Sàn admiralmarkets.com chơi trò mèo, liệu đây có phải là sàn của VN không?

Status
Not open for further replies.

linhdv

Hero
Reactions
603
MR
0.023
Cách đây không lâu mình có mở topic nhờ tư vấn về sàn để mình mở tk đầu tư.
http://mmo4me.com/showthread.php?63013-Minh-co-y-dinh-dau-tu-vao-forex-nho-moi-nguoi-tu-van-giup

Được niceday tư vấn cho sàn này nên mình mở tk để giao dịch. Trước tới giờ cũng không để ý đến vấn đề này, hôm nay nói chuyện với mấy người bạn thì mới để ý, và ôi thôi........
Mọi người cứ nhìn vào những chỗ mình đánh dấu là hiểu thôi.

Thấy sàn này có giao diện tiếng việt, liệu có phải là sàn của VN không? Nếu đúng là sự thật thì quả là đáng buồn cho cách làm ăn của các doanh nhân VN.

Còn một điều chắc chắn là mình sẽ không tiếp tục đầu tư tiền vào đây nữa. May mà mới đầu tư tk nhỏ :(

Mọi sàn sử dụng MT4 đều cso giao diện tiếng Việt, đừng cái gì cũng đổ cho hàng VN chứ =.=

Mọi sàn sử dụng MT4 đều cso giao diện tiếng Việt, đừng cái gì cũng đổ cho hàng VN chứ =.=

Website của nó cơ???

http://mmo4me.com/showthread.php?63013-Minh-co-y-dinh-dau-tu-vao-forex-nho-moi-nguoi-tu-van-giup

Được niceday tư vấn cho sàn này nên mình mở tk để giao dịch. Trước tới giờ cũng không để ý đến vấn đề này, hôm nay nói chuyện với mấy người bạn thì mới để ý, và ôi thôi........

Thấy sàn này có giao diện tiếng việt, liệu có phải là sàn của VN không? Nếu đúng là sự thật thì quả là đáng buồn cho cách làm ăn của các doanh nhân VN.

Còn một điều chắc chắn là mình sẽ không tiếp tục đầu tư tiền vào đây nữa. May mà mới đầu tư tk nhỏ :(

Theo mình biết và trade qua thì sàn này spread của gold là 50 pips dựa vào hình của cậu mình chỉ nhìn sơ qua thì nó có mức cao có thẻ là 1618.5xx nên việc hit SL của cậu không phải là do sàn ! Và hơn nữa cậu đang chơi một cặp mà có biên độ dao động khá lớn và khó lường được nên hit SL cũng phải chịu thôi. Ở bất cứ sàn nào cậu cũng sẽ gặp tình trạng này vì có thể nó bị tác động bởi news hoặc nhiều yếu tố khác nữa. không có chuyện dở trò chi ở đây mô :).
Àh mà quên cậu dùng cái Heiken Ashi nữa nên mình không chắc về câu trả lời trên! Còn nếu cậu thấy nó có vấn đề cứ trực tiếp hỏi bọn họ để giải quyết. Không cần phải ngại làm chi :D

Ko chơi gold nên ko rõ vụ spread của nó có bị giãn nở ko nữa :s

Cái này có thể là do server của sàn thui bác. Có khi nó bị lag nên thế đấy. Nhưng nhìn chung vẫn ổn mà.

Theo mình biết và trade qua thì sàn này spread của gold là 50 pips dựa vào hình của cậu mình chỉ nhìn sơ qua thì nó có mức cao có thẻ là 1618.5xx nên việc hit SL của cậu không phải là do sàn ! Và hơn nữa cậu đang chơi một cặp mà có biên độ dao động khá lớn và khó lường được nên hit SL cũng phải chịu thôi. Ở bất cứ sàn nào cậu cũng sẽ gặp tình trạng này vì có thể nó bị tác động bởi news hoặc nhiều yếu tố khác nữa. không có chuyện dở trò chi ở đây mô :).
Àh mà quên cậu dùng cái Heiken Ashi nữa nên mình không chắc về câu trả lời trên! Còn nếu cậu thấy nó có vấn đề cứ trực tiếp hỏi bọn họ để giải quyết. Không cần phải ngại làm chi :D

