Phim Kinh Dị Nhà Ngoại Cảm (Nói Về Nghiệp)

Status
Not open for further replies.
riêng vụ nói về nghiệp chướng, ác quả từ kiếp trước để lại em cho đó là TỘI ÁC!!!
làm người tốt hay ko hãy làm ở kiếp này, sống thanh thản hay ko là kiếp này.. đừng bao giờ lôi kiếp trước hay kiếp sau :) vậy thôi!
nghiệp và nhân quả là 3 đời ,quá khứ, hiện tại, vị lai nhưng cũng như em nói hiện tại là quan trọng nhất vì có thể thay đổi được quá khứ và tương lai đấy :D

nghiệp và nhân quả là 3 đời ,quá khứ, hiện tại, vị lai nhưng cũng như em nói hiện tại là quan trọng nhất vì có thể thay đổi được quá khứ và tương lai đấy :D
vậy có nghĩa những người nghèo khổ, gặp khó khăn hiện tại là do kiếp trước họ ở ác??? chính những suy nghĩ thế này là tội ác!
riêng chuyện chúng ta làm việc tốt mà để nói là cho kiếp sau chúng ta sung sướng thì hóa ra chúng ta cũng chẳng tốt đẹp gì mà là ích kỷ bản thân thôi :)... theo em, chúng ta làm việc tốt đơn giản là vì chúng ta là con người như vậy và hơn hết chính đều đó làm mình cảm thấy vui vậy thôi chứ chẳng mong chờ trước sau gì cả, riêng chuyện nói người khó khăn hiện tại là do họ có kiếp trước ko tốt thì nói thật vô cùng ác độc!

vậy có nghĩa những người nghèo khổ, gặp khó khăn hiện tại là do kiếp trước họ ở ác??? chính những suy nghĩ thế này là tội ác!
riêng chuyện chúng ta làm việc tốt mà để nói là cho kiếp sau chúng ta sung sướng thì hóa ra chúng ta cũng chẳng tốt đẹp gì mà là ích kỷ bản thân thôi :)... theo em, chúng ta làm việc tốt đơn giản là vì chúng ta là con người như vậy và hơn hết chính đều đó làm mình cảm thấy vui vậy thôi chứ chẳng mong chờ trước sau gì cả, riêng chuyện nói người khó khăn hiện tại là do họ có kiếp trước ko tốt thì nói thật vô cùng ác độc!
cái đáng sợ nhất của con người chính là không biết, không hiểu tại sao nó lại như vậy ,rồi quy tất cả mọi sự cho thánh thần cho ông trời ,chứ không phải do mình ,mình phải hiểu tất cả mọi việc đều do mình tạo ra ,để rồi mình thay đổi làm tốt hơn chứ không phải nhìn quá khứ suy nghĩ tiêu cực rồi buông trôi xuôi theo dòng đời ,do suy nghĩ tất cả mọi việc đều có sự sắp đặt sẵn mình không thay đổi được nên buông xuôi luôn suy nghĩ này nó mới tiêu cực và nguy hiểm ,còn việc như em nói cảm thấy vui không mong chờ trước sau thì làm do cái tâm ,và bản thân a cũng đã từng nói nhiều lần ,a cũng vậy làm do cái tâm ,thấy người ta tội mình giúp được thì giúp chứ chẳng suy nghĩ gì ,thấy người ta vui thì mình vui ,còn người ta không vui không cảm ơn anh cũng không buồn vì cái chính là mình thấy họ tội mình giúp được cho họ thì giúp thôi, còn cái em nói làm việc tốt để cho kiếp sau sung sướng thì a nói thật có nhiều cái trong cuộc đời phải tùy cơ ứng biến để cho người ta làm trước rồi từ từ theo cái tâm họ sẽ tự làm thôi ,cái anh hướng tới là 1 xã hội tốt đẹp ,mọi người giúp đỡ lẫn nhau yêu thương lẫn nhau cái đó là xuất phát từ cái tâm như em nói đấy, còn việc kiếp trước kiếp sau có hay không thì em cứ xem mấy bài báo về hiện tượng luân hồi ,còn thật ra luân hồi cũng để thực hiện nhân quả mà thôi,nếu được em cứ viết nhật ký hàng ngày rồi sau đó 1 khoảng thời gian em đọc lại ,có thể em sẽ thấy là ủa sao có những việc ngày xưa mình làm cho người khác mà bây giờ hình như việc đó người khác đang làm lại cho mình hihhi ,a thì trải nghiệm cái này nhiều lắm rồi nên a tin vào nó ,nhân quả là có thật ,cho dù thời gian có trên 10 năm đi nữa nhưng khi đủ điều kiện là mình gánh hậu quả do mình làm ah ,thời gian gần thời gian xa gì cũng vậy,nhưng quan trọng nhất vẫn là hiện tại của mình sống sao cho tốt đẹp ,yêu thương ,giúp đỡ người khác ,nói đâu xa nếu bản thân mình lúc nào cũng nghĩ đến người khác ,sống tốt với mọi người thì đi đâu mọi người cũng yêu quý và sẵn lòng giúp đỡ mình khi mình cần họ ,đó cũng là nhân quả đấy thôi ,gieo gì gặt đó :D

