Ask Rút tiền payoneer về ngân hàng Việt Nam có bị truy thu thuế không?

moclam8998

Newbie
Reactions
3
MR
0.034
Em chào các bác ạ. Em mới lập tài khoản PO va em làm linh tinh lên mạng trung bình một tháng vài ba trăm đô. em rút về ví payoneer và từ payoneer rút thẳng về ngân hàng Việt Nam ạ. Các bác cho em hỏi mấy điều sau có được không ạ?
1. Rút tiền từ Payoneer về ngân hàng Việt Nam sau này có bị truy thu thuế không ạ?
2. Điều kiện để có thể chuyển tiền từ các tài khoản cá nhân là gì ạ? (Hiện tại em thấy nốt chuyển tiền cho tài khoản cá nhân trong PO của em đã mở rồi ạ. Em chưa yêu cầu thẻ về ạ)

Thuế mạnh ấy chứ, có thì bán luôn cho lành, Rate đang 23.3. Chỉ cần nhận từ công ty liên kết với PO như các network affiliate, các platform bán áo, pod 100 200$ là sẽ chuyển đi được.

Thuế mạnh ấy chứ, có thì bán luôn cho lành, Rate đang 23.3. Chỉ cần nhận từ công ty liên kết với PO như các network affiliate, các platform bán áo, pod 100 200$ là sẽ chuyển đi được.
Em nhận được trên 200$ rồi ạ. Thế có cần làm thẻ nữa không bác hay là chỉ cần đủ min pay từ công ty trên 200$ là chuyển được ạ. Hiện tại em thấy tài khoản PO của em cái nốt chuyển tiền sang tài khoản khác có rồi mà em chưa thử ạ.

Em nhận được trên 200$ rồi ạ. Thế có cần làm thẻ nữa không bác hay là chỉ cần đủ min pay từ công ty trên 200$ là chuyển được ạ. Hiện tại em thấy tài khoản PO của em cái nốt chuyển tiền sang tài khoản khác có rồi mà em chưa thử ạ.

Nếu dùng thẻ chạy Ads thì nên làm, vì thẻ đợt này ngon. Còn ko cần dùng đến thẻ thì vấn chuyển tiền đi với rút về bank bình thường.

Nếu dùng thẻ chạy Ads thì nên làm, vì thẻ đợt này ngon. Còn ko cần dùng đến thẻ thì vấn chuyển tiền đi với rút về bank bình thường.
Bác cho em hỏi thêm với ạ. Tài khoản em hiện đã mở nút chuyển tiền như này là em có thể chuyển tiền cho PO khác chưa ạ?

Attachments

39.7 KB · Views: 221
    19.4 KB · Views: 217
Bác cho em hỏi thêm với ạ. Tài khoản em hiện đã mở nút chuyển tiền như này là em có thể chuyển tiền cho PO khác chưa ạ?

Thử mới biết, ko được thì alo support giờ có số VN hoặc chat trong phần support ấy.

cho mình hỏi chuyển $ giữa các tk po có mất phí ko ạ? và có thể chuyển sang các quốc gia khác như paypal ko ạ

cho mình hỏi chuyển $ giữa các tk po có mất phí ko ạ? và có thể chuyển sang các quốc gia khác như paypal ko ạ
Chuyển giữa các quốc gia bình thường mà bạn.

Mình thấy thiên hạ , ng ng bán áo , nhà nhà bán áo..Mình chỉ biết trade coin..Không biết có nên thử qua không nữa
bán áo mình từng tham gia cách đây cũng khá lâu rồi năm 2015 chơi thử nhưng ế ẩm quá cái mình nghỉ.

Mình thấy thiên hạ , ng ng bán áo , nhà nhà bán áo..Mình chỉ biết trade coin..Không biết có nên thử qua không nữa
Mảng POD phải có team thì làm mới ngon và chắc kèo lâu dài. Giờ chỉ còn các team mạnh chơi trên ngách này, nếu cá nhân thì phải hiểu và biết đa kỹ thuật mới bao hết trọn gói ngành này được.

Mảng POD phải có team thì làm mới ngon và chắc kèo lâu dài. Giờ chỉ còn các team mạnh chơi trên ngách này, nếu cá nhân thì phải hiểu và biết đa kỹ thuật mới bao hết trọn gói ngành này được.
Cái này trc mình tính làm nhưng nhìn sơ qua thấy khoai nên k join ..Cả món Drop Shipping nữa

Theo mình thấy POD giờ gần như bão hòa! Có người làm từ trước thì may ra có thu nhập cao!

Theo mình thấy POD giờ gần như bão hòa! Có người làm từ trước thì may ra có thu nhập cao!
Mà mình thấy ngoài bán áo ra k thấy bán cái gì nữa nhỉ..Mình kiếm đc 1 site bán tên miền vs hosting ..Ngoài ra trc mình thấy chúng nó bán sách nữa ..Mà cái này vs làm tiếp thị liên kết là giống hay khác nhau nhỉ ??

Mà mình thấy ngoài bán áo ra k thấy bán cái gì nữa nhỉ..Mình kiếm đc 1 site bán tên miền vs hosting ..Ngoài ra trc mình thấy chúng nó bán sách nữa ..Mà cái này vs làm tiếp thị liên kết là giống hay khác nhau nhỉ ??
Khác Bạn à! Tiếp thị liên kết Bạn không cần thiết kế mẫu chẳng hạn!

Google nói : Cho dù bạn là một nghệ sĩ muốn bán tác phẩm của mình hay là một thương gia thương mại điện tử đang tìm cách thêm tùy chỉnh vào các sản phẩm, dịch vụ POD có thể là một lựa chọn khả thi dành cho doanh nghiệp của bạn. Chỉ cần nhớ rằng sự thành công của doanh nghiệp POD của bạn phụ thuộc rất nhiều vào đối tác in ấn và thực hiện đơn hàng cho bạn. Đó là lý do tại sao bạn cần nghiên cứu và tìm ra giải pháp phù hợp nhất cho doanh nghiệp của mình."
Theo mình biết chỉ "bán hàng giùm" người khác thôi ( bạn có đơn hàng, tìm người bán (có thể Bạn đã có mối trước) giao hàng luôn, không mua, không lưu kho...)

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,479
169,806
Latest member
tnmt

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom