Help [quaza] chiến lược "make by me"

kktế biến động làm mấy bác hốt nhìu nhỉ.

Có vào được cái lệnh nào đâu bác :)) . Thị trường nó lên chả lên xuống chả xuống thế này thì cứ ngồi ngoài chơi thôi :D .

Cảm thấy EU có thể lên 1.35. Đang xem xét tuần sau có giá tốt để thoát, và rejoin uptrend, tới 1.35 tính sau

Cái này thật sự hên xui thôi . vàng lên thì ngon

Em cũng thấy nếu GU vượt qua đc 1.62 thì kèo sell hơi bị nguy rồi . Nhảy tàu sớm tránh loss nhiều :D .
Em để buy stop ở 1.62 lời đc 50 pips ăn tết =)) .

Em để buy stop ở 1.62 lời đc 50 pips ăn tết =)) .

Tốt đấy, nhưng hơi mạo hiểm, ai biết được nó có phải là false break ko, chọt lên cái rồi đi xuống có mà ngồi mếu mỏ =.=
Hit SL rồi thì chấp nhận và kiếm điểm vào khác. Quan niệm trade của mình là ko vào lệnh khi chưa chắc chắn, một khi đã chắc chắn thì phải profit. Vì ko mất tiền cũng đồng nghĩa với việc đang làm ra nó rồi ^^

Last edited by a moderator:
Tốt đấy, nhưng hơi mạo hiểm, ai biết được nó có phải là false break ko, chọt lên cái rồi đi xuống có mà ngồi mếu mỏ =.=
Hit SL rồi thì chấp nhận và kiếm điểm vào khác. Quan niệm trade của mình là ko vào lệnh khi chưa chắc chắn, một khi đã chắc chắn thì phải profit. Vì ko mất tiền cũng đồng nghĩa với việc đang làm ra nó rồi ^^

Em để SL 20 pips thui bác . Nếu là false break thì chấp nhận loss từng ấy thôi :D .

Mới 1 buổi sáng ngoại tệ tăng khiếp thật, GU tăng 130 pips so với giá mở cửa lên mức cao nhất là 1.638

Mới 1 buổi sáng ngoại tệ tăng khiếp thật, GU tăng 130 pips so với giá mở cửa lên mức cao nhất là 1.638

Thị trường đang chuẩn bị cho số phiếu (vote) về vách đá tài chính tối nay (tức là sáng của Mỹ) nên đa số họ đều cắt hết lệnh để đề phòng.

Last edited by a moderator:
Cậu ơi chỉ tớ chơi forex vs đc ko cậu ơi.

USD & JPY rớt thảm hại :)) .
P/S : hỏi riêng bác quaza về sàn FXCM : Ví dụ em mở 1 lệnh sell gold ở giá 1620 vào thứ 6 , SL : 1630 . Sáng thứ 2 có GAP đến 1640 thì sàn sẽ cắt ở mức giá nào ạ ?

USD & JPY rớt thảm hại :)) .
P/S : hỏi riêng bác quaza về sàn FXCM : Ví dụ em mở 1 lệnh sell gold ở giá 1620 vào thứ 6 , SL : 1630 . Sáng thứ 2 có GAP đến 1640 thì sàn sẽ cắt ở mức giá nào ạ ?

Hình như là nó cắt giá tại thời điểm mở cửa chứ ko cắt tại SL của mình

Sạc mình chơi sàn EXNESS nhưng sàn này vẫn chưa hoạt động lại zz! Sàn mọi người mở cửa sơm thế

Con EU em chưa biết thế nào chứ con GU đã phá qua 1.63 rồi . Kiểu này nhảy vô buy dài hạn là được rồi :D .

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,418
169,764
Latest member
thanhsonkubet11

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom