[Report]Hình Ảnh 2 MMO4ME Charity Phát Quà Cho Người Nghèo Khổ Tại Quán Cơm Thiên Phước 23/05/2014

Status
Not open for further replies.

mmome334

Hero
Reactions
1,449
MR
0.316
Insuree Balance
0
Để mình kể lại chuyến đi của nhóm:
- Do hôm nay là thứ 6, nhóm của mình (mmome334) phải đi học, nên chỉ có 1 mình mình chạy qua công viên Lê Thị Riêng tập trung mà thôi, khi qua tới đó thì ko thấy ai hết, gọi điện cho anh Giáp, ảnh kêu vào nhà ảnh luôn :)
- Nhóm anh chị bubuteam chắc là bận công việc nên ko tham gia được.
Vậy là chỉ còn mình với vài bạn của anh Giáp, và chuyến đi bắt đầu, ko đủ xe để chở quà, nên anh Giáp đành phải chạy đi chạy lại 2 lần để mang quà :)
Sau đó là hết biết kể ùi hì, sau đó là những công việc phát quà thôi hì.

Sau đây là 1 vài hình ảnh: (còn 1 số hình ảnh chính tặng quà, để anh @chemgio or anh @vicgiap chỉnh sửa xong sẽ post lên sau)

Sau khi phát quà về xong, có cà phê cà pháo với anh Giáp, anh em lấy cờ ra giải trí :D
Tư tưởng lớn gặp nhau =)), có thời gian sẽ luyện tí cờ để chơi với anh :D,

@mmome334
ảnh up ~4mb, thảo nào thấy tải lâu thế, sao bác ko vào photoshop ấy chỉnh lại size cho nhẹ đi chứ, ảnh nào cũng ~4mb thế này, oải quá.

photoshop cs3 > Ctrl+O (chọn ảnh)> Ctrl+Alt+I (i ngắn) ở Width để 800 (Pixel Dimensions...)>Ok
Ctrl+Shift+S (lưu ảnh)> Save> Quality để 8-10...
ảnh save ra tầm ~200kb thui

@mmome334
ảnh up ~4mb, thảo nào thấy tải lâu thế, sao bác ko vào photoshop ấy chỉnh lại size cho nhẹ đi chứ, ảnh nào cũng ~4mb thế này, oải quá.

photoshop cs3 > Ctrl+O (chọn ảnh)> Ctrl+Alt+I (i ngắn) ở Width để 800 (Pixel Dimensions...)>Ok
Ctrl+Shift+S (lưu ảnh)> Save> Quality để 8-10...
ảnh save ra tầm ~200kb thui
cám ơn cậu đã góp ý, nhưng làm vậy hình có bị nhòe đi ko cậu.

hnay k dc đi vs mọi ng` tiếc ghê :(....nghe a mmo334 kể thì hnay khá ít ng` thì fải=='

hnay k dc đi vs mọi ng` tiếc ghê :(....nghe a mmo334 kể thì hnay khá ít ng` thì fải=='
đúng rồi em, đợt sau nhớ tranh thủ đi nhé :D

Sao bác không chú thích lun tên các bác đễ các mem mới còn biết mặc :D
cám ơn cậu đã góp ý, mình sẽ fix sau :D

* Clap clap * Mà chủ thớt cho hỏi quà gồm gì thế :D

* Clap clap * Mà chủ thớt cho hỏi quà gồm gì thế :D
Qùa đợt này gồm có: 1 cái áo mưa + 1 cái nón + 1 chai sữa + 1 trái lê + 1 trái boom (táo) + 1 trái quýt + 1 chai nước suối (lớn) 1,5L + 1 tấm lòng :D

Last edited by a moderator:
Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week