Rút đều tầm 1500 - 2000$ một tháng từ paypal về bank vn (techcombank) thì có bị gõ thuế không ạ?

mmomg

Newbie
Reactions
1
MR
0.188
Chào các bác ạ, em mới tập tành mmo nên không rành lắm vụ thuế má lắm mong các bác chỉ giáo chút.
Giờ hằng tháng em thường rút khoảng 1500$ từ paypal về bank vn (toàn là cá nhân chuyển khoản vào paypal em chứ ko phải cty), và 500$ wire về thẳng bank (em làm linh tinh ở site của nhật chứ không phải google facebook)
Em rút về vnd ạ.
Cho em hỏi cỡ vậy thì thuế có gõ không ạ? Có pro bảo 1 2k vậy là muỗi rút tầm 200 củ một tháng hãy lo thuế, mà em vẫn lo. Nếu em muốn đóng thuế thì trường hợp của e là phải đóng bao nhiêu ạ, em thấy chỗ bảo 5%, chỗ bảo ko có VAT chỉ 2%, chỗ thì 10%?
Cảm ơn các bác trước ạ.

Last edited:
Chào các bác ạ, em mới tập tành mmo nên không rành lắm vụ thuế má lắm mong các bác chỉ giáo chút.
Giờ hằng tháng em thường rút khoảng 1500$ từ paypal về bank vn (toàn là cá nhân chuyển khoản vào paypal em chứ ko phải cty), và 500$ wire về thẳng bank (em làm linh tinh ở site của nhật chứ không phải google facebook)
Em rút về vnd ạ.
Cho em hỏi cỡ vậy thì thuế có gõ không ạ? Có pro bảo 1 2k vậy là muỗi rút tầm 200 củ một tháng hãy lo thuế, mà em vẫn lo. Nếu em muốn đóng thuế thì trường hợp của e là phải đóng bao nhiêu ạ, em thấy chỗ bảo 5%, chỗ bảo ko có VAT chỉ 2%, chỗ thì 10%?
Cảm ơn các bác trước ạ.
co vu 10% luon a

Em rút về vnd ạ.
Cảm ơn các bác trước ạ.
Không có đâu bạn.

Nhưng lâu dài về sau chắc sẽ có đó, trong tương lai luật vn sau 1 năm nữa, lúc đó inbox mình chỉ tiếp.

Em rút về vnd ạ.
Cảm ơn các bác trước ạ.
Đóng thuế 7% bạn ơi

giờ thì chưa thấy gì, nhưng sau này chắc chắn là sẽ có truy thuế

E cũng đang kiếm tiền bên mấy site của Nhật tháng vài k, bác inbox mình trao đổi chút được ko

rút về thì ko sao . chứ đem đi mới khó , vì theo như mình nghiên cứu thì chỉ đc chuyển tối đa đi ra nước ngoài ko quá 25000$ , còn chuyển về bao nhiêu cũng đc

tầm đấy vẫn là cò con, đợi bao giờ mấy quan trên bắt hết tay to lúc đó khắc sờ tới :3

các bác tay to quá, em tháng rút có 100$ - 200$ chưa bao giờ nghĩ tới thuế luôn :)

Thật ra nếu các bác được nhà nước chú ý thì tất là các bác đã kiếm được kha khá tiền so với mặt bằng chung online rồi đó. Né làm gì nữa chứ, hãy đóng thuế nếu đã bị lên sóng thôi.

Bác có thể mua GF bán cho gamer. Em đang nghiên cứu khoản này. Với rate 22 paypal thì mỗi ngày thị trường cần 50 - 100 tr

Bác có thể mua GF bán cho gamer. Em đang nghiên cứu khoản này. Với rate 22 paypal thì mỗi ngày thị trường cần 50 - 100 tr
bác ấy đang hỏi về thuế ấy bác.

Tài khoản thuế đi liền với số định danh thẻ CC gì đấy! nên khi được mời lên làm việc thì khai báo thôi! Còn làm sớm thì cũng OK thuế thu nhập cá nhân đó bác Google về nó là đầy đủ. Việc thống kê Tk của Bác cũng hơi khó về nội dung CK à nha!

Em rút về vnd ạ.
Cảm ơn các bác trước ạ.
Theo luật thuế sửa đổi năm 2014. Thì bác nhận tiền paypal từ công việc chuyển đổi ra tiền VND ở VN thì xem như bản chất là nhận tiền lương, tiền công (theo điều luật 11) theo lý nên cần khai và nộp thuế. Còn chỗ bác hỏi 2% hay 5% là tùy vào số lượng tiền của bác ấy, tiền càng nhiều thì thuế càng cao của phần vượt mức (chỉ đánh thuế cả chục % trên tổng tiền thì xem hết tiền :D ) (Trong đó cái này mình không rõ có được giảm trừ hay không). Còn kiểu người nước ngoài chuyển tiền về thì miễn thuế nha. (Tuy nhiên paypal không phải là người nhà của ta chuyển nên đúng luật là tính thuế :D) . Theo ý kiến cá nhân: với số tiền này, thì chưa ai đụng đến bác đâu.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,356
170,481
Latest member
hoidap24h

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom