Warning Report về dịch vụ của nguyễn văn khang, skype: vpschinhhang

Status
Not open for further replies.
Bác dân IT thì thử search mạng vụ "NSA Leak tool hacked windows" đi.
Bác chẳng cài cái qué gì thì cũng bị hắc.
Chỉ có bác phải cập nhật update ngay,tắt một số dịch vụ mặc định đi
Rứa bác có thể google tìm luôn cách tránh cho lần sau
Chính vì mình là dân IT nên mới nói ko phải do bị hack bạn à, đây là liên quan đến đường truyền của VPS, lỗi connect do băng thông kém
Với lại hạc có vào VPS của mình thì nó cũng đi ra thôi, có cái quái gì đâu mà nó cần ở lại =))

Chính vì mình là dân IT nên mới nói ko phải do bị hack bạn à, đây là liên quan đến đường truyền của VPS, lỗi connect do băng thông kém
Với lại hạc có vào VPS của mình thì nó cũng đi ra thôi, có cái quái gì đâu mà nó cần ở lại =))
:D Thì nó chạy tool ddos trên máy bạn đó -> ngốn cpu -> ngốn đường truyền -> tạch

Con đó tới mùng 6 hết hạn rồi
chắc không cần cài nữa đâu ?

câu này vô trách nhiệm với khách hàng quá cậu

còn thời hạn tức là còn trách nhiệm với khách hàng

ng dùng nào cũng như bạn thì mình thoát dc mấy ngày cài lại win vì mấy trăm con vps 2008 mình sell đều bị hack, đợt bị hack đó mình nhận hết trách nhiệm cho ng sell vps, mình nói thế ko phải nói bác keomut vô trách nhiệm, cũng vì bác thớt nóng quá nên làm bác keomut bực mới to chuyện, chứ ban đầu bác ấy cũng định cài lại win cho thớt rồi, dĩ hoà vi quá đi 2 bác, nhường nhau 1 chút, chuyện thực ra chẳng có j to tát
Mình thừa nhận là mình có hơi nóng nảy thật, nhưng tại cách support của ông này, mình phản ánh dịch vụ để ông ý cải thiện chất lượng dịch vụ ( nếu ko cải thiện thì cũng cứ im im đại đi, rồi mình cũng tự hủy gia hạn ), nhưng ông ý ko làm thế, ông ý đem tiền việt nam ra so sánh tiền usd..... rồi tùm lum, thử hỏi mình là người sử dụng, chịu nổi ko?
Dùng trả tiền đàng hoàng mà cứ như ăn xin

Con đó tới mùng 6 hết hạn rồi
chắc không cần cài nữa đâu ?

câu này vô trách nhiệm với khách hàng quá cậu

còn thời hạn tức là còn trách nhiệm với khách hàng

Cài win thì không muốn mất dữ liệu ! Kêu dịch vụ kém ! Ai sài nữa hả cậu ! Pm là chửi

Như bác này nói là đúng rồi đó.
Góp ý cho chủ thớt là mình chẳng bao giờ sài "dịch vụ" của người việt,trừ khi các cái thật sự cần thiết/ko còn cách nào ví dụ "trung gian", "exchange tiền",... Nói chung người việt làm ăn ko tốt đâu,not good for buisiness và support tệ lắm và nhất là dài hạn. Cái này mình ko nói ai cả mà nói chung thôi,thực ra chắc có nhiều ae cũng nghĩ vậy mà ko nói ra sợ gạch đá hoy
Mình công nhận như vậy. Nhiều người cũng đục nước thả câu cậu à ! mình nói chung thôi.

Cài win thì không muốn mất dữ liệu ! Kêu dịch vụ kém ! Ai sài nữa hả cậu !
Này, tôi nói ko muốn khi nào? Xem kỹ lại đi nhé, do ông nói phải cài lại win, tôi mới nói " Sax, thế mất hết dữ liệu hả? " đó là câu hỏi bình thường của khách hàng. Nếu ông nói là " Ừ đúng rồi, mất hết dữ liệu ", thì 1 là tôi chấp nhận backup xong cài lại, 2 là ko cài.
Nhưng ông có nói thế ko?

tóm lại thớt tệ quá, dùng lỗi thì nói nhẹ nhàng, để họ fix, chửi sa sả thì ai làm cho.
còn seller thì làm ăn đúng chất bẩn tính. khách nói vài câu là dẹp lun, không thèm bảo hành. buôn bán thế sao được, dù chỉ còn 1 ngày cũng phải bảo hành cho người ta chứ.

