bạn đăng nhập tài khoản google là nó đồng bộ. hoặc bạn có thể dùng phần mềm bên thứ 3

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,214
170,364
Latest member
Drikse91
Back
Top Bottom