Phá mật khẩu Win 8.1 thì có được không

Reactions
1,590
MR
2.268
Có ae nào ở đây có kinh nghiệm phá mất khẩu Win 8.1 không. Sau khi phá thì có sử dụng bình thường được hay không.

Mình mới bị trộm vượt tường, cạy cửa sổ lấy mất 1 chiếc laptop. Laptop này lưu khá nhiều ví sơ cua của mình và nhiều tài liệu, mật khẩu lưu ở tệp riêng và ở chrom.

Mất thì mất rồi nên mình muốn biết là khi nó đem ra tiệm thì bọn ngoài đó nó phá xong mật khẩu của mình rồi thì nó có sử dụng bình thường hay không, hay là phá xong là phải rs lại Win và mất hết dữ liệu. Từ chiều mình đã phải ngồi đổi mật khẩu rất nhiều website.

Xin AE cho ý kiến.

Mật khẩu của windows 8.1 có thể crack nếu bạn biết các kỹ thuật hacking tiên tiến. Nhưng thực tế là dữ liệu của bạn đã bị phá hủy sau khi hệ điều hành windows của bạn bị phá hỏng. Điều này thường xuyên xảy ra. Trên thực tế, các thành phần xấu trong ổ đĩa cứng là điều kiện tiên quyết cho sự sụp đổ của hệ điều hành Windows và từ đó dẫn đến việc dữ liệu bị mất.

tóm lại là thèn ăn trộm nó hem có rảnh ngồi phá rồi mở ra éo biết bitcoin là cái cc j! Nó bán vào tiệm thì thường là tiệm sẽ cài lại máy! Còn bạn bỏ trong ổ D thì cũng có thể nói tóm lại chuyển sang ví khác cho chắc ăn, mình trước cũng có đi sửa laptop 1 lần và sau khi sửa chuyển toàn bộ coin sang ví mới vì lỡ lưu privey key trên máy:popo_big_smile:

Khả năng cao là trộm nó ko biết gì bán ra quán là bị cài lại win, bạn lưu lại ổ khác ổ C thì cài lại win vẫn còn, tốt nhất là phòng ngừa đổi mật khẩu với thông tin toàn bộ đi cho yên tâm

100% Phá đc, trc mình cầm máy MSI đi bảo hành, trc khi đi, mình khoá pass win (xài win 10), tạo tài khoản Guest. Chỉ đem đi bảo hành thay quạt tản nhiệt thôi. Em ghi phiếu bảo hành cũng k hỏi pass

Lúc nhận máy, thì pass k cánh mà bay :) K hiểu gì luôn, nhưng cũng k bị mất gì

Máy win nó đút cái USB boot vào Win tạm, rồi truy cập ổ C, D, E, truy cập các tệp Chrome như thường đó mà. Chưa kể Skype lưu log ở máy, nó đọc file log chat k cần login nick Skype luôn nhé

P/s: Nói thật tốt nhất là đầu tư 1 con máy Mac, nhiều tiền thì Mac Pro, ít tiền thì Mac Air. Mất máy thì chỉ FBI mới có cơ phá đc pass thôi

Có ae nào ở đây có kinh nghiệm phá mất khẩu Win 8.1 không. Sau khi phá thì có sử dụng bình thường được hay không.

Mình mới bị trộm vượt tường, cạy cửa sổ lấy mất 1 chiếc laptop. Laptop này lưu khá nhiều ví sơ cua của mình và nhiều tài liệu, mật khẩu lưu ở tệp riêng và ở chrom.

Mất thì mất rồi nên mình muốn biết là khi nó đem ra tiệm thì bọn ngoài đó nó phá xong mật khẩu của mình rồi thì nó có sử dụng bình thường hay không, hay là phá xong là phải rs lại Win và mất hết dữ liệu. Từ chiều mình đã phải ngồi đổi mật khẩu rất nhiều website.

Xin AE cho ý kiến.

