Help [quaza] chiến lược "make by me"

Có khả năng bạn sẽ bị hit SL ngay đó vì GU có thể xuống típ nữa.
Có hit SL cũng tốt mà bác . Nếu hit thì vào kèo khác thôi chứ có gì đâu phải lo lắng :D .

Giờ buy EU còn kịp không nhỉ =.=

Lên tàu dài hạn thì ok bác . Nếu mà lướt sóng hay muốn an toàn thì để nó phá qua 1.31 đã rồi hẳn vào :D .

- - - Updated - - -

Giờ buy EU còn kịp không nhỉ =.=

Lên tàu dài hạn thì ok bác . Nếu mà lướt sóng hay muốn an toàn thì để nó phá qua 1.31 đã rồi hẳn vào :D .

Anh là anh chỉ thích bắt đáy bắt đỉnh thôi
2 con EU và UCHF đã bị anh thịt hôm nay :">
Ai mua được giá tốt hơn giá này có thưởng :D

Thời tiết HCM hôm nay thất thường, viêm họng bà nó rồi =.=

Attachments

• 01-07-2013 10-50-54 PM.png
    01-07-2013 10-50-54 PM.png
    27.4 KB · Views: 44
  • 01-07-2013 10-50-37 PM.png
    01-07-2013 10-50-37 PM.png
    39.2 KB · Views: 47

- - - Updated - - -

Tớ là daily trader thôi :) Không để nuôi dài như cậu được. Chúc win!

Vốn có tí nên chỉ dám vào e GU thôi mà EU up mạnh phết
Xài đòn bẩy cao thì quản lý vốn đâu có khó đối với balance nhỏ hả bác :D .

Đòn bẩy 1:2000 nhưng với 10$ thì tôi không dám mạo hiểm, những đồng tiền cuối cùng :)

Bác quaza cho em hỏi về FXCM với . Em xài trading station của FXCM nhưng không biết đặt lệnh pending order ( buy/sell limit/stop ) ở chỗ nào cả . Bác hướng dẫn hộ em với :D .

Anh là anh chỉ thích bắt đáy bắt đỉnh thôi
2 con EU và UCHF đã bị anh thịt hôm nay :">
Ai mua được giá tốt hơn giá này có thưởng :D

Thời tiết HCM hôm nay thất thường, viêm họng bà nó rồi =.=
Nhất bác, con EU e vào ở 1.3040 thôi.

Hôm nay chờ EU nó hồi lại tý rồi làm thử vài lệnh volume nhỏ nữa xem ;)) .

EU GU AU NU buy
Sell UChf, Ucad

SL 70-100 pips, TP 200-300 pips
Good luck
bác quaza dựa vào đâu để có thể dự đoán được eu sẽ up vậy. mình có ý kiến là những lần sau bác viết thêm 1 chút phân tích của bác để newbie như mình có thể học hỏi.

Vốn có tí nên chỉ dám vào e GU thôi mà EU up mạnh phết
chuẩn! EU thường khó chơi hơn GU, EU cần phải đặt SL dài dài mới ổn,vừa hit SL 40 pips em EU hôm qua.hi

bác quaza dựa vào đâu để có thể dự đoán được eu sẽ up vậy. mình có ý kiến là những lần sau bác viết thêm 1 chút phân tích của bác để newbie như mình có thể học hỏi.

chuẩn! EU thường khó chơi hơn GU, EU cần phải đặt SL dài dài mới ổn,vừa hit SL 40 pips em EU hôm qua.hi

Hà...................... bị bệnh mệt mỏi quá, giờ mới dậy =.=

Niềm tin...
Mình vẫn đang tìm câu trả lời đây. Cảm thấy nó up thì nó sẽ up thôi. Giống như mình có cái khả năng cảm nhận thị trường rất tốt. Mở chart, nhìn nhìn, entry.
Theo nhận xét thì con EU là cái con ngoan nhất, mình kêu đi đâu là nó đi theo đó. Còn mấy con kia lúc nó ngoan, lúc ko, lúc mà nó hết ngoan thì nó quậy còn ghê hơn cả con EU, điển hình gần đây là con GU. Nó biểu hiện ngoan sớm hơn con EU, nhưng lúc nó hết ngoan thì nó quay lại hit SL, may là bảo toàn profit nên ko bị loss :D

Hà...................... bị bệnh mệt mỏi quá, giờ mới dậy =.=

Niềm tin...
Mình vẫn đang tìm câu trả lời đây. Cảm thấy nó up thì nó sẽ up thôi. Giống như mình có cái khả năng cảm nhận thị trường rất tốt. Mở chart, nhìn nhìn, entry.
Theo nhận xét thì con EU là cái con ngoan nhất, mình kêu đi đâu là nó đi theo đó. Còn mấy con kia lúc nó ngoan, lúc ko, lúc mà nó hết ngoan thì nó quậy còn ghê hơn cả con EU, điển hình gần đây là con GU. Nó biểu hiện ngoan sớm hơn con EU, nhưng lúc nó hết ngoan thì nó quay lại hit SL, may là bảo toàn profit nên ko bị loss :D

Theo mình thì dựa vào price action để đánh giá thị trường là biết được thị trường sẽ đi theo hướng nào.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,362
170,486
Latest member
Crypto8x

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom