Ask Pro Forex giúp MT4 với , mới vào nghề hi

Status
Not open for further replies.

sa.n

Hero
Reactions
375
MR
0.000
Cái này mình close order không đc. là sao . cứ 1k > 1k5 profit thì đc. lên cao quá là không đc.

P/s như lời bạn minho nói là , phải xóa cái lệnh cũ đi , và cài tools nó mới bắt đầu thực hiện , hay là mình cài tools nó thực hiện luôn cái lệnh mình đã có

Last edited by a moderator:
Hình 1: có thể do lúc đó sever của sàn bận, ko kết nối đc, sàn fxopen thỉnh thoảng cũng bị thế
Hình 2: có thể account của cậu chưa login vào nên ko hiện đc nút New Order

//cũng chỉ dự đoán thôi nhé, sai thì thôi :D

Offquote là lỗi khi mà bạn vào lệnh bằng phần mềm MT4 và khi bạn vào lệnh với giá thị trường (khớp ngay theo giá thị trường đang chạy). khi đó, nếu lệnh của bạn bị báo lỗi OFFQUOTE (không phải là thông báo REQUOTE nhé (REQUOTE là thông báo giá đã đi vượt qua giá bạn vào lệnh và muốn hỏi bạn có muốn tiếp tục vào lệnh theo giá mới không)), thì có nghĩa, lệnh của bạn đang vào có giá cách khá xa giá đang chạy của thị trường. ví dụ: bạn vào lệnh mua EU với giá 1.3527 nhưng khi đó, thị trường đang có giá 1.3528 hoặc 1.3529! và nó sẽ không chấp nhận lệnh của bạn! bắt bạn phải nhập lại!

Cách xử lý : bạn sẽ chỉnh MT4 để cho khi bạn vào 1 lệnh theo giá thị trường, thì lệnh của bạn sẽ chấp nhận khớp với độ lệch biên độ nào đó, ví dụ 1 pip hoặc 2 pip ! thì khi đó, bạn vào lệnh với giá 1.3527 thì cho dù giá đang chạy 1.3528 thì nó cũng sẽ khớp cho bạn!

Bạn vào Tools, chọn Options và chọn phần Trade, sau đó chọn phần Deviation by default và chọn Default và nhập vào số 10 (nếu chấp nhận độ lệch 1 pip. 20 nếu 2 pip, không nên chọn cao quá, mặc dù chọn cao sẽ khớp nhanh, nhưng như thế sẽ bất lợi cho lệnh của bạn, ví dụ nếu chọn 100 là 10 pip thì lệnh bạn vào nếu thị trường lao quá 8 - 10 pip thì nó vẫn sẽ khớp ngay cho bạn).

hình minh họa :

Nguồn : gold24k.info .
Thời đại CNTT chịu khó search google là tìm được thôi .

rút hết tiền về đi, đừng chơi ở sàn đó nữa, sang sàn nào STP, ECN mà chơi thì không bị vậy nữa :D

Help "Spirt.ocean"

bác ơi tất cả như mình trả lời roài. sao hok tin vậy?

không đóng lệnh được là do thị trường nhảy nhanh quá chứ nhỉ. :binhsua96:

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,447
169,788
Latest member
789club789app

Most viewed of week