Paypal, WMZ, Pingpong, Payoneer

Solution
Đại loại là như kiểu khi bạn là người nông dân trồng lúa (mấy loại kể trên) và muốn có cái để nấu cơm là gạo (VNĐ).
Nếu bạn có thể đầu tư máy tự xay lúa thành gạo dùng cho chính bạn hoặc xay hộ tính phí cho những người nông dân khác thì chắc sẽ không hỏi câu hỏi trên :popo_big_smile:

Trả lời câu hỏi của bạn thì :
1, ai là người thu mua ? tất nhiên là các dân buôn (người nào dư VNĐ và am hiểm các loại tương ứng kể cả bọn scam tạo các loại để bẫy dân gà mờ :popo_ah:)
2, tại sao ko ra bank VN tự đổi ngoại tệ ? thứ nhất rate ở bank VN ko ngon bằng đổi với các tay thu mua vì nhiều lý do, thứ 2 là sợ tốn time giải trình nguồn tiền nhận này nọ ..
3, giá thì thuận mua vừa bán nhưng cũng sẽ theo mặt bằng chung, chênh lệch thế nào tùy mỗi...
Mình đã move về box Question & Answer cho phù hợp tính chất box nhé.

Upvote 0
Đại loại là như kiểu khi bạn là người nông dân trồng lúa (mấy loại kể trên) và muốn có cái để nấu cơm là gạo (VNĐ).
Nếu bạn có thể đầu tư máy tự xay lúa thành gạo dùng cho chính bạn hoặc xay hộ tính phí cho những người nông dân khác thì chắc sẽ không hỏi câu hỏi trên :popo_big_smile:

Trả lời câu hỏi của bạn thì :
1, ai là người thu mua ? tất nhiên là các dân buôn (người nào dư VNĐ và am hiểm các loại tương ứng kể cả bọn scam tạo các loại để bẫy dân gà mờ :popo_ah:)
2, tại sao ko ra bank VN tự đổi ngoại tệ ? thứ nhất rate ở bank VN ko ngon bằng đổi với các tay thu mua vì nhiều lý do, thứ 2 là sợ tốn time giải trình nguồn tiền nhận này nọ ..
3, giá thì thuận mua vừa bán nhưng cũng sẽ theo mặt bằng chung, chênh lệch thế nào tùy mỗi dân buôn, nông dân thấy ai giá ngon mà phải uy tín thì bán thôi, nhưng nên nhớ nếu giá quá ngon đến bất ngờ thì phải check thật kỹ vì tỷ lệ scam sẽ cao :popo_boss:

Upvote 1
Solution
Mọi người cho em hỏi, hiện tại em thấy trong diễn đàn mình có nhiều người đăng ký mua Paypal, Payoneer, WMZ, Pingpong, ...
Cho em hỏi là:
Ai sẽ là người mua những loại tiền trên và họ mua để làm gì ạ?
Nếu bạn muốn sử dụng tiền USD, thì sao họ không ra ngân hàng quy đổi ngoại tệ cho nhanh mà phải mua theo kiểu trung gian ạ?
Và nếu mua bán như vậy thì thường chênh lệch khi mua và khi bán là bao nhiêu 1USD ạ?
Em cảm ơn mọi người rất nhiều!
Người người ra ngân hàng, nhà nhà ra ngân hàng để có USD sử dụng "cho nhanh" thì mỗi ngân hàng phải có thêm x10 chi nhánh mới đủ bạn ah. Còn PP, PO, WM đều có thể hiểu là ví điện tử cho nhanh.

Upvote 0
như mình là mình mua nhiều nhiều tí rồi up số dư lên phây búc cho hawaii :popo_beauty::popo_beauty::popo_beauty:

Upvote 0

Announcements

Today's birthdays

Forum statistics

Threads
418,542
170,633
Latest member
pst
Back
Top Bottom