Warning Scam Fake nick QuynhHa 0161001675353 Vo Thi Thanh Thao

Status
Not open for further replies.

leechenlua

Junior
Reactions
33
MR
0.076
hôm qua có ib giao dịch với bác @QuynhHa xác nhận rate và email paypal, sau khi chuyển tiền thì bác im hơi lặng tiếng tới hôm nay, ib tiếp thì bác k trả lời cho tới khi e rep 1 topic của bác và nói về vấn đề scam của bác ấy, bác ấy 1 mực cãi chày cải cối nên e đành lập ra topic này
tiện thể e xinh attach proof, và conversation xác nhận mua bán pp
và dẫn link đối thoại với bác ấy, mong mọi người và mod cho e tiếng nói công bằng
cảm ơn vì đã đọc qua
https://mmo4me.com/threads/mua-ppvn-21-5-ppus-20-5-gd-vcb.333282/#post-6089679
https://mmo4me.com/conversations/ban-300-pp.215037/
Cập nhật:
theo yêu cầu của bác @cuipap1984 mình sẽ up log chat skype lên
nhưng cũng xin đính chính trước đó là: mình đã xác định hôm qua đã nc vs nick skype fake, nhưng vì cẩn thận và trước giờ cũng thế, lúc nào mình cũng xin link topic trên 4rum để tạo conver xác nhận rate và info.
và có 2 điều lạ như thế này:
1 là: tại sao skype fake lại tương tác với mình tức thì và khớp với conver trên 4rum như z?
2 là: k mua pp sao lại cho rate và cho info giao dịch?
Cập nhật 00h07AM 10/4/2017
như bác QH cũng đã nói là đã gd vs mình trc đây 2 lần và cả 2 lần trước mình cũng note info bank (được đính kèm thêm bên dưới)
mình là người k chuyên chỉ vào xem rate ai cao và có bảo hiểm đàng hoàng k sẽ tạo conver xác nhận gd và tất nhiên là lần thứ 2 mình k có xác nhận trên 4rum do đã bk bác ấy có bảo hiểm nên bác ấy mới vặn lại chỗ này
lần này là 1 cuộc hoại thoại mới trên skype nên mình mới xin topic để xem info và tạo conver xác nhận (vì e chỉ là người bán bt lâu lâu mới có vài đồng để bán nên chả nhớ ai là ai và có cả trăm nick skype trong skype của mình nên mình mới xác nhận cho lần mới này còn nếu mình nhớ mang máng và k xác nhận thì đã giao dịch qua info mà nick fake đó gửi cho mình rồi)
bác QH show bằng chứng nc vs fake, và e cũng bị fake tiếp cận, nên e đã xác nhận trên 4rum, còn bác ấy tại sao k?
chiều giờ có nhiều bác nói bác QH uy tín và kình nghiệm nhiều năm (cái này e k bk phải thật k) z thì câu hỏi đặt ra là kinh nghiệm và uy tín của bác ấy ở đâu trong lúc này???

Attachments

79.4 KB · Views: 387
  • PayPal_ Transaction Details.pdf
    57.3 KB · Views: 232
    28.3 KB · Views: 238
    24.4 KB · Views: 232
    26 KB · Views: 227
    25.7 KB · Views: 233
    23.3 KB · Views: 227
    30.6 KB · Views: 227
    29.1 KB · Views: 351
    29.7 KB · Views: 373
Last edited:
Lại phốt mới a :D

mình có đọc qua phốt cũ, nên cẩn thận xác nhận gd trên 4rum mà bác ấy cứ cãi

@leechenlua ! bạn gd trên inbox ko có chat với ai ngoài skype ?

Chắc là @QuynhHa có chat với ai ngoài forum rồi. Trong đoạn inbox forum chỉ thấy QuynhHa để lại email Paypal. Sau khoảng 90 phút , thì @leechenlua mới reply và để lại bank. Trong khoảng 90 phút này, có SCAM đã chat với @QuynhHa và đưa số TK nhận tiền bên ngoài forum.

Last edited:
Lại có kịch hay để xem rồi, lần này proof rõ nét quá

thấy email PP trùng email mà QH đưa mà ta? sao toàn nick lâu năm bị scam bởi fake của QH thế???

Thấy trong giao dịch mail send đúng trong conversation mà Note ghi rõ TK VCB người gửi mà o_O

Chắc là @QuynhHa có chat với ai ngoài forum rồi. Trong đoạn inbox forum chỉ thấy QuynhHa để lại email Paypal. Sau khoảng 90 phút , thì @leechenlua mới reply và để lại bank. Trong khoảng 90 phút này, có SCAM đã chat với @QuynhHa và đưa số TK nhận tiền bên ngoài forum.
Nghĩ cũng lạ, không thấy bên topic mua PP cmt giao dịch, 2 người họ giao dịch trong inbox riêng mà scam biết để chui vào lợi dụng???

k mua thì sao còn xác nhận rate và email z bác? e có đọc topic trc của bác ấy mới tạo conver mà

Nghĩ cũng lạ, không thấy bên topic mua PP cmt giao dịch, 2 người họ giao dịch trong inbox riêng mà scam biết để chui vào lợi dụng???
SCAM sẽ pm đồng thời cả 2 bên ở ngoài forum. 1 trong 2 bên đề xuất inbox để xác nhận, SCAM chỉ việc truyền tải thông điệp giữa 2 bên. Quá trình xác nhận có kẽ hở nên bị SCAM tiếp tục lợi dụng.

Vụ này hay phết. Có xác nhận đàng hoàng. Trong note PP có VCB của ng gửi. Chả lẽ ko check xem có trùng với số vcb trong lúc chat mà cứ thế gửi tiền cho scammer.

Vụ này hay phết. Có xác nhận đàng hoàng. Trong note PP có VCB của ng gửi. Chả lẽ ko check xem có trùng với số vcb trong lúc chat mà cứ thế gửi tiền cho scammer.
hôm nay e chưa nhận đc khoản tiền nào cả bác ah

Không có lẽ scam biết chủ thớt gd với quynhha
SCAM sẽ pm đồng thời cả 2 bên. 1 trong 2 bên đề xuất inbox để xác nhận, SCAM chỉ việc truyền tải thông điệp giữa 2 bên. Quá trình xác nhận có kẽ hở nên bị SCAM tiếp tục lợi dụng.
Nhưng dù sao chủ thớt cũng chuyển tiền về PP quynhha

Và có lẽ quynhha đã chuyển tiền thanh toán cho scam

SCAM sẽ pm đồng thời cả 2 bên ở ngoài forum. 1 trong 2 bên đề xuất inbox để xác nhận, SCAM chỉ việc truyền tải thông điệp giữa 2 bên. Quá trình xác nhận có kẽ hở nên bị SCAM tiếp tục lợi dụng.
vậy sao thằng scam không pm mình kêu mình bán PP cho QH?, ý là sao có người biết họ đang giao dịch mà xen vào? snipping à? hay hack não ấy?

edited: và nói như bạn thì inbox 4rum cũng không an toàn?

Quan trong là Pp nhận vẫn là của @QuynhHa . Còn lại là bác ý send vcb cho đúng ng hay ko thôi.
Trong note cua PP transaction có ghi vcb. Chẳng lẽ ko check

cái Email nhận $ đó phải của bác QH ko? Dạo này cam quýt nhiều quá. đợt này Admin check thì đưa log check bằng hình ảnh cho anh em xem nhé. chứ nói miệng không thì không thể tin ai được

Status
Not open for further replies.

Announcements

Forum statistics

Threads
418,574
170,660
Latest member
hungkktk
Back
Top Bottom