Còn em thì ko nghĩ ngợi nhiều lắm hì, em chỉ thích đi học, mò mẫn những việc em thích, làm những việc em thích. Còn đối với việc đi từ thiện thì em đi phát quà, em thấy trong lòng em vui, là em đi phát thôi à. hì. Chứ chẳng nghĩ ngơi gì nhiều. hì.

coi xong the walking dead tập 11 sẽ qua coi phim của thớt :D tks thớt

coi xong the walking dead tập 11 sẽ qua coi phim của thớt :D tks thớt
coi đi toàn cảnh nóng, là tập trung, ............. cẩn thận lại giật mình hihi :D

em bơi vào rồi lại bơi ra, ko dám coi :p

em bơi vào rồi lại bơi ra, ko dám coi :p
Bơi vào luôn đi sợ gì, buổi sáng mà. Khuyên ông, nhưng tui vẫn sợ, chỉ dám bơi vào chém gió chưa ko dám xem hehe :D

oh vậy coi xem thế nào. mình thì sợ ma từ bé đến giờ, lấy vợ rùi mà cũng vẫn sợ. Một lần bị ma nhập mà ghê đến bây giờ. Lúc bị ma nhập trong bụng thì biết mà mồm cứ tự nói thôi. Nói chung là không làm chủ được bản thân. Sau vụ ma nhập đó bị dư âm đến 1 tháng và phải đi bệnh viện truyền nước. Nói chung là có thật chứ không phải không có. Anh em hãy tích đức đừng bao giờ hại người khác cuộc sống sẽ tốt đẹp đến với mình
yếu bóng vía ma mới nhập mà :D

Em thì chưa bao h gặp ma, rất sợ ma, cũng ko biết có ma thật ko nữa, nhưng cứ thấy topic truyện ma là bay vào :D

