Sách tâm lý học có cần thiết cho dân MMO?

vandain

Newbie
Reactions
2
MR
0.000
Nhiều bạn vẫn thường hỏi mình rằng sách tâm lý học kinh doanh có phù hợp với những người làm MMO hay không? Nói chung thì đây là một câu hỏi khá thú vị. Bởi câu trả lời được chia ra làm 2 đó là "CÓ" và "KHÔNG". Khi nào có? Là khi bạn bán hàng online trên các sản TMĐT, bán áo thun, bán thiết kế ... Vậy khi nào không? Là khi bạn không bán gì cả!

Trong bài viết này mình sẽ giới thiệu đến các bạn trên MMO4ME một vài quyển sách mà mình nghĩ là các bạn nên đọc để tìm hiểu khách hàng cũng như đưa ra những chiến lược về giá trong kinh doanh cũng như cung cấp dịch vụ, sản phẩm, phân phối và quảng cảo phù hợp, hướng đúng đối tượng khách hàng.

01. Hiệu ứng chim mồi

Với quyển sách này bạn sẽ hiểu được cách thức đưa ra giá cả hợp lí cho sản phẩm của mình nhằm thu hút sự chú ý cũng như thúc đẩy hành vi muốn mua hàng.

Bạn có biết rằng trong kinh doanh, không phải cứ áp dụng những chiến lược khủng thì bạn sẽ thu được kết quả tương ứng. Đôi khi chỉ cần 1 mẹo rất nhỏ mà doanh thu doanh nghiệp của bạn đã tăng lên đáng kể và tiết kiệm một số tiền khổng lồ cho việc quảng cáo.

Một số ví dụ hấp dẫn như về câu chuyện đăng ký hosting của GoDaddy, hiệu ứng mặc định của KFC hay hiệu ứng trung hòa trong marketing bất động sản và nhiều “Hiệu ứng bán hàng” đánh vào tâm lý của khách hàng, giúp tăng tỉ lệ chốt sale.

02. Những đòn tâm lý bán hàng – Brian Tracy

Có lẽ bạn đã không còn xa lạ gì với Brian Tracy là một tác giả, chuyên gia đào tạo và phát triển cá nhân người Mỹ. Ông là tác giả của hơn 70 cuốn sách nổi tiếng và bán chạy trên thế giới.

Những đòn tâm lý trong bán hàng khuyên bạn:

- Hãy tự đặt mình vào vị trí của người mua, bạn sẽ bán được hàng.

- Nếu bây giờ bạn không, hoặc không dự định kinh doanh, bạn cũng hãy tin rằng kiến thức kinh doanh bằng tâm lý mang đến cho bạn không hề vô ích.

Đọc Những đòn tâm lý trong bán hàng, bạn sẽ biết đến những ẩn khuất trong việc bán hàng, lập kế hoạch hoàn thành mục tiêu bán hàng cùng với 10 bí quyết kinh doanh thành công. Ngoài ra bạn sẽ biết đến những khái niệm như “khả năng thành công” & “cây anh đào nở hoa”…

Bài viết liên quan: sách về vũ trụ và thiên văn học hay

Hi bạn, chỉ đọc sách thôi chắc không đủ. Mình đang tìm các khoá học đào tạo ngắn hạn về kỹ năng tâm lý kinh doanh và quản lý tài chính cho người khởi nghiệp. Bạn có biết các khoá này không và chia sẻ cho mình nhé.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,323
170,451
Latest member
bietthuquan2hcm

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom