New Proxyrack - Một App Multi theo cách y hệt như Honeygain lợi nhuận chắc tầm trên 5 000 000 vnđ

TheENDLESS

Banned
Reactions
158
MR
4.701
Vì nhận được lời phản ánh của một người khác nên tối nghỉ là cần đửa ra thông báo này cho các bạn :

Việc làm với nhưng ứng dụng treo như trên điều quan trọng và tối quan trọng nhất là Proxy, rất khó để ban tìm được cơ sở cung cấp
proxy với chi phí phù hợp mà lại có lợi nhuận ổn định với công việc. Tất cả những bài toán tôi đưa ra đều là do tôi sử dụng nguồn proxy
chi phí rẻ tôi có. Nên tại thời điểm hiện tại bạn cần phải suy nghỉ thật kĩ trước khi tìm hiểu các thông tin rồi tìm hiểu công việc
và bỏ tiền ra thuê vật chất để làm việc.

I. Proxyrack :
Một nền tảng chia băng thông kiếm tiền.
Mức rate khá cố định 0.5$ ( cho dù là sử dụng ip VPS )
Trang mạng chia sẽ băng thông này đã tồn tại được một thời gian tương đối và lượng người được thanh toán cũng cao, có thể nói trong bất kì ai đang kiếm sống từ việc treo máy kiếm tiền thì chắc họ sẽ biết đến Proxyrack, nên có thể nói trong thời điểm hiện tại bạn không cần phải lo lắng việc nó có thanh toán cho bạn hay không vì có thể nói đây là một trang uy tín tại thời điểm này.
II. Tiềm năng :
Proxy rack không kén chọn địa chỉ IP. Tức là bạn có thể hoàn toàn sử dụng các loại Datacenter proxy để khai thác.
Theo bản thân mình thấy thì mức rate của nó cao hơn đáng kể so với một số apps như Traffmonetizer.

Proxyrack chỉ hỗ trợ 1 tài khoản 5 Device và khi bạn xóa Device ra khỏi tài khoản thì nó sẽ xóa luôn khoản thu nhập đó . Tức giả sử như nếu trong tài khoản của bạn đang có 5 Device ID và bạn xóa hết, thì bạn sẽ bị trừ hết số tiền kiếm được, vì vậy việc xóa Device IP là một tối kị. Chính điều này làm hạn chế khả nặng khai thác của bạn .

Tuy nhiên bạn có thể thực hiện thao tác sau để có thể giữ nguyên mã Device ID khi chuyển qua máy mới hoặc khi Multi mà không may Device cũ bị lỗi mà không phải xóa mã Device ID đang có trong tài khoản thay vào đó vẫn có thể sử dụng được tài khoản cũ . Cách đơn giản nhất là bạn hãy vào thư mục cài đặt của Proxyrack

Trước đây tôi sử dụng phương pháp trên để chuyển Device ID nhưng cách này đã không còn hiệu quả nữa , nhưng tôi vẫn sẽ chia sẽ với bạn cách thức cũ, để bạn có thể tìm hiểu thêm, nếu bạn vẫn có bản cài đặt cũ của PointOfPresence thì cách trên vẫn còn áp dụng được và bạn biết đấy PointOfPresence không auto Update :D Nice right ?

Bước 1 : Vào trong thu mục C:\Users\Admin\AppData\Local\Programs\PointOfPresence
*Trong đó thay Admin bằng tên người dùng mà bạn đang sử dụng*
Bước 2 : Copy lại 2 File args.txt và client_args.txt từ Device ID mà bạn muốn chuyển ( thiết bị cũ ), tiến hành tắt app trên máy đó.
Bước 3 : Trên máy tính khác bạn đã cài mới phần mềm Proxyrack ( Thiết bị mới ) tiến hành tắt app đang chạy bằng cách quit app trên thanh công cụ Menu.
Bước 4 : Paste 2 file vừa copy ở bước 2 từ thiết bị cũ sang thư mục của thiết bị mới.
C:\Users\Admin\AppData\Local\Programs\PointOfPresence
*Trong đó thay Admin bằng tên người dùng mà bạn đang sử dụng*

Bước 5 : Cho chạy app Proxyrack trên thiết bị mới.

