Pro nào rành về con này Virus.Win32.Nimnul.a vào giúp mình cái

LLawliet

Senior
Reactions
217
MR
0.001
Máy tính của em bị nhiễm con này Virus.Win32.Nimnul.a (thường đi kèm với con Trojan-Dropper.VBS.Agent.bp) giờ nó ăn gần hết các file đuôi .exe với .dll. Đây là virus lây file nên ghost lại máy hay cài lại win thì chỉ hết virus ở ổ C thôi xong lại bị lây sang. Hiện h em đang dung kis 12 cũng ko diệt đc:m142:

mình chưa chạy ghost nhưng cũng tìm hiểu sơ sơ về con này rôi, ghost xong nó vẫn từ các ổ khác lây sang ổ C

Upvote 0
Bạn cài lại win, nhưng đừng click vào các ổ khác. Chép bộ cài đặt KIS lên USB sạch, sau khi cài win xong, cài lại KIS lên, diệt virus hết các ổ cứng, rồi hãy vào các ổ cứng khác!

Upvote 0
"" đừng click vào các ổ khác" là sao anh? mà kis không diệt đc hay sao mà? không có cách nào khác à? mất hết dữ liệu thì khổ lắm

Upvote 0
"" đừng click vào các ổ khác" là sao anh? mà kis không diệt đc hay sao mà? không có cách nào khác à? mất hết dữ liệu thì khổ lắm
Mình 0 rành loại virus này lắm. Nhưng có một số loại vius khi click vào thì nó sẽ phát tán. Vì khi click vào ổ D có nghĩa là ổ System đã link với ổ D. Vì thế có thể virus sẽ lây lan!

Upvote 0
Các bạn chưa hiểu nguyên lí quét virus, đã quét virus là phải quét virus trong safemode, lúc đó các drive khác không hoạt động và chỉ có các driver mặc định chạy, và trong saftmode, virus không thể làm được gì mà chỉ có đứng yên chờ chết :m131:. Mình khuyên 1 câu là quét virus là quét trong saftmode, 80% sẽ hết được virus, 20% còn lại vài con :m131:

Thấy hay thanks mình phát! :m016:

Upvote 0
gặp mình là fomat sạch các ổ khác cài lại win cho rùi =.=, nó lây cả ổ cứng rùi còn đâu

Upvote 0
em không muốn mất hết dữ liệu đâu
A, có 1 cách là tìm 1 ổ cứng, chép hết dữ liệu ra ngoài, rồi format toàn bộ ổ đĩa (A,B,C,D,....Z) Rồi cài đặt lại máy tính, cài đặt chương trình diệt virus. Xong rồi diệt virus hết!

Upvote 0
A, có 1 cách là tìm 1 ổ cứng, chép hết dữ liệu ra ngoài, rồi format toàn bộ ổ đĩa (A,B,C,D,....Z) Rồi cài đặt lại máy tính, cài đặt chương trình diệt virus. Xong rồi diệt virus hết!

virut còn ẩn trong file sẽ khó sạch sẽ được.

em không muốn mất hết dữ liệu đâu

được cái này thì mất cái kia bạn à. Bạn thử mấy loại diệt virut xem. Vì mỗi 1 loại thì nó mạnh về 1 mặt.

Ý kiến của mình thì nên hi sinh dữ liệu để cho an toàn túi tiền. ^^

Upvote 0
Hồi trước cũng dính cái em này T_T No tự lay nhiểm sang các file exe khác khi bác click chuột trái 2 lần vào dík hoặc folder. Cách tốt nhất đề diệt thằng này là phải xóa sạch các file exe trong D: E;,... trước rồi tiến hành ghost lại win thì sẽ hết!

Đấy là cách hồi trước còn bây giờ sao em chịu T_T

Upvote 0

Announcements

Forum statistics

Threads
421,002
173,066
Latest member
hoangduocsu82

Most viewed of week

Most discussed of week

Most viewed of week