Waiting for Answer Tạm Close

Status
Not open for further replies.

biboy8k

Junior
Reactions
186
MR
0.001
Chào mọi người , trước khi e viết bài này e cũng nói trước là bị Scam là Ngu. Và e bị lần này để rút kinh nghiệm lần sau phải cẩn thận. Cho nên các các khỏi bình luận là Ngu thì chết hay gì gì đó đại loại thế blah blah cho mất công nhé. E bị scam là do nó giả mạo nick , nhưng đối chiếu với vài thông tin paypal và MMO thì e xác minh được nó chính là acevnvn.

Câu chuyện như này.
Vào ngày 25/5/2015 e có cần bán PP. cụ thể là 52$ PP. Và thế là nó dùng nick yahoo giả là smilemuose77 nó add yahoo e, và nó post topic này cho e xem là nó là Exchange https://mmo4me.com/threads/buy-wmz-...-sell-wmz-22-5-pm-22-6-btc-e-22-7-vcb.260300/

Lúc đó đang vội nên e nhìn qua qua thấy giống thôi các bác à, chắc mắt bị quáng gà lúc đó quá. Với lại e nhớ là có đọc 1 bài hay là comment gì đó mang nội dung: thành viên MMO khi bán gì thì các Exchange hay Mod hay BH sẽ không bao giờ add yahoo người bán. Lúc đó e quên mất là cái này đó. Khổ vãi.

Cơ mà do nó chat bằng nick yahoo giả danh thì e không post logchat làm gì cả. E n giờ post những cái có liên quan đến nó nè.

Email paypal: [email protected]
Tên: PHAN THI MY XUYEN

Hôm đó e bán rate 19. Nếu giao dịch thành công thì ở phần lịch sử VCB ngày 25/5/2015 thì phải có 988k. Nếu phí thì 985k, nhưng ở đây không có vì bị scam :D

Và e đã tìm hiểu bằng cách sau:

1. Cái Ava ở MMO của nó giống với tài khoản Facebook mà e tìm kiếm bằng SĐT ở paypal lúc e vào xem thông tin giao dịch. Chả nhẽ lại đụng hàng ava này à các bác :D

2. Email của nó là: [email protected]. Thì e có thấy nó comment ở 1 topic trùng khớp với email đó. Chả nhẽ nó cmt hộ đứa bạn à :D

3. (Mục này quan trọng , em cần những bác đã từng giao dịch nới nó xác minh dùm e là các bác có bị nó kiểm tra mấy thứ như sau không?)
Thứ nhất: Lúc teamview , nó vào google và tìm kiếm ip location để xem IP
Thứ hai: Sau khi e chuyển paypal cho nó xong, nó bảo là muốn vào email để copy cái thông tin You've sent a payment của paypal ý.

Nhiều lần giao dịch paypal e chưa từng gặp 2 trường hợp trên cả. Nếu bác nào đã giao dịch với nó và nó đã làm 2 trường hợp trên kia thì xác minh dùm e nhé.

Gần 5 tháng trôi qua rồi e mới viết bài này , và cũng chỉ để cảnh báo cho mọi người là mặt trước nó là nick veri giao dịch đàng hoàng. Mặt sau thì nó vẫn là lừa đảo. Mà đã là lừa đảo rồi thì có mấy mặt đi chăng nữa thì cũng thuộc loại lừa đảo. Do lúc đó ngu ngơ nên bị nó lừa :D cơ mà cũng không sao :D chỉ ức lúc đó thôi :D.

Còn về tấm ảnh e chuyển paypal cho nó ý. Giả sử nếu mà e bán paypal cho nó bị lừa đảo, thì tất nhiên sẽ không có lịch sử giao dịch ở VCB rồi. Còn nếu mà nó muốn minh oan về hôm đó e mua bán cái gì ý, thì xin mời cứ post log chat lên nhé :D. Nhớ là log chat ngày 25/5/2015 nhé :D

Văn e dốt nên e viết được như này :D mong các bác thông cảm nhé :D. Chủ yếu là e muốn cho các bác xem bộ mặt của nó thôi :D. Nếu là người đàng hoàng được veri thì e nghĩ sẽ không scam đâu :D đó chính là uy tin của người rồi :D.

thấy thìm acevnvn này nc đàng hoàng lắm mà, chuyện đó éo ai ngờ @@

Các bác ai đã từng giao dịch paypal với nó , xác thực dùm e ở mục 3. Xem nó có vào ip location hay email không nhé

xin cái log chát có đoạn chát gửi pp vào paypal có email đó

hóng thôi

E cũng không muốn report đâu vì cũng sợ không có đủ chứng cớ. Nhưng hôm nay thử gõ email [email protected] vào mục tìm kiếm trên MMO thì có thấy bình luận của nó ghi email đó như tấm ảnh trên. Nó phải sở hữu email đó thì mới bình luận email đó chứ , không lẽ nó bình luận vớ vẩn à :(

xin cái log chát có đoạn chát gửi pp vào paypal có email đó
Log chat của e không có đoạn đó bác à , lúc nói chuyện rate xong bắt đầu teamview giao dịch , giao dịch xong e định xác nhận topic nó cơ , nhưng chưa thấy tiền về. Nó dùng teamview để chuyển. Mà nó giao dịch teamview rất là lâu nhé , phải 15p còn chưa xong. Vì nó còn check ip location , email các kiểu của paypal. E hay giao dịch với các bác có BH , các bác check nguồn paypal xong ok giao dịch chưa tới 2p. E đoán chắc chắn là có bác giao dịch paypal với nó và thời gian lâu như em.

Khả năng cao là fake ABC @@

có khi nào bị hàng fake không ta :)
fake làm sao được bác , e phải xác minh rõ cái email , và hôm nay e tìm email đó ở MMO này thì thấy nó bình luận email đấy. Chả nhẽ nó bình luận email lung tung à bác. Bác đọc kỹ các phần trên thấy rất logic với nhau. Chứ không tự dưng e report nó làm gì sau 5 tháng đã bị nó scam. E cũng muốn để im cho qua luôn vì chưa có đủ chứng cứ. Nhưng hôm nay với cái email nó bình luận kia thì e đoán là e đủ chứng cứ rồi

từ tháng 5 đến giờ à,
phát hiện thật bất ngờ và thật tình cờ :D

fake làm sao được bác , e phải xác minh rõ cái email , và hôm nay e tìm email đó ở MMO này thì thấy nó bình luận email đấy. Chả nhẽ nó bình luận email lung tung à bác. Bác đọc kỹ các phần trên thấy rất logic với nhau. Chứ không tự dưng e report nó làm gì sau 5 tháng đã bị nó scam. E cũng muốn để im cho qua luôn vì chưa có đủ chứng cứ. Nhưng hôm nay với cái email nó bình luận kia thì e đoán là e đủ chứng cứ rồi

Xin cái link đi bác. Cái link post email ấy

Khách cho link topic này mình chưa đọc hết nhưng có thể 20 % bạn vu khống và 80% bạn bị ABC. Đợi lát mình giao dịch xong sẽ mổ xẻ vấn đề cho bạn.
Ah quên bổ sung, nếu bạn chứng minh đc mình scam xin tặng bạn gấp đôi số tiền ở trên nhé, tốn time nhau :)

Last edited:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
421,019
173,092
Latest member
topmbaconsulting

Most viewed of week

Most discussed of week