[11:25:43 SA] T M K: Sac, thế mất hết dữ liệu hả?
[11:26:11 SA] T M K: (n)
[11:27:17 SA] Khang Nguyen: Dữ lieu còn đó
[11:27:27 SA] Khang Nguyen: coi chưa mà
[11:27:34 SA] Khang Nguyen: (morningafter)
[11:27:46 SA] T M K: Thế cài chưa
[11:27:51 SA] Khang Nguyen: chưa
Này, tôi nói ko muốn khi nào? Xem kỹ lại đi nhé, do ông nói phải cài lại win, tôi mới nói " Sax, thế mất hết dữ liệu hả? " đó là câu hỏi bình thường của khách hàng. Nếu ông nói là " Ừ đúng rồi, mất hết dữ liệu ", thì 1 là tôi chấp nhận backup xong cài lại, 2 là ko cài.
Nhưng ông có nói thế ko?

Cái này hoàn toàn ko do lỗi của mình bạn à, VPS này mình cam kết ko cài bất cứ phần mềm nào, chỉ để chạy duy nhất 1 dòng code, nên bị hack do lỗi người dùng 100% là ko thể, với lại VPS tốc độ như thế này, thì mình cũng có làm gì đc đâu mà cài.
Bạn xưng là IT mà ko biết vụ hack win 2k8 vừa rồi à :eek: lỗi này ko do seller cũng chả phải do người dùng gì hết, vps mới tạo trên vultr còn có thể bị nè, tụi nó cắm tool xúc cả dải ip thì bị hết chứ đâu cần vps có gì trong đó, có gì bình tĩnh 2 người cùng giải quyết nào :cool:

Last edited:
tóm lại thớt tệ quá, dùng lỗi thì nói nhẹ nhàng, để họ fix, chửi sa sả thì ai làm cho.
còn seller thì làm ăn đúng chất bẩn tính. khách nói vài câu là dẹp lun, không thèm bảo hành. buôn bán thế sao được, dù chỉ còn 1 ngày cũng phải bảo hành cho người ta chứ.
Cậu có đọc ko? tôi có nói là không bảo hành đâu? vô là chửi seller. bực ai chịu được

Nếu bạn xem kỹ thì thấy lúc đầu mình chỉ nói" VPS bạn quá lởm, cải thiện lại dịch vụ đi bạn" thì câu đó là hoàn toàn bình thường đối với khách hàng, họ nói ra câu đó vì bức xúc liên tục, còn người bán chỉ việc ừ ừ rồi fix là xong, nhưng ông ý hỏi mình dùng bên nào rồi nói mình so sánh tiền việt với tiền $, rồi nói quy chụp là dùng "hàng việt nam có cái quái gì ra hồn " như thế có phải đổ thêm dầu vào lửa ko?
Ở việt nam cũng có rất nhiều bạn hoạt động cá nhân nhưng cách support cũng rất chuyên nghiệp chứ ko như ông này

Nhân topic này mình cũng đóng góp luôn, mình cũng có mua 1 VPS Việt Nam của bạn vpschinhhang này. Mục đích ban đầu thứ nhất là ủng hộ hàng Việt Nam, thứ 2 là muốn dùng VPS chính hãng cho ổn định, trước đây mình hay mua mấy hàng chùa của gg cloud nên chết là chuyện bình thường. Nên lần này dùng hàng chính hãng cho đảm bảo

Ôi thôi từ lúc mua về mang tiếng VPS Việt Nam mà connect cực chậm, thỉnh thoảng có lúc connect nhanh nhưng đa số thời gian là connect chậm và thường xuyên bị mất kết nối. Nói chung là cực kì khó sử dụng, mua về xong gần như vất đấy.

