Announce Quy trình tuyển MOD tại MMO4ME

Shin

Administrator
Staff member
Solutions
3
Reactions
17,291
MR
49.083

Đầu tiên, cho BQT gửi lời chào đến các bạn cùng đến với ngôi nhà chung của chúng ta là MMO4ME.com

Đội ngũ BQT MMO4ME là những tập thể những con người đầy nhiệt huyết, có chuyên môn cao trong từng lĩnh vực họ đang quản lý. Luôn sẵn sàng giúp đỡ tất cả Members tại Forum bất kì lúc nào.

Vì thế, đội ngũ BQT cũng rất mong muốn những thành viên tiếp theo khi tham gia vào đội ngũ BQT cũng phải là người có tinh thần thép, luôn đứng ra bảo vệ Members và là người đứng ra xử lý công bằng nhất trong mọi tình huống.

Không chỉ có thế, khi tham gia vào đội ngũ BQT, các bạn còn nhận được những điều thú vị sau:​

1. Được tham gia và làm việc cùng đội ngũ MOD chuyên nghiệp, nhiệt huyết, sẵn sàng giúp đỡ lẫn nhau.
  2. Được trải nghiệm khả năng làm việc nhóm.
  3. Được trải nghiệm khả năng quản lý và phát triển 1 hoặc nhiều BOX trong lĩnh vực MMO.
  4. Được làm việc trong môi trường lành mạnh, minh bạch và công bằng:
    • Bạn sẽ được tưởng hưởng xứng đáng khi có những đóng góp to lớn cho Forum.
    • Bạn được quyền tự do nêu lên ý kiến, quan điểm của mình.
    • Tập thể nào cũng có Rules, và nếu cá nhân nào vi phạm rule, họ sẽ phải trở lại làm Members.
  5. Được tham gia các Event nội bộ BQT với giải thưởng hấp dẫn.
  6. Được tài trợ 100% chi phí:
    • Tham gia khi có các buổi Offline do BQT tổ chức (ít nhất 1 năm 1 lần)
    • Khi mua áo của Forum
  7. Được giảm 30% chi phí:
  8. Được BQT bảo trợ an toàn với Members:
  9. Quyền lợi có thể sẽ được cập nhật theo thời gian để đảm bảo tính công bằng cho các MOD.

Và đây, là hướng dẫn quy trình tuyển MOD tại MMO4ME, các bạn tham khảo và làm theo từng bước là sẽ thành công:​

1. Đăng kí: Các bạn đăng kí tuyển MOD tại TopicBQT Forum đăng tuyển theo đúng yêu cầu của BQT đưa ra. Những bài đăng kí nào chưa đủ điều kiện, BQT sẽ không duyệt
  2. Phỏng vấn: Sau khi xem xét, BQT sẽ liên lạc lại với từng bạn để tham khảo một số ý kiến cũng như tìm hiểu thêm về bạn. Đây là một số lý do mà bạn không nhận được hồi âm từ phía BQT:
    • Bạn chưa có nhiều cống hiến cho Forum
    • BOX bạn đăng kí đã đủ người
  3. Cung cấp thông tin cá nhân:
  4. Thử việc (Trial MOD):
    • Quá trình duyệt MOD sẽ được diễn ra mỗi 3 tháng một lần
    • Nếu bạn có những biểu hiện không tốt thì bạn sẽ phải đợi đến lần duyệt MODtiếp theo
      • Những ai sau 2 lần duyệt MOD mà không đủ điều kiện thì sẽ đưa bạn trở lại Member
    • Có một số trường hợp đặc biệt bạn phạm Rules hoặc không còn tinh thần tích cực BQT sẽ buộc phải đưa bạn trở về Member trước thời hạn để cơ hội cho người khác
    • Với những MOD bị hạ Trial MOD thì sẽ chỉ được tham gia duyệt MOD 1 lần duy nhất. Nếu không thành công sẽ trở lại Member
  5. Members bình chọn:
    • BQT sẽ mở ra một cuộc bầu chọn nhỏ để xin thêm ý kiến từ các Members
  6. BQT bình chọn:
    • BQT sẽ họp lại một lần nữa về các Trial MOD đã vượt qua được tất cả các bước trên và sẽ đưa ra kết quả cuối cùng
  7. Lên MOD

Trên đây là một số quy trình để bạn trở thành một MOD của Forum. Nên nếu lỡ bạn không thành công thì hy vọng các bạn cũng không quá buồn. Vì chúng ta có thể tham gia lại lần sau.

