Poker for living - phần 3

Hơn 8 tiếng :popo_too_sad:
Nếu bro cày cash 8 tiếng chắc cũng có lời mà, sáng cày tối ngủ cho khỏe, chứ cày đêm vậy khó cày tới già được.
Hoặc là vẫn đánh tour nhưng đánh sáng chiều, có thể là sẽ phải chờ lâu hơn, tiền kiếm được ít hơn, nhưng về lâu dài thì nó sẽ bù cho tiền thuốc bổ do phải thức đêm dài hạn.

Last edited:
mấy nay đánh muốn xé AA , KK ghê KK toàn thua river , k run good con nào cay thật

Attachments

545.3 KB · Views: 69
  • download (1).png
    download (1).png
    482.7 KB · Views: 68
  • download (2).png
    download (2).png
    517.1 KB · Views: 65
Nếu bro cày cash 8 tiếng chắc cũng có lời mà, sáng cày tối ngủ cho khỏe, chứ cày đêm vậy khó cày tới già được.
Hoặc là vẫn đánh tour nhưng đánh sáng chiều, có thể là sẽ phải chờ lâu hơn, tiền kiếm được ít hơn, nhưng về lâu dài thì nó sẽ bù cho tiền thuốc bổ do phải thức đêm dài hạn.
Cash ko có lời nổi. Game mà có nhiều lợi nhuận nhất hiện tại là mtt. Sức khỏe mình cực tốt chứ ko có vấn đề gì. Vẫn ngày ngủ 10 tiếng, tập gym mỗi ngày. Chẳng qua thay vì tối ngủ thì sáng mình ngủ.

Lâu rồi mới đánh tour 1 bữa. Khoe cái hạng 2 :popo_smile:

View attachment 191169
View attachment 191170
23h30 đêm tới 8h sáng. Khá là ghê. Nếu tour đây bên PS em nghĩ chắc khoảng 12 tiếng, vì đánh turbo cũng khoảng 8 tiếng rồi. Tính ra bên sàn này tụi nó hăng máu hơn.
Các newbie để ý top 1-9 mà thớt nó note hết 6 thằng rồi đó, để ý các chi tiết mà học hỏi chứ ko ai mà chỉ bảo đến tận răng đâu.

mấy nay đánh muốn xé AA , KK ghê KK toàn thua river , k run good con nào cay thật
Bad beat bàn $25 nè.

Nhìn nó call double barrel nữa nè.

Nếu đánh PS thì allin flop rồi cash out luôn được 80% pot.
cash thì all-in để đó lun cashout chi bác , ăn dc là ăn lun chứ đã mất rake cao rồi lại cash out 80% thì còn gì nữa đâu để ăn , còn mình đánh tour nên k cash out dc

cash thì all-in để đó lun cashout chi bác , ăn dc là ăn lun chứ đã mất rake cao rồi lại cash out 80% thì còn gì nữa đâu để ăn , còn mình đánh tour nên k cash out dc
Ví dụ mình all-in đôi xì gặp nó đôi già, thì cash-out mình sẽ ăn 80% hơn gì đó em không rõ, còn nếu không rùa rùa nó ra thêm con già thua ngược, 80% này là nó tính theo tỉ lệ mình sẽ thắng sau khi mở thêm 5 lá bài chung.
Theo trang PS nói thì nó sẽ tính 1% phí cash-out, nghĩa là nếu mình all-in lâu dài cả ngàn, cả chục ngàn ván, thì cash out sẽ bị lỗ 1% mỗi ván, nhưng nếu trong ngắn và trung hạn thì nhìn đỡ xót khi bị thua ngược, nó cũng làm tâm lý dễ chịu hơn, trừ khi chơi zoom nhiều bàn 2-8 bàn một lúc cày quá nhiều hands một ngày thì không quan tâm lắm, chứ đánh ít ít ngày vài trăm hands mà bị thua ngược cũng tâm lý khó chịu.

Ví dụ mình all-in đôi xì gặp nó đôi già, thì cash-out mình sẽ ăn 80% hơn gì đó em không rõ, còn nếu không rùa rùa nó ra thêm con già thua ngược, 80% này là nó tính theo tỉ lệ mình sẽ thắng sau khi mở thêm 5 lá bài chung.
Theo trang PS nói thì nó sẽ tính 1% phí cash-out, nghĩa là nếu mình all-in lâu dài cả ngàn, cả chục ngàn ván, thì cash out sẽ bị lỗ 1% mỗi ván, nhưng nếu trong ngắn và trung hạn thì nhìn đỡ xót khi bị thua ngược, nó cũng làm tâm lý dễ chịu hơn, trừ khi chơi zoom nhiều bàn 2-8 bàn một lúc cày quá nhiều hands một ngày thì không quan tâm lắm, chứ đánh ít ít ngày vài trăm hands mà bị thua ngược cũng tâm lý khó chịu.
bạn suy nghĩ nếu thua thì bạn thua full ăn thì ăn 80% rake thành ra bạn k ăn dc đủ hand để bù vào lúc thua , tâm lý vậy ăn bạn ăn full thua thì full đánh EV thì đường dài bạn lãi cash out kiểu đó nhiều khi bạn huề vốn sao có lãi dc

bạn suy nghĩ nếu thua thì bạn thua full ăn thì ăn 80% rake thành ra bạn k ăn dc đủ hand để bù vào lúc thua , tâm lý vậy ăn bạn ăn full thua thì full đánh EV thì đường dài bạn lãi cash out kiểu đó nhiều khi bạn huề vốn sao có lãi dc
Ví dụ pot 200bb all-in mỗi bên 100bb, nếu không cash out thì 80% ăn 200bb, 20% thua mất hết, vậy tính trung bình là 80%*200 - 20%*200 = 160bb.
Nếu cash-out thì 100% là ăn 160bb. Kết quả chênh nhau chi phí 1% đó bro.
Cash-out là 100% ăn, chứ làm gì có thua full ăn 80%.
Lựa chọn 1 là ăn thua hết.
Lựa chọn 2 là chắc chắn ăn 80% pot không bao giờ thua.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,303
170,435
Latest member
twin68mid

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom