Rơi nước mắt người mẹ muốn 6 con ăn một bữa no rồi cùng nhau chết bằng thuốc độc

Status
Not open for further replies.

sun

Junior
Reactions
43
MR
0.006
Facebook
Follow me on Facebook
"Nhìn những đứa con đang chơi đùa ngoài sân và ngẫm lại hoàn cảnh của mình, bà Lực nghĩ rất nhiều về lời chồng dặn dò, đó là cho các con uống thuốc ngủ để bớt đi gánh nặng cho người ở lại..."

Mở đầu bài viết bằng một câu dẫn nghẹn lòng...

Hôm qua trong lúc lướt facebook vô tình đọc được bài báo này. Em thì cũng chẳng giàu có gì vả lại cũng không ở Phú Thọ, chỉ biết đem lên đây kêu gọi anh em toàn thể MMO nói chung và anh em ở Phú Thọ nói riêng có thể trích một phần nhỏ công sức của mình ra giúp đỡ về vật chất lẫn tinh thần

Không biết có anh em nào ở huyện Hạ Hòa, tỉnh Phú Thọ có thể đứng ra nhận vụ này không ạ

link bài báo : https://goo.gl/aJYm7T

roi-nuoc-mat-nguoi-me-muon-6-dua-con-an-mot-bua-no-roi-cung-nhau-chet-bang-thuoc-doc-1-1493255937-width500height333.jpg

roi-nuoc-mat-nguoi-me-muon-6-dua-con-an-mot-bua-no-roi-cung-nhau-chet-bang-thuoc-doc-2-1493255937-width500height333.jpg

roi-nuoc-mat-nguoi-me-muon-6-dua-con-an-mot-bua-no-roi-cung-nhau-chet-bang-thuoc-doc-4-1493265240-width500height333.jpg

Sinh con ra trong bao nhiêu khó nhọc mà giờ cho uống thuốc ngủ mà không đành lòng. Giá như mấy bạn tự tử đổi lại thể xác cho mấy bạn này.

• Like
Reactions: sun
gặp nhiều hoàn cảnh khó khăn nhưng hoàn cảnh của bà mẹ này đúng là quá khổ rồi.

• Like
...up. Cần lắm sự giúp đỡ từ anh em

Last edited:
gặp nhiều hoàn cảnh khó khăn nhưng hoàn cảnh của bà mẹ này đúng là quá khổ rồi.

• Like
...

không có khả năng
Mình đã đăng bài bên Cặp lá yêu thương của VTV rồi, không biết họ có giúp được không?

• Like
giá mấy thằng scam bỏ nghề hoặc đi scam cho bà cụ này cũng được :v

• Like
không có khả năng
Mình đã đăng bài bên Cặp lá yêu thương của VTV rồi, không biết họ có giúp được không?
cảm ơn bạn :)
hi vọng có ng giúp

tuy mình cũng nghèo thật nhưng mình thấy có người khổ hơn mình cũng quên tặng ít tiền ...
khi nào có quỹ thì inbox mình nhé

• Like
tuy mình cũng nghèo thật nhưng mình thấy có người khổ hơn mình cũng quên tặng ít tiền ...
khi nào có quỹ thì inbox mình nhé
ok bạn, hi vọng có ng đứng ra nhận.
Đã lên Beat và cũng có 1 số người đến thăm cụ rồi :)
link Beat : https://goo.gl/krXMNA

Last edited:
Cộng đồng giúp đỡ người mẹ già muốn cho 6 con dại ăn một bữa thật no rồi uống thuốc độc cùng chết
http://inspired.daikynguyenvn.com/?p=387209

Có lẽ vì câu chuyện của bà Lực đã chạm đến trái tim của nhiều người nên chỉ sau một ngày kêu gọi trên trang cá nhân, nhà báo Phạm Ngọc Dương đã huy động được số tiền gần 60 triệu đồng cùng khá nhiều gạo, dầu ăn đến ủng hộ cho gia đình bà Lực. Số tiền này hiện đã được trao cho bà Lực dưới sự giám sát của chính quyền xã. Mọi người sẽ giúp bà lập một cuốn sổ tiết kiệm và hàng tháng, khống chế lượng tiền rút ra ở mức 5 triệu đồng.

Đây mới chỉ là con số tạm thời vì theo anh Dương, chủ nhật tới đây, nhà báo Đào Thanh Tuy bạn của anh sẽ dẫn thêm một đoàn từ thiện đến trao quà cho bà. Như vậy, tổng số tiền trong cuốn sổ tiết kiệm do anh Dương, những người bạn và các nhà hảo tâm quyên góp dành tặng bà Lực ước chừng đạt khoảng 150 triệu đồng.

@sun ,đây là lý do bên mình ko giúp trương hợp đưa lên báo ,vì sẽ được giúp nhiều

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week