Ngay từ ngày đầu tiên mua đã bị dis, phải mất nửa ngày để support để connect lại bình thường. Mà lúc đấy mình đang cần gấp để test công việc nên đã tìm phương án khác, mình để vps đó ko dùng gì, 3 ngày sau có việc vào lại vps thì ôi thôi lại mất connect. Muốn chửi vcc, lại phải support mất nửa ngày để connect lại, connect lại ok, mình cài phần mềm fxpro lên để test con EA thì phần mềm Fxpro liên tục disconnect với server, nói chung không làm ăn được gì hết. Mình cạch luôn, coi như vất không con VPS ko sử dụng được. Có 1 con nên cũng chả report cũng chẳng buồn kêu ca

Sau đó mình vào thuê VPS của nước ngoài, có 10$ 1 tháng mà chạy ngon nghẻ, connect mượt chả bao giờ bị disconnect. Từ nay trở đi cạch với hàng Việt Nam. Muốn ủng hộ lắm mà kiểu này thì chịu

ng dùng nào cũng như bạn thì mình thoát dc mấy ngày cài lại win vì mấy trăm con vps 2008 mình sell đều bị hack, đợt bị hack đó mình nhận hết trách nhiệm cho ng sell vps, mình nói thế ko phải nói bác keomut vô trách nhiệm, cũng vì bác thớt nóng quá nên làm bác keomut bực mới to chuyện, chứ ban đầu bác ấy cũng định cài lại win cho thớt rồi, dĩ hoà vi quá đi 2 bác, nhường nhau 1 chút, chuyện thực ra chẳng có j to tát
đôi khi người dùng Vps ko biết tin vps bị hack ! Bác có chủ động liên lạc ngay với khách hàng kêu họ update bản cập nhật ko mà để thiệt hại tới mấy trăm con vps thế

Mình thừa nhận là mình có hơi nóng nảy thật, nhưng tại cách support của ông này, mình phản ánh dịch vụ để ông ý cải thiện chất lượng dịch vụ ( nếu ko cải thiện thì cũng cứ im im đại đi, rồi mình cũng tự hủy gia hạn ), nhưng ông ý ko làm thế, ông ý đem tiền việt nam ra so sánh tiền usd..... rồi tùm lum, thử hỏi mình là người sử dụng, chịu nổi ko?
Dùng trả tiền đàng hoàng mà cứ như ăn xin
Cái này là VPS cậu bị hack thật., "NSA Leak tool hacked windows" search là ra.
Còn cách giải quyết thì cài lại. Và add ổ cứng win cũ vào VPS win mới là được.

Tháng trước mới thuê bác 1 con 8G ram chạy server game, rớt lên rớt xuống trong tuần đầu tiên.
Nhưng cứ bình tĩnh thì ngta sẽ cố khắc phục thôi, chứ chửi qua chửi lại thế kia thì chả làm đc gì đâu.

xin lỗi không phải chuyện của mình nhưng mình cũng nói thẳng, trước giờ thuê VPN ( không phải VPS) của xxxvpn xài vô tư, tại thấy ông Vietnam mình cho thuê rẻ, e cũng thuê (cũng của xxxvpn) chạy được 3 ngày,qua ngày thứ 4 lag kinh khủng, thử vào máy tính khác cũng vậy, đành chịu quay về chính hãng. Giờ cạch không chơi dịch vụ trong nước thà bỏ ít PP thuê nước ngoài sướng hơn

Bạn xưng là IT mà ko biết vụ hack win 2k8 vừa rồi à :eek: lỗi này ko do seller cũng chả phải do người dùng gì hết, vps mới tạo trên vultr còn có thể bị nè, tụi nó cắm tool xúc cả dải ip thì bị hết chứ đâu cần vps có gì trong đó, có gì bình tĩnh 2 người cùng giải quyết nào :cool:
Vừa mới sặc nước.
Thôi đi ra :p

đợt vừa rồi đúng là window server 2008 đều bị hack, nhưng nếu như bác support nói cài mất có vài phút thì nên cài lại cho ngta, ai lại đi nói còn vài ngày nữa hết hạn ko cần cài lại, nc support cũng hơi tệ
ý bác khang là vps sắp hết hạn rồi gia hạn đi bác cài 1 thể:D

Cũng thuê bên này một tháng, và chỉ nói một điều support như cc. và dịch vụ cũng như cc nốt

- Server thuê die lên die xuống cả tuần không thấy nói năng gì, không xài được thì nói support chỉ phán đang config lại
- Đòi tiền thì rất là lẹ, trễ 1 ngày là cắt mẹ vps rồi. Ơ mà sửa server down cả tuần *** thấy bồi thường ?
- Nâng ram được 1 tuần thì đã bắt đóng tiền, ko đóng tiền nâng cấp nữa thì xóa vps để thu hồi IP (???)

Ai có ý định thuê của thằng này thì tốt nhất nên tránh

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,331
170,458
Latest member
kufunapp

Most viewed of week