Mình nhìn thì cậu ta ko hề dùng Heiken Ashi. Sàn chơi xấu rồi.
Quá khứ mình cũng chơi sàn này, nhưng hồi đó newbie toàn loss nên ko biết nó có chơi đểu ko =]]. Nhưng sàn này là của tụi Russia, mà Russia nên ko tin được. Chả biết sao, nghe nhiều tiếng xấu bên FF nên cũng chả đầu tư vào
Rất ghét mấy cái sàn bonus các kiểu( ko có khách nên mới phải làm thế), rồi bòn tiền của khách
Good luck

hình như là việt nam,tôi nhớ đọc lần trước google search sàn này hình như ở Hồ Chí Minh

Bạn bị dính sl trong hình là đúng rồi sao đổi thừa cho sàn........ vì bạn đặt sell ( giá bid) nên S/L của bạn phải là giá ask (ask = bid +50 cent -->1$ tùy vào srpead của các sàn).. Theo như trong hình bạn chụp thì ở cây nến thử 8h giá nó ở 18.55 ( giá trên biểu đồ luôn luôn là giá bid nha bạn)... thì việc bị dính sl của bạn là chính xác... :)

Admiral là tên một đường phố, bạn có thể tìm thấy ở UK, vì trụ sở của Admiral đặt trên con phố này nên lấy tên luôn là Admiral (có lẽ thế nếu muốn tìm hiểu thêm thì bạn tra wikipedia :D ), phố Admiral ở UK cũng giống như phố WallStreet vậy, Admiral có nguồn gốc từ Rus và là một sàn cũng khá uy tín, tuy nhiên nếu bạn nhiều vốn thì nên chơi ở FXPro hay là Forex.com (ưu điểm của Admiral là không yêu cầu vốn lớn, chấp nhận e-cerency, không lằng nhằng thủ tục very, dễ đăng kí và không khóa tài khoản nếu bạn không giao dịch một thời gian lâu). còn cái hình bạn đưa lên thì đúng như utgia nói rùi, bạn nên tìm hiểu kĩ hơn về metatrader :)

Admiral là tên một đường phố, bạn có thể tìm thấy ở UK, vì trụ sở của Admiral đặt trên con phố này nên lấy tên luôn là Admiral (có lẽ thế nếu muốn tìm hiểu thêm thì bạn tra wikipedia :D ), phố Admiral ở UK cũng giống như phố WallStreet vậy, Admiral có nguồn gốc từ Rus và là một sàn cũng khá uy tín, tuy nhiên nếu bạn nhiều vốn thì nên chơi ở FXPro hay là Forex.com (ưu điểm của Admiral là không yêu cầu vốn lớn, chấp nhận e-cerency, không lằng nhằng thủ tục very, dễ đăng kí và không khóa tài khoản nếu bạn không giao dịch một thời gian lâu). còn cái hình bạn đưa lên thì đúng như utgia nói rùi, bạn nên tìm hiểu kĩ hơn về metatrader :)
Đấy ! không phải hỗ trợ tiếng việt thì là sàn Việt Nam đâu nhá. Các bạn reply trước nên xem xét kỹ trước khi reply bởi vì mình quan sát, trade và tìm hiểu rồi mới chắc chắn giới thiệu chứ không phải giới thiệu khan đâu :). Chủ topic chỉ đơn giản mới tiếp xúc nên có sự bỡ ngỡ thôi, bạn bỏ thời gian tìm hiểu các broker khác nữa thì sẽ thấy mỗi sàn có mỗi ưu nhược điểm riêng hết nhưng nói chung là đảm bảo việc vào lệnh nhanh, giãn nở spread hợp lý (nếu có) và uy tín ( hoạt đồng lâu năm, có đăng ký tại các tổ chức tài chính).

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,559
170,649
Latest member
fb88luxury
Back
Top Bottom