Cài lại win, ko format ổ C, D thì chắc chắn bị lục lọi dữ liệu ^^

Nói chung là nếu lưu trên trình duyệt thì chưa chắc bị xem đâu, vì thợ giờ ít rảnh mà phá pass lắm, họ đa phần cài lại win chỉ dữ liệu ở các ổ khác chắc chắn sẽ vào lần mò, mà coin giờ cũng thịnh hành nhiều người biết, lên tốt nhất đổi pass đi bạn ạ

Cảm ơn AE, bài viết này mình viết 1 tháng trước rồi :D. Sau hôm đấy thì mình phải ngồi đổi hết pass và chuyển hết ETH sang ví khác không giám dùng nữa, tiếc vì có nhiều kỉ niệm với ví cũ đã dùng mấy năm nay. Còn ổ D thì lưu nhiều ảnh kỉ niệm mấy năm nay coi như mất hết. Âu cũng là cái dốt vì không lưu vào ổ PC.

Cảm ơn AE, bài viết này mình viết 1 tháng trước rồi :D. Sau hôm đấy thì mình phải ngồi đổi hết pass và chuyển hết ETH sang ví khác không giám dùng nữa, tiếc vì có nhiều kỉ niệm với ví cũ đã dùng mấy năm nay. Còn ổ D thì lưu nhiều ảnh kỉ niệm mấy năm nay coi như mất hết. Âu cũng là cái dốt vì không lưu vào ổ PC.
Có ảnh nóng hay clip nóng nào ko bác :D :D, trước em bị 1 đợt hỏng ổ cứng kinh voãi ra thế nên giờ ảnh ọt em backup hết lên google photo cho chắc

Có ảnh nóng hay clip nóng nào ko bác :D :D, trước em bị 1 đợt hỏng ổ cứng kinh voãi ra thế nên giờ ảnh ọt em backup hết lên google photo cho chắc
Bác hỏi câu ngại trả lời thế :D Có 1 chút hồi sinh viên nhưng mà người yêu hiện tại mình thi thoảng mượn máy, nên mình lưu vào ổ C, vứt vào mấy ổ chứa phần mềm, kiểu như ngụy trang đó :D. Vứt vào đấy thì không ai tìm ra được :D

Bác hỏi câu ngại trả lời thế :D Có 1 chút hồi sinh viên nhưng mà người yêu hiện tại mình thi thoảng mượn máy, nên mình lưu vào ổ C, vứt vào mấy ổ chứa phần mềm, kiểu như ngụy trang đó :D. Vứt vào đấy thì không ai tìm ra được :D
Hóng "1 chút hồi sinh viên" :oops:

WIN thì phá đơn giản mà, ko cần pass boot vào win mini cũng moi được data, nếu trình độ của trình gà thì chắc bọn nó sẽ cài lại win, mà quan trọng là data bạn lưu khác ổ C thì vẫn vẫn đọc bình thường mà.

Kinh nghiệm bảo mật data khi dùng lap : mật khẩu của win là vô tác dụng, bạn nên thiết lập pass bios nữa, dis hết các trình boot ở bios đi để tránh boot usb và boot cd , boot lan ... 1 số lap hiện nay có trình mã hóa ổ cứng ở bios nữa, bạn tìm bios sẽ thấy HDD pass, dùng cái này dữ liệu sẽ ok ko sợ bị đọc trộm, dù cho có gắn ổ cứng sang máy khác cũng phải dịch ngược mã hóa may ra mới mò đc (chỗ này trình IT gà thì ko thể mò)

Máy cài win10 mà đăng nhập bằng mail, ko phải acc local thì phá được ko các bác, bữa e có thử giả bộ phá bằng tool trong hiren boot mà ko phá được, đăng nhập lại cũng ko đc luôn, đành phải cài lại.

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
417,488
169,817
Latest member
copaamerica2024

Most viewed of week

Most viewed of week

Back
Top Bottom