Mới đọc đc cái truyện này thấy cũng gần gần giống với chuyện mà em trực tiếp trải qua. Mặc dù chuyện của em thì nó chưa tơi mức ly kỳ như vậy nhưng đại loại trc 1 chuyến đi xa có quá nhiều điều tưởng như bất lợi xảy đến; giống y như có 1 "thế lực ngầm" ngăn ko cho mình đi vậy, ko chỉ 1 mà là 1 chuỗi sự việc ngay sát lúc lên đường luôn, mà nó có nhiều cái thật sự phi lý; nhưng do lên kế hoạch từ trc và 1 phần tính hơi bướng nên em vẫn quyết định đi; sau đó thì hối hận vô cùng vì đứa em đi cùng em bị tai nạn tuy ko quá trầm trọng nhưng vừa mất cuộc vui lại vừa bị tai nạn thì buồn ghê gớm; em còn phải chi ra 1 khoản kha khá giúp nó :D.
Em biết nghe ảo ảo nhưng sau khi đọc truyện này thì em tin linh cảm của em là có thật hihi :D
Chuyện thứ nhất: Bọn tớ gồm 4 đôi vợ chồng, 1 cô em gái trong nhóm, lái xe, 2-3 đứa trẻ con.. đi Đà lạt chơi. Lên đến nơi đã là gần tối, sau khi nhận phòng liên kế nhau, người nào nngười ấy tranh thủ tắm rửa và soạn đồ. Dì tớ phơi cái underwear trong phòng, quay đi thì tự nmhiên thấy cái quần nó rơi mà ko hề có gió. Ngạc nhiên lắm, dì tớ cũng nhặt lên phơi lại, lần này cẩn thận hơn dùng kẹp...Rồi tất cả tụ tập để ăn...Ăn tối xong về phòng mình, dì tớ lại thấy cái quần rơi xuống đất cùng cái kẹp... lúc đó dì tớ đã hơi nghi ngờ và rờn rợn nhưng chưa nói với ai. Buổi sáng hôm sau mọi người tụ tập để đi chơi thì cô bé trong đoàn tự nhiên nằng nặc đòi về mà ko nói lý do. Mọi người điên lắm nhưng vẫn phải khuyên nó, năn nỉ nó, doạ nó, bảo nó dở hơi...Nó cũng chịu im cho 1 lúc. Lại nói về dì tớ, trước khi đi chơi đã mang cái quần của mình ra hành lang sau phòng phơi cho nó khô, kẹp rất chắc chắn... Mọi người ko hề biết gì về những diễn biến nho nhỏ đó nên vẫn vô tư cười đùa, ăn uống... Đi liền cả ngày chứ ko về lại KS. Đến trưa lại 1 lần nữa cô bé kia đòi về cho bằng được. Lần này mọi người đành đồng ý cho nó về 1 mình (20 tuổi rồi,hihi) và cứ tưởng nó nhớ bồ nên khi nó đi rồi mà mọi người còn nói xấu tùm lum :4: Đến chiều sẩm, khi về lại KS thì việc đầu tiên là dì tớ (đã có nghi nghi rồi) đi ra sau hành lang để lấy cái quần thì.......thấy nó đã rơi xuống tầng dưới ( có 1 mái văng chìa ra)... với cái đũng thì rách toang như chuột cắn. Kể đến đây tớ vẫn còn gai người. Lúc này dì tớ mới nói với mọi người nghi ngờ của mình và khẳng định là có cái gì đó ko ổn. Sợ nhá, bọn tớ rú ầm lên, co hết chân lên giường, ôm chặt lấy nhau... Mấy ông đàn ông thì bình tĩnh hơn nhưng có vẻ trầm tư...Rồi mọi người quyết định phải gọi tiếp tân... Biết sao ko? Họ lố nhố chạy lên và cũng sợ thật sự sau khi nghe kể. Rút cuộc người quản lý thú nhận là 1 tháng trước đây, tại căn phòng này, 1 cô bé từ SG lên đã tự vẫn vì thất tình. Họ xin lỗi về sự cố và mong mọi người an tâm, chuyển sang phòng khác... Ko kèn ko trống, hôm sau ko ai rủ ai, đồng ý ra về hết. Lại nói về con bé bỏ đoàn, khi tất cả tụ tập lại (lúc này ở SG rồi) thì nó mới bảo: tối hôm lên ĐL, em thấy báo mộng kinhnh khủng lắm. Thế nên em phải về. Thế là mọi người lại chửi cho 1 trận vì cái tội chuồn 1 mình....:4:

Nguồn: Webtretho.com

phim ko hay,chỉ có luật nhân quả là phải trả thôi,cũng ko đến mức là phim kinh dị

mình gặp ma quoài nhưng vẫn ko tin là có ma mặc dù có 1 lần xém tắt thở. ( tự gạt mình cho đỡ sợ ) :D

Status
Not open for further replies.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,445
169,784
Latest member
Scoopy

Most viewed of week

Most viewed of week