*Lưu ý : App Proxyrack có tên là PointOfPresence

Ngoài ra tiềm năng ở Proxyrack nằm ở chỗ bạn có thể sử dụng chính IP VPS để khai thác chia sẽ băng thông, bởi chính điều này nó có thể trở thành một App bạn cài đặt kèm theo cùng với các ứng dụng chia sẽ băng thông để thu thêm lợi nhuận. Chưa kể thực tế theo tôi thấy, thì có thể nói Proxyrack mang về thu nhập gấp 5 lần so với Traffmonetizer.

Tuy nhiên nhược điểm lớn nhất của Proxyrack đối với tôi đó chính là về việc Multi , bạn có thể tự tìm hiểu cách Multi bằng cách đọc qua file args.txt và tìm Register bằng mã Device ID . Quay lại với việc Multi của Proxyrack , tại sao nhược điểm lớn nhất của Proxyrack với tôi là việc Multi bởi vì Nếu tôi không sử dụng Sanboxie hoặc Docker thì gần như không có cách nào khác để Multi đươc Proxyrack, mà bạn biết rồi đấy những phần mềm này khá năng. Nên tính ra số lượng app tôi có thể làm trên 1 máy với cấu hình 1 cpu và 1 ram quanh quẩn chỉ tầm 7 - 10 APP. Điều này cũng đồng nghĩa với việc nếu bạn muốn Multi Proxyrack nhất định bạn phải cài đặt một phần mềm Sandbox bên cạnh việc chỉnh sửa Register .

Còn nhìn chung với thu nhập tính trên mỗi app gấp 5 hoặc 6 lần so với Traffmonetizer thì tuy không thể Multi nhiều như Traffmonetizer nhưng vẫn đáng để bạn kết hợp bởi gần như mọi IP chạy được trên Traffmonetizer đều kiếm tiền tốt trên Proxyrack.

III. Lợi nhuận :
Vẫn là câu nói cũ : Lơi nhận sẽ khác nhau với mỗi người và cách khai thác cuả mỗi người . Còn tôi mới chỉ đổi được tút của Prroxyrack này trong vòng chưa tới 24h nên tối sẽ đưa ra tính toán trong vòng chưa tới 24h của tôi cho bạn .
Một App tôi thu về tầm 0.03$ / ngày mỗi vps cấu hình 1 Cpu và 1 Ram tôi cắm chỉ 5 app .Tức mỗi VPS dự tính thu về cho tôi tầm 0.15$/ ngày . Với số lượng quy ước ví dụ như 50 vps thì 1 ngày sẽ thu về là 7.5$ / ngày , tức tổng thu mỗi tháng là : 225$.
Trong đó chi phí VPS tầm 1 500 000 vnđ và chi phí proxy giao động từ 15 - 35$ ( Tôi sẽ không dùng proxy RE vì loại proxy bình thường cắm trên Traffmonetizer đã mang về doanh thu như trên rồi )

Vậy tổng chi sẽ là ( Tôi lấy trung bình Proxy tầm 20$ ) khoảng 2 000 000 VNĐ trong đó tổng thu tầm 5 000 000 VNĐ, tức tổng lợi nhuận vào khoảng 3 000 000 VNĐ. Tôi biết hiện có rất nhiều nguồn proxy chạy được traffmonetizer với giá thậm chí rẻ hơn mức 20$ cho 1 tháng kia. Tuy nhiên thì bạn sẽ phải tự tìm kiếm cho mình. Công nhận đây là một mức doanh thu không cao, nhưng cũng không tệ nếu bạn treo trên máy tính cùng với Multi Traffmonetizer.

CHÚC BẠN MAY MẮN

Ngoài lề chút : https://webshare.io/ nhà cung cấp này không phù hợp để bạn sử dụng cho công việc treo máy .

Last edited:
Cảm ơn bác đã chia sẻ, bác cho e hỏi chút, vps dùng để multi honeygain bác dùng window hay linux vậy ạ?

Cảm ơn bác đã chia sẻ, bác cho e hỏi chút, vps dùng để multi honeygain bác dùng window hay linux vậy ạ?
Bạn có thể dùng window nếu có tút, còn không thể mò tút multi trên Window. mình khuyên bạn nên giả lập máy ảo chạy linux, nó yêu cầu bạn phải có chút kiến thức sử dụng linux tuy nhiên nếu sử dụng linux để giả lập thì rất nhẹ, phù hợp hơn là giả lập window.
Tuy nhiên mnhf chọn cách tối ưu nhất là Multi trực tiếp trên window ko dùng giả lập vì nó nhẹ tối ưu số app cắm.

