Sàn AscendEx bị tấn công, ước tính thất thoát 77,7 triệu USD tiền mã hóa

Sàn giao dịch tiền mã hóa AscendEx trưa ngày 12/12 thông báo họ đã bị hacker tấn công, dẫn đến thiệt hại một lượng lớn tiền mã hóa.

AscendEx cho biết đã phát hiện một lượng lớn token Ethereum, Binance Smart Chain và Polygon bị rút khỏi ví nóng vào khoảng 05:00 AM ngày 12/12 (giờ Việt Nam). Sàn khẳng định ví lạnh của mình vẫn an toàn và tuyên bố sẽ bồi thường cho những ai bị ảnh hưởng.

Mặc dù vậy, nhiều người dùng AscendEx khẳng định rằng họ đã không thể rút tiền hay giao dịch trong nhiều giờ đồng hồ qua mà không được thông báo trước.

Đơn vị bảo mật PeckShield thống kê tổng số tiền mà AscendEx bị thiệt hại là khoảng 77,7 triệu USD, chủ yếu là các token ERC-20.

Giá token ASD của AscendEx đang “cắm đầu” sau khi thông tin sàn bị tấn công được xác nhận.

Theo CoinMarketCap, AscendEx đang là sàn giao dịch lớn thứ 35 ngành tiền mã hóa, với khối lượng giao dịch 24h đạt hơn 106 triệu USD.

Đây là tuần thứ hai liên tiếp xảy ra các vụ hack sàn giao dịch, trước đó là sàn BitMart vào hôm 05/12 với số tiền bị mất cắp lên đến 200 triệu USD.

Theo coin68​

hahaha , tui cũng chơi sàn này mà , theo tui thì đây là 1 tin dạng quảng cáo thôi , chứ có thấy ai mất đâu ,
kiểu như nhà bạn có trộm vào mất có đôi dép lào , bạn nói lên là mất 10 tỷ , thế là nhà bạn nổi như cồn , từ đó bạn kinh doanh làm ăn sẽ thuận lợi , mở quán ăn nhà hàng khách sạn , của hàng.......
với sàn coin cũng thế thôi , sàn này trước đây là bitmax mới đổi tên nên tạo scandal để SEO lại thôi
có thể là coin ASD của sàn sắp lên về mốc 0.5 đó mà

hahaha , tui cũng chơi sàn này mà , theo tui thì đây là 1 tin dạng quảng cáo thôi , chứ có thấy ai mất đâu ,
kiểu như nhà bạn có trộm vào mất có đôi dép lào , bạn nói lên là mất 10 tỷ , thế là nhà bạn nổi như cồn , từ đó bạn kinh doanh làm ăn sẽ thuận lợi , mở quán ăn nhà hàng khách sạn , của hàng.......
với sàn coin cũng thế thôi , sàn này trước đây là bitmax mới đổi tên nên tạo scandal để SEO lại thôi
có thể là coin ASD của sàn sắp lên về mốc 0.5 đó mà
???? bitmax hả. thì ra là sàn này

???? bitmax hả. thì ra là sàn này
nó mới đổi tên , sàn này từ trước giờ chua có 1 phốt nào , đây là phốt đầu tiên

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,521
170,624
Latest member
dolsikaxpp777