Đối với các thành viên BQT về hưu và có trên 1 năm cống hiến:​

Bạn sẽ được tặng ít nhất 100 MR, bạn có thể dùng số MR này để chuyển thẳng lên Legendary hoặc Ancient nếu đủ điểu kiện:
  • Đây là món quà nhỏ BQT MMO4ME thay mặt Members gửi tặng bạn với lòng biết ơn sâu sắc đến các Mod về hưu.
  • Tuy về hưu, nhưng đội ngũ BQT MMO4ME vẫn theo dõi và ao ước được nhìn thấy bạn đâu đó ở forum MMO4ME, vẫn trò chuyện hòa nhã, vui vẻ với mọi người như ngày mới bước chân vào forum. Dù gì, chúng ta đã từng là những đồng đội cũ.
  • Cụ thể món quà đó là:
    • Các thành viên MOD sau 1 năm chính thức: 100 MR
    • Các thành viên Super MOD sau 1 năm chính thức: 200 MR
    • Các thành viên Admin sau 1 năm chính thức: 400 MR
      • Trường hợp bạn chưa đủ 1 năm cho vị trí hiện tại thì bạn sẽ nhận món quà ở vị trí thấp hơn

Đối với các thành viên BQT không hoạt động sau 1 tháng:​

• Nếu bạn không hoạt động trong BQT sau 1 tháng, bạn sẽ được đưa về lại nhóm Member trước khi bạn tham gia BQT để nhường chỗ cho những Member khác muốn thực hiện hoài bão của mình với BOX. Vì BOX không thể thiếu MOD quản lý được, nên mong bạn thông cảm.

Note:
  • Quy trình tuyển MOD tại MMO4ME có thể được thay cho phù hợp với hiện tại. Mọi thắc mắc các thành viên có thể Reply tại Topic này.

Chúc các bạn vui vẻ, và kiếm được thật nhiều tiền
BQT MMO4ME

Last edited:
[*]Thử việc (Trial Mod):
  • Bạn sẽ thử việc trong vòng ít nhất 1 tháng
  • Nếu bạn có những biểu hiện không tốt thì có thể bạn sẽ phải thử việc thêm 1 hoặc 2 tháng nữa
  • Tối đa thử việc sẽ là 3 tháng. Nếu bạn vẫn không chứng minh được khả năng của mình thì BQT sẽ buộc phải đưa bạn trở về Members

BQT MMO4VN
trong tháng 7 có tham gia TMOD. do tháng 7 tập chung vào thi cử nên tạm gác để ôn thi và đã giải thích với BQT nhưng dc một tháng ADMIN và BQT đã có quyết định thôi việc mà ko cho thêm time thử thách.

Tưởng cho Trial MOD tối đa 2 tháng thôi nhỉ?

vậy là mình cũng ko đủ tiêu chuẩn nên ko thấy BQT liên lạc
Bùn 5 giây :((

vậy những người đã là mod thì sau này có phải Trial Member không nhỉ ?:binhsua146:

mình ko đủ tiêu chuẩn nhưng mong admin cho phép mình đc quyền check IP để tiện truy tìm scamer .Thanks admin !

Cho mình xin làm admin đi :m131: chứ bị cha quang bức ép trên SB hoài. Đã thế gặp mấy newbie mới lởn tởn bước vào mmo mà ko có chút kính trên nhường dưới nói chiện khá tiêu cực dễ gây bất mãn nội bộ quá

Cái ngày box tuyển mod thì không đủ điều kiện đủ để đi thi. Ngày đủ điều kiện thi thì đã xong rồi. hix hix

newbie mạo muội hỏi mong các mod bỏ quá cho làm mod có lương không vậy và lương bao nhiêu vậy

newbie mạo muội hỏi mong các mod bỏ quá cho làm mod có lương không vậy và lương bao nhiêu vậy

Có lương hay không mình không biết cơ mà Mod lập topic thì nó sẽ rất hot và được nhiều like :p:p:p

Xác nhận không lương nhé. Nhưng Tết sẽ có lì xì :D

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,438
169,778
Latest member
0966203838

Most viewed of week

Most viewed of week

Back