proxy này ngon ko bạn
Nếu cắm trên VPS azure , dùng chính IP VPS thì ít nhất số tiền kiếm ra trong 24h tầm khoản 0.03$ và cao nhất là 0.07$/ Device ( Đây là số liệu cá nhân do mình treo mà ra, nên bạn cũng phải thử mới cụ thể hóa được )

có thấy app để tải về đâu, bác cho em xin link bác

Đến thời điểm hiện tại thì tôi có thể khẳng định là proxyrack mang về doanh thu gấp 5 lần so với Traffmonetizer. Bất kì IP nào chạy được trên traffmonetizer đều hoạt động tốt trên proxyrack

Lưu ý
Vì nhận được lời phản ánh của một người khác nên tối nghỉ là cần đửa ra thông báo này cho các bạn :

Việc làm với nhưng ứng dụng treo như trên điều quan trọng và tối quan trọng nhất là Proxy, rất khó để ban tìm được cơ sở cung cấp
proxy với chi phí phù hợp mà lại có lợi nhuận ổn định với công việc. Tất cả những bài toán tôi đưa ra đều là do tôi sử dụng nguồn proxy
chi phí rẻ tôi có. Nên tại thời điểm hiện tại bạn cần phải suy nghỉ thật kĩ trước khi tìm hiểu các thông tin rồi tìm hiểu công việc
và bỏ tiền ra thuê vật chất để làm việc.

Bác thớt cho hỏi acc bác cài xong bao lâu mới có khách thuê đến IP của bác?
Treo thử 5 devices 24h không lên bandwidth :popo_amazed:

Bác thớt cho hỏi acc bác cài xong bao lâu mới có khách thuê đến IP của bác?
Treo thử 5 devices 24h không lên bandwidth :popo_amazed:
Theo nguồn proxy của mình đang dùng thì không trùng lặp với ai. Nên cũng không rõ là cậu muốn nói đến nhà cung cấp nào.
Thường tình trạng "Treo thử 5 devices 24h không lên bandwidth" là do trùng lặp địa chỉ IP với người khác, hoặc có một tình trạng tệ hơn là do bản chất Proxy bạn sử dụng thực sự hoàn toàn không lên điểm.

Mà còn một vấn đề có thể là bạn đang gặp : Đó là không lên điểm là do Proxyrack đang lỗi . Chưa biết lý do vì sao, và cũng chưa có lời giải thích nào từ nhà cung cấp!

Theo nguồn proxy của mình đang dùng thì không trùng lặp với ai. Nên cũng không rõ là cậu muốn nói đến nhà cung cấp nào.
Thường tình trạng "Treo thử 5 devices 24h không lên bandwidth" là do trùng lặp địa chỉ IP với người khác, hoặc có một tình trạng tệ hơn là do bản chất Proxy bạn sử dụng thực sự hoàn toàn không lên điểm.

Mà còn một vấn đề có thể là bạn đang gặp : Đó là không lên điểm là do Proxyrack đang lỗi . Chưa biết lý do vì sao, và cũng chưa có lời giải thích nào từ nhà cung cấp!

chả hiểu kiểu gì, nó đánh giá residential nhưng không lên bw, 5ip mình dùng HG chạy ok

Edit: à chắc mình đoán là do chưa hoàn thành cái này:

lưu ý cho các bác đi sau nhé :popo_beat_shot:

View attachment 204484
chả hiểu kiểu gì, nó đánh giá residential nhưng không lên bw, 5ip mình dùng HG chạy ok

Edit: à chắc mình đoán là do chưa hoàn thành cái này: View attachment 204485
lưu ý cho các bác đi sau nhé :popo_beat_shot:
100% người dùng đang sử dụng Proxyrack đều bị trong 1 - 2 ngày nay .

Nên vấn đề thật sự không phải bởi chưa hoàn thành thông tin . Chứ chờ thêm xem sao. Chứ hiện tại Admin của Proxyrack chưa thật sự đưa ra lý do cụ thể cho việc này.

ko dễ ăn

chưa kịp chơi đã chết mới cay :popo_beat_shot: email không thấy admin trả lời.
Rất có khả năng ứng dụng này đang gặp vấn đề nghiệm trọng, hiện tại tôi đang thực hiện lệnh Paid từ tối hôm kia nhưng đến thời điểm hiện tại vẫn chưa nhận được thanh toán.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,786
Latest member
Dinhcongtu

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom