Tutorial Phương pháp đầu tư cổ phiếu bằng cách đánh hơi mùi tiền với mã Dxg

wimax5giay

Hero
Reactions
375
MR
1.310
Xin chào các ace đam mê món chứng khoán cơ sở ( chứng khoán cơ sở là gì ? Ace có thể tìm hiểu sau ) . Ở đây mình thảo luận cách đầu tư của mình là đánh hơi dòng tiền chuẩn bị đổ bộ vào cổ phiếu .

Sau hàng loạt siêu phẩm x2...x6 năm 2020 mình lại quay về cạp đất

Sau khi dạo một vòng siêu thị thấy mấy em Bđs , em nào giá cũng trên mây . Mình quyết định chọn Dxg giá tầm 14k 15k . Thời điểm đó view chén nhẹ 50% - 100% năm 2021 thôi , mình có khuyên một số ace trên đây mua mà không ai theo . Nên mình tự chèo thuyền ra khơi.

Kinh nghiệm chinh chiến từ nằm gai nếm mật từ 2008 mình đã đánh hơi sẽ có một dòng tiền điên đổ vào Dxg để nâng mặt bằng giá cổ phiếu đi lên.

- Mình lấy VD mã Dxg ( Tập đoàn Đất Xanh )

- Cách chơi của mình khi chọn lựa được cổ phiếu ngon , mình luôn sử dụng Margin mức cao để gia tăng lợi nhuận

Điểm giải ngân đầu tiên hôm 27/11 phiên ATC từ 14h30 đến 14h45

Sau 2 tháng mặt bằng giá Dxg đi đúng theo kỳ vọng của mình lên đến 22k . Đạt mục tiêu ngắn hạn 50%

Sau chuỗi ngày tăng giá thì Dxg bước vào chu kì điều chỉnh , cộng với thị trường có những phiên giảm điểm kỷ lục . Làm giá Dxg giảm sàn về 18.25 , một cơ hội không thể tốt hơn để gia tăng cổ phiếu với lợi nhuận ngắn hạn đạt gần 50%

Dxg đã có chuỗi ngày tăng trần đem lại lợi nhuận sau tết thật ấn tượng.

Đến thời điểm hiện tại chỉ còn vài bước chân là mình chốt xong deal Dxg hoàn thành mục tiêu 2021 vượt kế hoạch năm .

Tặng ace 2 tấm hình bên dưới có một số dự án nổi bật

Lát mình rảnh viết tiếp nhé . Relax cái hihihi

Last edited:
Bác xem giúp LPB, HNG vào được ko bác
2 mã này bỏ qua nhé bác , FA không có gì nổi cả . LPB xưa mình chơi từ 5K lên 12 14 mình bán từ năm ngoái , Do nó có game chuyển sàn . HNG thì tái cơ cấu thôi . Mình tư vấn bác danh sách sau
Nếu thích dòng Bank có : Vcb , Ctg , Mbb , Tcb
Dòng xây dựng có : Hbc , Bcg , C4g
Bất động sản : Dig , Dxg
Nông nghiệp : Dbc
Dệt may : STK

POW hàng chất đấy dưới 13K múc đẹp . MWG khủng long này hy vọng năm nay target 170 180 , Đợi mảng Bách hóa xanh báo lãi cái là em nó gắn tên lửa ngay. 2 mã này mình cũng đang ôm
THANK BÁC

Nếu hold lâu dài thì mã DBC, CTD, HVN ổn không bác?

Nếu hold lâu dài thì mã DBC, CTD, HVN ổn không bác?
Hold lâu ổn nhé Dbc mình view lên 80k , Đã nghía CTD thì theo mình xúc Hbc giá rẻ hơn vì cùng nghành . HVN ngon nhé , năm nay dịch khống chế từ từ HVN năm nay khả năng về lại 40K , nghành hàng không bên nc ngoài cũng được quỹ múc mạnh . Việt Nam cũng ko ngoài tầm ngắm đâu . Nếu chơi HVN thì làm thêm 10% tiền con VTR Vietravel Air

Hold lâu ổn nhé Dbc mình view lên 80k , Đã nghía CTD thì theo mình xúc Hbc giá rẻ hơn vì cùng nghành . HVN ngon nhé , năm nay dịch khống chế từ từ HVN năm nay khả năng về lại 40K , nghành hàng không bên nc ngoài cũng được quỹ múc mạnh . Việt Nam cũng ko ngoài tầm ngắm đâu . Nếu chơi HVN thì làm thêm 10% tiền con VTR Vietravel Air
Cám ơn bác, đã múc con CTD lúc 67k, và HVN lúc 30k, vài hôm múc thêm con DBC nữa là đủ, có vốn mình múc thêm VTR , TCB, POW 3 mã này cũng nghía lâu mà ưu tiên mấy con kia trước đã

Cám ơn bác, đã múc con CTD lúc 67k, và HVN lúc 30k, vài hôm múc thêm con DBC nữa là đủ, có vốn mình múc thêm VTR , TCB, POW 3 mã này cũng nghía lâu mà ưu tiên mấy con kia trước đã
Danh mục bác chất lượng đấy . Bác đưa TCB vô tầm ngắm đẳng cấp , hí hí hí

2 mã này bỏ qua nhé bác , FA không có gì nổi cả . LPB xưa mình chơi từ 5K lên 12 14 mình bán từ năm ngoái , Do nó có game chuyển sàn . HNG thì tái cơ cấu thôi . Mình tư vấn bác danh sách sau
Nếu thích dòng Bank có : Vcb , Ctg , Mbb , Tcb
Dòng xây dựng có : Hbc , Bcg , C4g
Bất động sản : Dig , Dxg
Nông nghiệp : Dbc
Dệt may : STK
Cảm ơn bác nhiều

Sau 3 tuần điều chỉnh , tích lũy tại cứ điểm thấp nhất 21.5 . Dxg đã có 1 quả giết Short tuyệt vời hôm nay . . Đáng lẽ đóng cửa vùng giá 24 , nhưng do ảnh hưởng của thời tiết xấu nên em í đóng phiên 23.6 . Hy vọng đến kỳ BCTC em nó có mức LN êm ấm cho NĐT , một số ace kiên nhẫn nằm gai nếm mật đã hái quả khi cp về tk sẵn sàng bán chốt lời

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,603
170,707
Latest member
haihoang1401
Back
Top Bottom