Help PP US và VN

shjnhok

Junior
Reactions
27
MR
0.003
Chào mọi người mình có 2 chuyện cần hỏi:

1/ Mình cần mua hàng ở US mà website chỉ cho phép PP tạo tại US order, nên giờ mình nhờ bạn mình ở Mỹ tạo 1 acc PP bên đó, verify hết, rồi mình chuyển tiền từ PP VN (nguồn shopify) rồi nhờ bạn mua dùm có vấn đề gì không? (sợ acc mới mở, nhận tiền rồi check out sợ không được)

2/ Nếu mình nhờ 1 người ở Mỹ, đang có acc PP US luôn, mua hộ, rồi mình chuyển tiền qua thì có an toàn hơn không? Vì mình vẫn chưa hiểu vụ tiền ở PP US với PP VN, nhờ mấy pro chỉ giáo :D

PPUS bạn tự reg được mà. kaka hoặc bí quá thì đi mua cỡ 5 600k 1 con chứ mấy. mua về tự nuôi tự làm thoi. nhưng từ lúc nuôi cho tới lúc CO được thì cũng quả là 1 thời gian dài. kể cả cái paypal b nhờ người bên mỹ tạo kia cũng chưa CO được đâu. vì nó chưa đủ trust. mới cứ nuôi kết hợp với đi thuê người CO, khi nào acc b đủ khỏe rùi thì tự CO, acc mới nhận 1 vài trăm thì ok chứ vài k là căng

PPUS bạn tự reg được mà. kaka hoặc bí quá thì đi mua cỡ 5 600k 1 con chứ mấy. mua về tự nuôi tự làm thoi. nhưng từ lúc nuôi cho tới lúc CO được thì cũng quả là 1 thời gian dài. kể cả cái paypal b nhờ người bên mỹ tạo kia cũng chưa CO được đâu. vì nó chưa đủ trust. mới cứ nuôi kết hợp với đi thuê người CO, khi nào acc b đủ khỏe rùi thì tự CO, acc mới nhận 1 vài trăm thì ok chứ vài k là căng
Bữa nhờ thằng bạn bên Mẽo tạo PP, chỉ veri bằng Visa của nó, rồi mình chuyển tiền qua rồi nhờ nó mua (nó chưa verify thông tin luôn) mua hàng được luôn không vấn đề gì :))))

Sẵn cho mình hỏi luôn, nếu mình có PPVN, giờ mua PPUS cho rẻ để chạy ads có được không?

Bữa nhờ thằng bạn bên Mẽo tạo PP, chỉ veri bằng Visa của nó, rồi mình chuyển tiền qua rồi nhờ nó mua (nó chưa verify thông tin luôn) mua hàng được luôn không vấn đề gì :))))

Sẵn cho mình hỏi luôn, nếu mình có PPVN, giờ mua PPUS cho rẻ để chạy ads có được không?
pp send all country dc mà. chỉ có điều khác quốc gia sẽ tốn phí thui b.

Sử dụng pp thì không tránh trường hợp limit, limit thì upload giấy tờ gỡ sẽ sử dụng tốt cho thời gian dài.
Bạn có thể làm các cách sau; tốc độ nhanh, dễ dàng của các cách phụ thuộc vào các phương tiện bạn đã có, nên có người thấy cách này dễ dàng đối với họ nhưng đối với người khác thì lại thấy khó khăn, bạn tham khảo nha:
+Sử dụng dịch vụ checkout của người khác tại BOX exchange, gửi link order cho họ order rồi thanh toán vnd.
+Chuyển pp qua acc pp us dùng pp us order.
+Chuyển tiền vnd qua thẻ visa của bạn bên us để bạn bên us tạo tài khoản pp us order, charge tiền từ visa.
Trân Trọng.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,364
170,488
Latest member
beptugiovani

Most viewed of week

Most viewed of week

Back